വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
സ്കൂളുകളിലേക്ക് ആവശ്യമായ തെർമൽ സ്കാനറുകൾ വേഗം കൈപ്പറ്റണംമാറ്റിവെച്ച എംജി സർവകലാശാല പരീക്ഷകളുടെ പുതിയ തീയതികൾ പ്രഖ്യാപിച്ചുഅൺഎയ്ഡഡ് സ്കൂളുകൾക്ക് സർക്കാർ അംഗീകാരം : നവംബർ 14 വരെ അപേക്ഷിക്കാംവിദ്യാകിരണം പദ്ധതി തുടങ്ങി: ആദ്യഘട്ടത്തില്‍ നൽകുന്നത് 45313 ലാപ്‍ടോപ്പുകള്‍എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും പ്ലസ് വൺ പ്രവേശനം: പരിഹാരമാര്‍ഗങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചുസംസ്ഥാനത്ത് കോളേജുകൾ നാളെമുതൽ: മുഴുവൻ ക്ലാസുകളിലും പഠനംനവംബർ ഒന്നിന് സ്കൂൾതല പ്രവേശനോത്സവം: സ്കൂൾ കവാടത്തിൽ സ്വീകരിക്കണംസ്കൂളിലെ ക്രമീകരണങ്ങൾ 27ന് പൂർത്തിയാക്കണം: മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടികാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാലയുടെ വിവിധ പരീക്ഷകളിൽ മാറ്റം: പുതിയ തീയതി ഉടൻകേരള വെറ്ററിനറി സര്‍വകലാശാലയില്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സ്
[wpseo_breadcrumb]

ശിശുദിനത്തിൽ കുട്ടികൾ രൂപീകരിച്ച ക്ലാസ് ലൈബ്രറി കുട്ടി എഴുത്തുകാരി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു

Published on : February 18 - 2020 | 12:49 pm

തവനൂർ: നാട്ടുകാരിൽ നിന്നും അധ്യാപകരിൽ നിന്നുമായി അഞ്ചു ദിവസം കൊണ്ട് 200 ലധികം പുസ്തകങ്ങൾ ശേഖരിച്ച് അവർ ഒരു ലൈബ്രറി ഒരുക്കി. തവനൂർ കേളപ്പൻ സ്മാരക വോക്കെഷണൽ ഹയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിലെ 8 സി ക്ലാസിലെ കുട്ടികളാണ് ലൈബ്രറി ഒരുക്കിയത്. പുസ്തകത്തിന് പുറമെ പണമായും സംഭാവന കിട്ടി. ഈ സംഖ്യ ഉപയോഗിച്ച് 100ൽ പരം ലോക ക്ലാസിക്കുകളുടെ സംഗ്രഹങ്ങളും ലൈബ്രറിക്കായി വാങ്ങി. കുട്ടികൾ ഒരുക്കിയ ലൈബ്രറിയുടെ ഉദ്ഘാടനത്തിന് ഒരു കൊച്ചു എഴുത്തുകാരിയെ കണ്ടെത്തുകയും ചെയ്തു. എടപ്പാൾ ഗവ. ഹയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിലെ പത്താം ക്ലാസ് വിദ്യാർത്ഥിനിയും എഴുത്തുകാരിയുമായ എം.ആർ കല്യാണിയാണ് ഉദ്ഘാടനം നിർവഹിച്ചത്. മുഹമ്മദ് ഫൈസാൻ അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. തവനൂർ ഹൈസ്കൂളിലെ വിവിധ ക്ലാസുകളിലെ ഷിബ്ല, പി. മുനവർ, ഷാക്കിർ, ഉത്തര രഘുനന്ദനൻ, അനുശ്രീ, ശ്രീദുർഗ, പി. ഹൃദ്യ, യു.കൃഷ്ണ, ജാസിഫ് എന്നീ കുട്ടികൾ ആശംസകൾ നേർന്നു. ഗ്രന്ഥശാലാ സംഘം പട്ടാമ്പി താലൂക്ക് കൗൺസിലർ പി. വി.സേതുമാധവൻ സർഗാത്മകതയും മാനവികതയും എന്ന വിഷയം അവതരിപ്പിച്ചു. പിടിഎ പ്രസിഡന്റ് ഋഷികേശൻ, വികസന സമിതി ചെയർമാൻ കെ.ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ, പൂർവ വിദ്യാർത്ഥി സംഘടനാ പ്രസിഡന്റ് പി.എൻ.ഷാജി, പ്രധാനാധ്യാപകൻ പി.വി.സരേന്ദ്രൻ, പ്രിൻസിപ്പൽമാരായ മോഹൻ ദാസ്, ഡോ.സന്തോഷ് എം. കെ. ഫസ്ന, ഫാത്തിമ റിബിൻ എന്നിവർ പ്രസംഗിച്ചു.

0 Comments

Related NewsRelated News