പ്രധാന വാർത്തകൾ
ഹയർസെക്കന്ററി ചോദ്യ പേപ്പറുകളും ട്രഷറിയിൽ സൂക്ഷിക്കുക: ആവശ്യം ശക്തമാക്കി ജീവനക്കാർപ്ലസ്ടുക്കാർക്ക് ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മാനേജ്മെന്റിൽ പഞ്ചവത്സര എംബിഎ പ്രോഗ്രാംപാലക്കാട്‌ ജില്ലയിൽ 2 ദിവസം പ്രാദേശിക അവധി പ്രഖ്യാപിച്ചുഎസ്എസ്എൽസി പരീക്ഷ എഴുതാൻ ഇനി വരയുള്ള പേപ്പർ: ഉത്തരക്കടലാസിൽ അടിമുടി മാറ്റംഅടുത്തവർഷം മുതൽ സിബിഎസ്ഇ ക്ലാസുകളിൽ ഓപ്പൺ ബുക്ക് എക്സാം: പുസ്തകം തുറന്ന് പരീക്ഷയെഴുതാംസാംസ്കാരിക വകുപ്പിൽ ജില്ലാ കോ-ഓർഡിനേറ്റർമാർ, എംഐഎസ് കോർഡിനേറ്റർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾഈ വർഷത്തെ മികച്ച കോളേജ് മാഗസിൻ പുരസ്‌കാര സമർപ്പണം 26 ന്എംബിഎ പ്രവേശന പരീക്ഷ: അഡ്മിറ്റ് കാർഡ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാം28 കോളജുകളിൽ പൂർത്തിയായ റൂസ പദ്ധതികൾ നാടിന് സമർപ്പിച്ചുസിവിൽ സർവീസ് ഫൗണ്ടേഷൻ കോഴ്സ് സമാപനം

അധ്യാപക യോഗ്യത പരീക്ഷയിലെ മാര്‍ക്കിളവ്; ആനുകൂല്യത്തിന് കെ ടെറ്റ് നിലവില്‍ വന്നതു മുതലുള്ള പ്രാബല്യം നല്‍കി സര്‍ക്കാര്‍

Jun 22, 2022 at 7:23 pm

Follow us on

JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/DWYZgC3xISkCKoxold7q7S

സ്വന്തം ലേഖകന്‍
തൃശ്ശൂര്‍: എസ്.സി, എസ്.റ്റി, ഒ.ബി.സി, പി.എച്ച്. വിഭാഗങ്ങള്‍ക്ക് അധ്യാപക യോഗ്യതാപരീക്ഷകളില്‍ 5% മാര്‍ക്കിളവ് അനുവദിച്ച തീരുമാനത്തിന് കെ ടെറ്റ് പരീക്ഷ നിലവില്‍ വന്നത് മുതലുള്ള പ്രാബല്യം നല്‍കി സര്‍ക്കാര്‍ ഉത്തരവ്. അധ്യാപകരുടെ ഏറെ കാലമായുളള ആവശ്യമാണ് അംഗീകരിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്. 2014ലാണ് സംസ്ഥാനത്ത് സര്‍ക്കാര്‍,

\"\"

എയ്ഡഡ് സ്‌കൂളുകളിലെ അധ്യാപക നിയമനങ്ങള്‍ക്കുള്ള കെ ടെറ്റ് പരീക്ഷയില്‍ എസ്.സി, എസ്.റ്റി, ഒ.ബി.സി, പി.എച്ച്. വിഭാഗങ്ങള്‍ക്ക് 5% മാര്‍ക്കിളവ് അനുവദിച്ച് ഉത്തരവിട്ടത്. മാര്‍ക്കിളവിന് കെ-ടെറ്റ് പരീക്ഷ നിലവില്‍ വന്ന അന്നു മുതല്‍ മുന്‍കാല പ്രാബല്യം നല്‍കണമെന്ന് അന്നുതന്നെ ആവശ്യമുയര്‍ന്നിരുന്നു. കെ ടെറ്റ് സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റിന്റെ കാലാവധി ആജീവനാന്തമാക്കിയതോടെ അധ്യാപക സംഘടനകളെല്ലാം ഈ ആവശ്യം ശക്തമാക്കി. തുടര്‍ന്ന് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം എസ്.സി.ഇ.ആര്‍.ടി ഡയറക്ടറോട് സര്‍ക്കാര്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് തേടി. മാര്‍ക്കിളവിനും സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് കാലാവധിയുടെ പരിഗണന നല്‍കാവുന്നതാണെന്ന്

\"\"

എസ്.സി.ഇ.ആര്‍.ടി സര്‍ക്കാരിനെ അറിയിച്ചു. ഇതോടെയാണ് സര്‍ക്കാര്‍ മാര്‍ക്കിളവിനും കെ ടെറ്റ് തുടങ്ങിയത് മുതലുള്ള പ്രാബല്യം നല്‍കാന്‍ തീരുമാനിച്ചത്. പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ സെക്രട്ടറി എ.പി.എം മുഹമ്മദ് ഹനീഷാണ് ഇതുസംബന്ധിച്ച ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചത്.

Follow us on

Related News