പ്രധാന വാർത്തകൾ
എൽഎസ്എസ് – യുഎസ്എസ് സ്കോളർഷിപ്പ് കുടിശിക 27.61 കോടി അനുവദിച്ചു: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടിപ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ്: 23ന് വൈകിട്ട് 5വരെ അപേക്ഷ പുതുക്കാംസംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ഉജ്ജ്വല ബാല്യം പുരസ്കാരം: അപേക്ഷ ഓഗസ്റ്റ് 15വരെപിജി ഡെന്റൽ പ്രവേശനം: അന്തിമ മെറിറ്റ് ലിസ്റ്റ് & കാറ്റഗറി ലിസ്റ്റ്നാളെ നടക്കുന്ന പ്ലസ് വൺ സ്കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്ഫർ അലോട്മെന്റ് പ്രോട്ടോകോൾ പാലിച്ച്ആനക്കയത്തും പാണ്ടിക്കാട്ടും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ അനിശ്ചിത കാലത്തേക്ക് അടച്ചു: മലപ്പുറത്തെ നിപ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെപ്ലസ് വൺ സ്‌കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്‌ഫർ അഡ്‌മിഷൻ 22,23 തീയതികളിൽ: ലിസ്റ്റ് ഉടൻസംസ്ഥാന അധ്യാപക അവാർഡ്: അപേക്ഷ 16വരെസ്‌കൂള്‍ അവധി പ്രധാനാധ്യാപകര്‍ക്ക് തീരുമാനിക്കാം: കോഴിക്കോട് കലക്ടര്‍മലപ്പുറം ജില്ലയിൽ നാളെ ഭാഗിക അവധി: മറ്റു 4 ജില്ലകളിലും അവധി

സ്കൂൾ പാഠ്യപദ്ധതിയിൽ ലൈംഗിക വിദ്യാഭ്യാസം ഉൾപ്പെടുത്തേണ്ടത് വളരെ പ്രധാനം: വി.ശിവൻകുട്ടി

Jul 31, 2022 at 5:42 am

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം: സ്കൂൾ പാഠ്യ പദ്ധതിയിൽ ലൈംഗിക വിദ്യാഭ്യാസം ഉൾപ്പെടുത്തേണ്ടത് അനിവാര്യമാണെന്ന് മന്ത്രി വി. ശിവൻകുട്ടി. എന്നാൽ അത് നടപ്പാക്കാൻ കാലതാമസം ഉണ്ടാകുമെന്നും മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടി പറഞ്ഞു. ഡൽഹിയിൽ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് സംസാരിക്കുക യായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

\"\"

പുതിയ പാഠപുസ്തകത്തിൽ മാത്രമേ ഇത് ഉൾപ്പെടുത്താൻ സാധിക്കുകയുള്ളൂ. അതിനായി വിദഗ്ധരുടെ ഉപദേശം സ്വീകരിച്ച് മികച്ച പാഠ്യപദ്ധതി രൂപീകരിക്കുന്നതിന് കാലതാമസം എടുക്കും. കുട്ടികൾക്ക് ലൈംഗിക വിദ്യാഭ്യാസം നൽകുന്നതിന്റെ പ്രാധാന്യം മനസ്സിലാക്കിയാകും പുതിയ പാഠ്യപദ്ധതികൾ രൂപീകരിക്കുക.

ലിംഗ വിവേചനരഹിത യൂണിഫോമും സ്കൂളുകളും സർക്കാർ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നുണ്ടെന്നും എന്നാൽ അത് അടിച്ചേൽപ്പിക്കാൻ ആകില്ലെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു. സ്കൂൾ പിടിഎയുടെ നിലപാട് അനുസരിച്ച് മാത്രമേ സ്കൂളുകളെ ലിംഗ വിവേചനരഹിത സ്കൂളുകളാക്കി മാറ്റാൻ സാധിക്കുകയുള്ളൂ എന്നാണ് മന്ത്രിയുടെ പ്രതികരണം.

Follow us on

Related News