പ്രധാന വാർത്തകൾ
സിലബസിന് പുറത്തുനിന്ന് ചോദ്യം വന്നാൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പരാതി ഉന്നയിക്കാമെന്ന് സിബിഎസ്ഇകേരളത്തിന് പുതിയ വൈറോളജി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്: ഉദ്ഘാടനം നാളെഏവിയേഷൻ വിഭാഗത്തിൽ സീനിയർ ടെക്നിക്കൽ കൺസൾട്ടന്റ് നിയമനം: അപേക്ഷാ തിയതി നീട്ടിവിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കേരള മീഡിയ അക്കാദമിയുടെ ക്വിസ് പ്രസ്സ്: ഒന്നാംസമ്മാനം ട്രോഫിയും ഒരു ലക്ഷം രൂപയുംബിരുദം മുതലുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ‘സ്നേഹപൂർവം’ പദ്ധതിക്ക് അപേക്ഷിക്കാംഎയ്ഡഡ് ഹയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിൽ നോൺ വൊക്കേഷണൽ അധ്യാപക ഒഴിവ്പട്ടിക വിഭാഗക്കാർക്ക് മെഡിക്കൽ, എൻജിനീയറിങ് എൻട്രൻസ് ക്രാഷ് കോഴ്സ്‘മാർച്ച്‌’ പരീക്ഷാ ഹാളിലേക്ക്: എസ്എസ്എൽസി, ഹയർ സെക്കൻഡറി ക്രമീകരണങ്ങൾ പൂർത്തിയായിPM-YASASVI 2024: വിദ്യാഭ്യാസ ആനുകൂല്യത്തിന് അപേക്ഷിക്കാംഅസി.പ്രഫസർ, ലാബ് ടെക്നീഷ്യൻ, ഹിന്ദി അദ്ധ്യാപകൻ, ഡാറ്റ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾ

കേരള ഡിജിറ്റൽ സർവകലാശാലയിൽ ബിരുദാനന്തര ബിരുദ കോഴ്സുകൾ: അപേക്ഷ 15വരെ

Jul 12, 2023 at 2:00 pm

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/COOYfOrPRAWEDrSuyZsPLS

തിരുവനന്തപുരം:കേരള ഡിജിറ്റൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ ഡിജിറ്റൽ ശാസ്ത്ര സാങ്കേതിക വിദ്യകളിൽ 2023-24 അധ്യയന വർഷത്തെ ബിരുദാനന്തര ബിരുദ (പിജി) പ്രോഗ്രാമുകളിലേക്കുള്ള രണ്ടാംഘട്ട പ്രവേശനത്തിനുള്ള അപേക്ഷ ജൂലൈ 15വരെ സമർപ്പിക്കാം. പിജി പ്രോഗ്രാമുകളിൽ എം.എസ്. സി, എംടെക്, എംബിഎ പ്രോഗ്രാമുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നുണ്ട്. കമ്പ്യൂട്ടർ സയൻസ് & എഞ്ചിനീയറിങിലെ എംടെക് പ്രോഗ്രാം, കണക്റ്റഡ് സിസ്റ്റംസ് ആൻഡ് ഇന്റലിജൻസ്, ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ്, സൈബർ സെക്യൂരിറ്റി എഞ്ചിനീയറിങ് എന്നിവയിൽ സ്പെഷ്യലൈസേഷനുകൾ ചെയ്യാൻ അവസരം ഒരുക്കുന്നു.

\"\"

എം.എസ്.സി.കമ്പ്യൂട്ടർ സയൻസ് പ്രോഗ്രാം, ഡാറ്റ അനലിറ്റിക്സ്, മെഷീൻ ഇന്റലിജൻസ്, സൈബർ സെക്യൂരിറ്റി എന്നിവയിൽ സ്പെഷ്യലൈസേഷനുകൾ ചെയ്യാൻ അവസരം ഉണ്ട്. ബയോഎഐ, ജിയോ ഇൻഫോർമാറ്റിക്സ്, കമ്പ്യൂട്ടേഷണൽ സയൻസ് എന്നീ സ്പെഷ്യലൈസേഷനുകളോടെ എംഎസ്.സി ഡാറ്റാ അനലിറ്റിക്സ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. ഇക്കോളജിക്കൽ ഇൻഫോർമാറ്റിക്സിൽ സ്പെഷ്യലൈസേഷൻ ഉള്ള എം.എസ്.സി ഇക്കോളജി പ്രോഗ്രാമും വി എൽ എസ് ഐ ഡിസൈൻ സ്പെഷ്യലൈസേഷൻ ഉള്ള എം എസ് സിഎംഎസ്.സി അപ്ലൈഡ് ഫിസിക്സ് പ്രോഗ്രാമും VLSI ഡിസൈനിങ്ങിൽ specialization ulla MSc Physics programmum ഉണ്ട്.

\"\"

ഇലക്ട്രോണിക്സ് എഞ്ചിനീയറിംഗിലെ എംടെക് പ്രോഗ്രാമും ഇലക്ട്രോണിക്സിലെ എംഎസ്സി പ്രോഗ്രാമും എഐ ഹാർഡ്വെയർ, വിഎൽഎസ്ഐ, അഗ്രി-ഫുഡ് ഇലക്ട്രോണിക്സ്, സെൻസേഴ്സ്, അപ്ലൈഡ് മെറ്റീരിയൽസ്, ഐഒടി ആൻഡ് റോബോട്ടിക്സ്, ബയോമെഡിക്കൽ ഇലക്ട്രോണിക്സ്, അൺകൺവൻഷണൽ കമ്പ്യൂട്ടിംഗ്, സിഗ്നൽ പ്രോസസ്സിംഗ് ഹാർഡ്വെയർ എന്നീ സ്പെഷ്യലൈസേഷനുകളിൽ ലഭ്യമാണ്. എംടെക് ഇലക്ട്രോണിക്സ് എഞ്ചിനീയറിംഗ് പ്രോഗ്രാം എടുക്കുന്നവർക്എടുക്കുന്നവർക്ക് ക്വാണ്ടം ടെക്നോളജീസ്, സെമികണ്ടക്ടർ മാനുഫാക്ചറിംഗ് ടെക്നോളജീസ് എന്നിവയിലും സ്പെഷലൈസ് ചെയ്യാം. ഇലക്ട്രോണിക് പ്രോഡക്റ്റ് ഡിസൈനിൽ ഒരു ഫ്ലെക്സിബിൾ എംടെക് പ്രോഗ്രാമും ഉണ്ട്. ബിസിനസ് അനലിറ്റിക്സ്, ഡിജിറ്റൽ ഗവേണൻസ്, ഡിജിറ്റൽ ട്രാൻസ്ഫോർമേഷൻ, ഫിനാൻസ്, ഹ്യൂമൻ റിസോഴ്സ്, ഇൻഫർമേഷൻ സെക്യൂരിറ്റി മാനേജ്മെന്റ്, മാർക്കറ്റിംഗ്, ഓപ്പറേഷൻസ്, സിസ്റ്റംസ് & ടെക്നോളജി മാനേജ്മെന്റ് എന്നിവയിൽ സ്പെഷ്യലൈസേഷനുകൾ ഉള്ള എംബിഎ പ്രോഗ്രാം ആണ് ഇവിടെ ഉള്ളത്.
തിയററ്റിക്കൽ കമ്പ്യൂട്ടർ സയൻസ്, കമ്പ്യൂട്ടേഷണൽ ഇന്റലിജൻസ്, സിസ്റ്റംസ് & നെറ്റ് വർക്സ്, കമ്പ്യൂട്ടേഷണൽ ന്യൂറോ സയൻസ് എന്നീ മേഖലകളിൽ മുഴുവൻ സമയ, പാർട്ട് ടൈം, ഇൻഡസ്ട്രി റെഗുലർ പിഎച്ച്ഡി പ്രോഗ്രാമുകൾ ഉണ്ട്. എല്ലാ മുഴുവൻ സമയ റഗുലർ പിഎച്ച്.ഡി വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും ആകർഷകമായ സ്കോളർഷിപ്പും ഫീസ് ഇളവുകളും ലഭിക്കും.

\"\"


പി ജി പ്രോഗ്രാമുകളിലേക്ക്ലേക് ഉള്ള പ്രവേശനം പ്രോഗ്രാമ്മുകൾക്കുള്ളപ്രവേശനം (എംബിഎ ഒഴികെ) CUET-PG അല്ലെങ്കിൽ DUAT (ഡിജിറ്റൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റി ആപ്റ്റിറ്റ്യൂഡ് ടെസ്റ്റ്) പരീക്ഷ വഴി ആയിരിക്കും. ഗേറ്റ് യോഗ്യതയുള്ള അപേക്ഷകരെ പ്രവേശന പരീക്ഷയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്. എംബിഎ പ്രോഗ്രാമിനുള്ള അപേക്ഷകർക്ക് CAT/KMAT/CMAT/NMAT/GRE സ്കോർ ഉണ്ടായിരിക്കണം. അപേക്ഷകൾ 2023 ജൂലൈ 15നകം ഓൺലൈനായി സമർപ്പിക്കണം. DUAT, DRAT എന്നിവ യഥാക്രമം ജൂലൈ 24, 25, തീയതികളിൽ നടത്തും. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്, http://duk.ac.in സന്ദർശിക്കുക.

\"\"

Follow us on

Related News