പ്രധാന വാർത്തകൾ
സൗത്ത്-ഈസ്റ്റ് റെയിൽവേയിൽ 1113 ഒഴിവുകൾ: അപേക്ഷ ഒന്നുവരെഅധ്യാപകരുടെ റവന്യൂ ജില്ലാതല പൊതുസ്ഥലം മാറ്റം: ഓൺലൈൻ അപേക്ഷ നൽകാംകേന്ദ്രീയ വിദ്യാലയങ്ങളിൽ ഒറ്റ പെൺകുട്ടി സംവരണം നിർത്തലാക്കരുത്: മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടിഅടുത്ത അധ്യയന വർഷം എല്ലാ സ്കൂളുകളിലും ഇന്റർനെറ്റ് സംവിധാനം ഒരുക്കണം: നടപടി അനിവാര്യം5000 രൂപ സ്റ്റൈപ്പന്റോടെ ഡിപ്ലോമ കോഴ്സ്: താമസവും ഭക്ഷണവും സൗജന്യംസിവിൽ സർവീസ് പരീക്ഷയ്ക്ക് ക്ലാസ് എടുക്കുന്ന 7 വയസുകാരൻ: പഠിപ്പിക്കുന്നത് 14 വിഷയങ്ങൾകേരളത്തിലെ സ്കൂളുകളിൽ അവധിക്കാല ക്ലാസുകൾ പാടില്ല: മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടിഅവധിക്കാല ക്ലാസുകൾക്ക് ഹൈക്കോടതി അനുമതി: ക്ലാസ് രാവിലെ 7.30മുതൽതുഞ്ചന്‍ പറമ്പില്‍ അവധിക്കാല ക്യാമ്പുകള്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാംസ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് റോബോട്ടിക്സ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്സ്

ഇല റിസേർച്ച് ആൻഡ് ഡവലപ്മെന്റ്(IRD) പ്രവർത്തനം തുടങ്ങി

Aug 25, 2023 at 4:06 pm

Follow us on

മലപ്പുറം: കുറ്റിപ്പുറം ആസ്ഥാനമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ‘ഇല’ ഫൗണ്ടേഷനു കീഴിൽ ഇല റീസേർച്ച് ആൻഡ് ഡവലപ്മെന്റ്(IRD) പ്രവർത്തനമാരംഭിച്ചു. ജാമിയ മില്ലിയ യൂണിവേഴ്സിറ്റി അസോസിയേറ്റഡ് പ്രഫസർ ഡോ:ഹബീബുൽ റഹ്മാൻ IRD യുടെ ഉദ്ഘാടനം നിർവഹിച്ചു. IRDക്കു കീഴിൽ റിസേർച്ച് ഇന്റർൻഷിപ്പ്, പുതിയ ഗവേഷണ പദ്ധതികൾ, നിലവിലുള്ള പദ്ധതികളെക്കുറിച്ച് ആഴത്തിലുള്ള ഗവേഷണവും അത് സമൂഹത്തിൽ യുണ്ടാക്കിയിട്ടുള്ള മാറ്റങ്ങളുടെയും പഠനം,
NGOകൾക്ക് പുതിയ പ്രവർത്തന രീതി വികസിപ്പിക്കൽ തുടങ്ങി വിദ്യാർത്ഥികളിൽ റിസേർച്ച് കൾച്ചർ വളർത്തിയെടുത് അവരെ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയിൽ മികവുറ്റവരാക്കാൻ പ്രാപ്തരാക്കുകയാണ് ലക്ഷ്യം.


സോഷ്യൽ സയൻസ് വിഷയങ്ങളിൽ പിജി ചെയ്ത് കൊണ്ടിരിക്കുന്ന അല്ലെങ്കിൽ പിജി കഴിഞ്ഞ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് 3 മുതൽ 6 മാസം വരെയുളള കാലയളവിൽ താൽപ്പര്യമുള്ള വിഷയക്കളിൽ റിസർച്ച് ചെയ്ത് അന്തർദേശീയ പ്രസിധീകരണങ്ങളിൽ പ്രസിധീകരിക്കാൻ ഉള്ള അവസരം ഉണ്ടാക്കും. ഗവേഷണ വിഷയം തെരഞ്ഞെടുക്കൽ, റീസേർച്ച് മെത്തഡോളജി തുടങ്ങി ഗവേഷണ സംബന്ധമായ വിഷയങ്ങളിൽ ഇന്ത്യയിലെ പ്രഗൽഭരായവരുടെ ട്രെയിനിങ് നൽകും. ഓരോ ഗവേഷകനും ഓരോ റീസേർച്ച് സ്കോളർ മെന്റർ ആയി ഉണ്ടാകും. ഇന്ത്യയിലെപ്രഗൽഭരായ പ്രഫസർമാരുടെ പാനൽ ഉണ്ടാകും. ഇല ഫൗണ്ടേഷനിൽ വെച്ച് നടന്ന പരിപാടിയിൽ ഇല ഫൗണ്ടർ കെ.എം.നജീബ് കുറ്റിപ്പുറം അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. റീസേർച്ച് ഇന്റൻഷിപ്പിന് താല്പര്യമുള്ളവർ വിശദവിവരങ്ങൾ ilafoundation609@gmail.com എന്ന ഇമെയിൽ അയക്കണം.

Follow us on

Related News