പ്രധാന വാർത്തകൾ
അഗ്നിവീർ: വ്യോമസേനയിൽ അവസരംKEAM 2024 പരാതി നൽകാനുള്ള തീയതി നീട്ടി, ഭിന്നശേഷിക്കാരുടെ പരിശോധനKEAM 2024: ആർക്കിടെക്ചർ, മെഡിക്കൽ, മെഡിക്കൽ അനുബന്ധ കോഴ്സുകൾക്ക് പുതുതായി അപേക്ഷിക്കാംകേരള മാനേജ്‌മെന്റ്‌ ആപ്റ്റിറ്റ്യൂഡ് ടെസ്റ്റ് (സെഷൻ II): ജൂൺ 30ന്സിവിൽ സർവീസ് ആദ്യഘട്ട പരീക്ഷ 16ന്: കേരളത്തിൽ പരീക്ഷ എഴുതാൻ 23666 പേർസ്‌കൂള്‍ ബസിന് തീപിടിച്ചു: ഒഴിവായത് വൻ ദുരന്തംവായനദിനം എത്തി: സ്കൂളുകളില്‍ ലൈബ്രേറിയന്‍ തസ്തിക അനുവദിക്കുകകാലിക്കറ്റിൽ പിജി പ്രവേശനം: 22 വരെ അപേക്ഷിക്കാംട്രാൻസ്ഫർ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് സമർപ്പിക്കുന്നതിന് സാവകാശം നൽകണം :മന്ത്രി ആർ.ബിന്ദുബിരുദ പ്രവേശനം: അപേക്ഷയിലെ തിരുത്തലുകൾ 17നകം

ചെലവ് ചുരുങ്ങിയ \’കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രത്തിന് ദേശീയ അംഗീകാരം

Dec 14, 2022 at 11:00 am

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP  https://chat.whatsapp.com/DJyDol6Ntu898w1sWLREHb

മലപ്പുറം: ഇന്ത്യൻ മെറ്റീരിയോളജിക്കൽ സൊസൈറ്റിയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ ഭോപ്പാലിൽ നടന്ന കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട \’ട്രോപ്മെറ്റ് 2022\’ ദേശീയ സെമിനാറിലാണ് കൊണ്ടോട്ടി ഇ.എം.ഇ.എ ഹയർസെക്കൻഡറി സ്കൂളിലെ വിദ്യാർത്ഥികൾ ചെലവ് ചുരുങ്ങിയ കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രത്തെ സംബന്ധിച്ച് പ്രബന്ധം നടത്തിയത്. സ്കൂളിൽ വിദ്യാർഥികളും അധ്യാപകരും ചേർന്ന് കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രം ഒരുക്കിയിരുന്നു.

അരീക്കോട് കേന്ദ്രമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ക്ലെയിം ബോട്ട് ഇന്നോവേഷനുമായി ചേർന്നാണ് ഈ പദ്ധതി തയ്യാറാക്കിയത്. ഇതിൽ നിന്നുമുള്ള മൂന്നുമാസത്തെ വിവരങ്ങൾ വിശകലനം ചെയ്തുകൊണ്ടായിരുന്നു പ്രബന്ധം ഒരുക്കിയത്. സ്കൂളിലെ കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രത്തിലെ വിവരങ്ങൾ,കോഴിക്കോട് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിലെ കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രത്തിലെ വിവരങ്ങളുമായി താരതമ്യം ചെയ്തുകൊണ്ടുള്ള ഇവരുടെ പഠനം വിജയത്തിലെത്തി.

സ്കൂളിലെ 3 കിലോമീറ്റർ ചുറ്റളവിലുള്ള കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനം മനസ്സിലാക്കാനും മുൻകൂട്ടി പ്രവചിക്കാനും ഇവരുടെ നിരീക്ഷണ സംവിധാനത്തിന് സാധിക്കുന്നുണ്ട്. വിദ്യാർത്ഥികളായ ടി. ഫിദ, ജസ ഖാലിദ എന്നിവരാണ് സെമിനാറിൽ പ്രബന്ധം അവതരിപ്പിച്ചത്.

Follow us on

Related News