പ്രധാന വാർത്തകൾ
പവർഗ്രിഡ് കോർപറേഷനിൽ ജൂനിയർ ടെക്നിഷ്യൻ ട്രെയിനികൾ: അപേക്ഷ 12വരെഇന്റലിജൻസ് ബ്യൂറോയിൽ ഓഫിസർ നിയമനം: ബിരുദധാരികൾക്ക് അവസരംഐഡിബിഐ ബാങ്കിൽ ജൂനിയർ അസിസ്റ്റന്റ് മാനേജർ, എക്സിക്യുട്ടീവ് നിയമനം: 2100 ഒഴിവുകൾസ്‌റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയിൽ ഓഫീസർ നിയമനം: 5447 ഒഴിവുകൾഎഞ്ചിനീയറിങ് ബിരുദധാരികൾക്ക് എൻഎൽസി ഇന്ത്യ ലിമിറ്റഡിൽ അവസരം: 295 ഒഴിവുകൾപിജി മെഡിക്കൽ ഒഴിവ് സീറ്റുകൾ, ഫാർമസി/ പാരാമെഡിക്കൽ അഞ്ചാം അലോട്ട്‌മെന്റ്ദേവസ്വം റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് ബോർഡ് പരീക്ഷ 17ന്: സ്‌ക്രൈബിനെ ആവശ്യമുള്ളവർക്ക് അപേക്ഷ നൽകാംസംസ്‌ഥാന സ്കൂ‌ൾ ശാസ്ത്രോത്സവത്തിന് തിരുവനന്തപുരത്ത് തുടക്കമായികണ്ണൂർ സർവകലാശാല വിസി പുനർനിയമനം സുപ്രീംകോടതി റദ്ദാക്കിഓഫീസുകളിലിരുന്ന് സ്കൂൾ പരിശോധനാ റിപ്പോര്‍ട്ട് തയ്യാറാക്കരുത്: സ്കൂൾ രേഖകൾ വിദ്യാഭ്യാസ ഓഫീസിൽ എത്തിക്കേണ്ടതില്ല

കേരളത്തിലെ 4 ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ 5ജി ഗവേഷണ ലാബ്

Oct 28, 2023 at 5:00 am

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:രാജ്യത്ത് അനുവദിച്ച 100 5ജി ഗവേഷണ ലാബുകളിൽ 4 എണ്ണം കേരളത്തിൽ. കേരളത്തിലെ 4 ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കാണ് 5ജി ഗവേഷണ ലാബ് അനുവദിച്ചത്. ഇന്ത്യ മൊബൈൽ കോൺഗ്രസ് വേദിയിൽ പ്രധാന മന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയാണ് പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയത്. എൻഐടി കോഴിക്കോട്, കുസാറ്റ്, തിരുവനന്തപുരം ഐഐഎസ്ടി, ഐഐടി പാലക്കാട് എന്നിവയ്ക്കാണ് ലാബ് അനുവദിച്ചത്. രാജ്യത്ത് ആകെ 100 ലാബുകളാണ് അനുവദിച്ചത്. ലാബിനാവശ്യമായ ചിലവിൽ 80ശതമാനം തുക കേന്ദ്ര സർക്കാർ വഹിക്കും. ബാക്കി അതത് സ്ഥാപനങ്ങൾ വഹിക്കണം. ലാബിലെ ഉപകരണങ്ങളുടെ ഉടമസ്ഥാവകാശം സ്ഥാപനങ്ങൾക്കായിരിക്കും. ലാബിനുള്ള സ്ഥലം, വൈദ്യുതി, ഇന്റർനെറ്റ് തുടങ്ങിയവയും സ്ഥാപനങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കണം.

Follow us on

Related News