editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
പ്ലസ് വൺ സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ് പ്രവേശനം 26, 27 തീയതികളിൽ 26ന് രാവിലെ 9ന് റിസൽട്ട്ബിടെക് ലാറ്ററല്‍ എന്‍ട്രിക്കുള്ള ട്രയല്‍ അലോട്ട്മെന്റ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചുതാനൂര്‍ സിഎച്ച്കെഎം ഗവ. കോളജില്‍ ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് എംഎ കോഴ്സില്‍ സീറ്റൊഴിവ്തിരുവനന്തപുരം ഗവ. ആർട്‌സ് കോളജിൽ സ്പോര്‍ട്സ് ക്വാട്ടയില്‍ പ്രവേശനംവീട്ടിലേക്ക് ഒരുമിച്ച് വന്നത് പിഎസ്‌സിയുടെ ഇരട്ട അപ്പോയിന്‍റ്മെന്റ് ലെറ്റര്‍; ഇരട്ടകളുടെ കുടുംബത്തിനിത് ഇരട്ടിസന്തോഷംനബാര്‍ഡില്‍ ഡവലപ്മെന്റ് അസിസ്റ്റന്റായി ചേരാം; 177 ഒഴിവുകള്‍ഭാരത് ഇലക്ട്രോണിക്സില്‍ പ്രൊജക്ട് എന്‍ജിനീയര്‍, ട്രെയിനി തസ്തികകളിലേക്ക് അപേക്ഷിക്കാം; പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത് 100 ഒഴിവുകള്‍പ്ലസൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ് ലിസ്റ്റ് 26ന്: 30നകം പ്രവേശനം പൂർത്തിയാക്കാൻ ശ്രമംഇന്നത്തെ പരീക്ഷ മാറ്റിവെച്ചു, കണ്ണൂർ സർവകലാശാല പുന:ക്രമീകരിച്ച പ്രൈവറ്റ് രജിസ്ട്രേഷൻ പരീക്ഷകൾസ്‌കൂൾ ഓഫ് ഇൻറർനാഷണൽ റിലേഷൻസ് ആൻഡ് പൊളിറ്റിക്സിൽ ഫീൽഡ് ഇൻവെസ്റ്റിഗേറ്റർ നിമയനം

കോളേജ് പ്രവേശന നടപടികൾ മുതൽ സർട്ടിഫിക്കേറ്റ് ഡൗൺലോഡിങ് വരെ ഇനി എളുപ്പത്തിൽ: ‘കെ റീപ്‌’ വരുന്നു

Published on : September 15 - 2022 | 11:00 pm

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/EkGxFzKHC7EE3ml0466V7u

തിരുവനന്തപുരം • കേരളത്തിലെ സർവകലാശാലകൾ, കോളജുകൾ, ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പിനു കീഴിലുള്ള മറ്റു സ്ഥാപനങ്ങൾ എന്നിവയുടെ ഭരണ -അക്കാദമിക് കാര്യങ്ങൾ ഇനി K-REAP നുകീഴിൽ. ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പിന് കീഴിലുള്ള സ്ഥാപനങ്ങളുടെ മുഴുവൻ കാര്യങ്ങളും ഇനി കേരള റിസോഴ്സ് ഫോർ എജ്യുക്കേഷൻ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ ആൻഡ് പ്ലാനിങ് (കെ റീപ്) എന്ന സമഗ്ര സോഫ് വെയർ ഏകോപിപ്പിക്കും.

സർവകലാശാലകളിൽ നിന്നും കോളജുകളിൽ നിന്നും മറ്റു അനുബന്ധ ഓഫീസുകളിൽ നിന്നും വിദ്യാർഥികൾക്കു ലഭിക്കേണ്ട എല്ലാ സേവന
ങ്ങളും K-REAP വഴി ലഭ്യമാകും. നിലവിൽ ഓരോ കോളേജിലും സർവകലാശാലയിലും സ്വന്തം നിലയിൽ സോഫ്റ്റ്‌വെയർ സംവിധാനം ഉണ്ടെങ്കിലും സംസ്ഥാന തലത്തിൽ പരസ്പര ബന്ധമില്ല. ഇതിൽ നിന്ന് വേറിട്ടാണ് കെ റീപ്പിന്റെ പ്രവർത്തനം. ഒരു വിദ്യാർത്തിയുടെ പ്രവേശനം മുതൽ കോഴ്സ് റജിസ്ട്രേഷൻ, പഠനത്തിന്റെ പുരോഗതി, വിദ്യാർഥിയുടെ മികവ് വിലയിരുത്തൽ, പരീക്ഷ വിവരങ്ങൾ, മൂല്യനിർണയം, പരീക്ഷാഫലം, ക്രെഡിറ്റ് സമ്പാദനവും കൈമാറ്റവും, സർട്ടിഫിക്കറ്റ് വിതരണം വരെയുള്ള അക്കാദമിക് കാര്യങ്ങൾ എല്ലാം ഈസോഫ്റ്റ് വെയർ വഴി ലഭ്യമാക്കും.


കോഴ്സ് സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ, ടൈംടേബിൾ, ഹാജർ, പഠന സാമഗ്രികൾ, ഇന്റേണൽ മാർക്ക്, ക്രെഡിറ്റ് എന്നിവയെല്ലാം വിദ്യാർഥിക്കു പോർട്ടലിൽ നിന്ന് അറിയാം.ഗ്രേഡ് കാർഡും ഡിഗ്രി സർട്ടിഫിക്കറ്റും നേരിട്ടു ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാം. പരീക്ഷാ ഫലം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചതിനു പിന്നാലെ അപേക്ഷിച്ചാൽ ഉടൻ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഡിജിറ്റൽ ആയി പോർട്ടലിൽ ലഭ്യമാകും.

അധ്യാപകർക്കു ജോലിയുടെ ഭാഗമായുള്ള എല്ലാ കാര്യങ്ങളും ടീച്ചർ പോർട്ടൽ വഴിലഭിക്കും. പുറമേ ഭരണപരമായ കാര്യങ്ങളും ഇതിന്റെ ഭാഗമാകും. കെ റീപ് നടപ്പാക്കുന്നതിനു മേൽനോട്ടം വഹിക്കാൻ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രിയുടെ അധ്യക്ഷതയിൽ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി മെംബർ സെക്രട്ടറിയായി സമിതി രൂപീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. സർവകലാശാലകളിലെ ഐടി വിദഗ്ധർ അംഗങ്ങളാണ്. കഴിഞ്ഞ ദിവസം സമിതി യോഗം ചേർന്നിരുന്നു.

0 Comments

Related News