പ്രധാന വാർത്തകൾ
പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടിസ്വയം നിയന്ത്രിത വാഹനങ്ങളുടെ ചിപ്പ് വികസനം: പദ്ധതിയുമായി ഗവ. മോഡൽ എൻജിനീയറിങ്ങ് കോളജ് അധ്യാപകർഎംബിഎ പ്രവേശന പരീക്ഷ: ഉത്തരസൂചിക വന്നുഭിന്നശേഷി മേഖലയിലെ പദ്ധതി ആവിഷ്ക്കരണത്തിനായി ഓൺലൈൻ ജേണൽ പുറത്തിറക്കുംഇരിങ്ങാലക്കുട കല്ലേറ്റുംകരയിൽ ഗണിതശാസ്ത്ര പഠനകേന്ദ്രം വരുംസംസ്ഥാനത്ത് നാളെ കെ.എസ്.യുവിന്റെ വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്നാലുവർഷ ബിരുദ കോഴ്സുകൾ: പ്ലസ് ടു വിദ്യാർത്ഥികൾക്കായി ബോധവൽക്കരണ പരിപാടിഹയർ സെക്കന്ററി സ്ഥലംമാറ്റം സ്റ്റേ ചെയ്ത സംഭവം: സർക്കാർ ട്രിബ്യൂണലിനെ സമീപിക്കുംസ്കൂളുകളിൽ വായനയ്ക്ക് ഗ്രേസ് മാർക്ക്: 12ന് യോഗം ചേരുംനാഷണൽ മീൻസ് കം മെറിറ്റ് സ്‌കോളർഷിപ്പ്: മികവിന് അംഗീകാരം

എസ്‌എസ്‌എൽസിക്ക് 99.26 ശതമാനം വിജയം: 44,363 പേർക്ക് ഫുൾ എപ്ലസ്

Jun 15, 2022 at 3:18 pm

Follow us on

JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/DWYZgC3xISkCKoxold7q7S

തിരുവനന്തപുരം: ഈ വർഷത്തെ എസ്‌എസ്‌എൽസി പരീക്ഷാഫലം പ്രഖ്യാപിച്ചു. 99.26 ശതമാനം ആണ്‌ വിജയം. ഈവർഷം മുഴുവൻ വിഷയങ്ങൾക്കും എ പ്ലസ് നേടിയ കുട്ടികളുടെ എണ്ണം 44,363 ആണ്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇത് 1,25,509 (ഒരു ലക്ഷത്തി ഇരുപത്തി അയ്യായിരത്തി അഞ്ഞൂറ്റി ഒൻപത്) ആയിരുന്നു. പരീക്ഷ എഴുതിയ 4,26,469 വിദ്യാർഥികളിൽ 4,23,303 പേര്‍ ഉപരിപഠനത്തിന് യോഗ്യത നേടി. പിആർഡി ചേമ്പറിൽ മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടിയാണ് ഫലപ്രഖ്യാപനം നടത്തിയത്.👇🏻കഴിഞ്ഞവർഷം 99.46 ശതമാനമായിരുന്നു വിജയം. കോവിഡ്‌ പ്രതിസന്ധിക്കിടയിലും മികച്ച വിജയം നേടിയ വിദ്യാർഥികളെയും അതിന് പിന്തുണ നൽകിയ അധ്യാപകരെയും കൂടെനിന്ന രക്ഷിതാക്കളെയും മന്ത്രി അഭിനന്ദിച്ചു.

\"\"


1,91,382 (ഒരു ലക്ഷത്തി തൊണ്ണൂറ്റി ഒന്നായിരത്തി മുന്നൂറ്റി എൺപത്തി രണ്ട് വിദ്യാർത്ഥികൾ മലയാളം മീഡിയത്തിലും 2,31,506(രണ്ട് ലക്ഷത്തി മുപ്പത്തി ഒന്നായിരത്തി അഞ്ഞൂറ്റി ആറ് വിദ്യാർത്ഥികൾ ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയത്തിലും 2,139(രണ്ടായിരത്തിഒരുന്നൂറ്റി മുപ്പത്തി ഒൻപത് വിദ്യാർത്ഥികൾ കന്നട മീഡിയത്തിലും 1,442 ആയിരത്തി നാനൂറ്റി
നാൽപ്പത്തി രണ്ട് വിദ്യാർത്ഥികൾ തമിഴ് മീഡിയത്തിലുമാണ് പരീക്ഷ എഴുതിയത്.
എസ്.എസ്.എൽ.സി പ്രൈവറ്റ് വിഭാഗത്തിൽ 409(നാനൂറ്റി ഒൻപത് പേർ പരീക്ഷ എഴുതി. ഈ വർഷം മുഴുവൻ വിദ്യാർത്ഥികളെയും ഉപരിപഠനത്തിന് അർഹരാക്കിയ വിദ്യാലയങ്ങളുടെ ആകെ എണ്ണം 2,134. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇത് 2,210 ആയിരുന്നു.

ഉത്തരക്കടലാസുകളുടെപുനർമൂല്യനിർണ്ണയം സൂക്ഷ്മപരിശോധന, ഫോട്ടോകോപ്പി എന്നിവയ്ക്കുളള അപേക്ഷകൾ 2022 ജൂൺ 16 മുതൽ 21 വരെ ഓൺലൈനായി നൽകാം.
ഉപരിപഠനത്തിന് അർഹത നേടാം റഗുലർ വിഭാഗം വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുളള \”\'(SAY)
പരീക്ഷാ വിഞ്ജാപനം പ്രത്യേകമായി പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നതാണ്. 2022 ജൂലൈയിൽ സേ പരീക്ഷകൾ നടത്തുന്നതാണ്. ഉപരിപഠനത്തിന് യോഗ്യത നേടാത്ത വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പരമാവധി
മൂന്ന് 3 വിഷയങ്ങൾക്ക് വരെ സേ പരീക്ഷ എഴുതാവുന്നതാണ്.

\"\"
Follow us on

Related News

പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടി

പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടി

തിരുവനന്തപുരം:പരീക്ഷാ സമയത്ത് കെഎസ്‌യു വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ് പ്രഖ്യാപിച്ചത് വിദ്യാർത്ഥികളോട് ചെയ്യുന്ന...