പ്രധാന വാർത്തകൾ
മാർച്ച് 18 മുതൽ 22വരെ ചിലങ്ക ശാസ്ത്രീയ നൃത്തോത്സവം: അപേക്ഷ 5വരെഹിന്ദി, ഗണിത അധ്യാപക നിയമനം, സിസ്റ്റം ഡാറ്റാബേസ് ഓപ്പറേഷൻസ് എൻജിനിയർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾകെ-ടെറ്റ് പരീക്ഷാ ഫലം, കിറ്റ്സിൽ ട്രാവൽ ആൻഡ് ടൂറിസം എംബിഎ പ്രവേശനംമലപ്പുറം കോട്ടൂർ സ്കൂളിൽ വ്യായാമത്തിന് ഓപ്പൺ ജിംനേഷ്യംപൊതുവിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടറേറ്റിൽ കെട്ടിക്കിടക്കുന്ന ഫയലുകൾ മാർച്ച് 31നകം തീർപ്പാക്കാൻ നിർദേശംഎസ്എസ്എൽസി പരീക്ഷ: ഈ വർഷം ഏറ്റവും അധികം പേർ ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയത്തിൽഹയർ സെക്കന്ററി മൂല്യനിർണ്ണയം വേഗം പൂർത്തിയാക്കും: പരീക്ഷാഫലം മെയ് രണ്ടാംവാരംഹയർസെക്കൻഡറി പരീക്ഷ:ചോദ്യപേപ്പറുകൾ കർശന സുരക്ഷാ സംവിധാനത്തിൽലോട്ടറി ക്ഷേമനിധി ബോർഡ് വിദ്യാഭ്യാസ സ്‌കോളർഷിപ്പ്പൾസ് പോളിയോ ഇമ്മ്യൂണൈസേഷൻ മാർച്ച് 3ന്: ആകെ 23,471 ബൂത്തുകൾ

ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസ രംഗത്ത് വൻ മാറ്റം വരുന്നു: കരട് പുറത്തിറങ്ങി

Feb 3, 2022 at 2:28 pm

Follow us on

JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/CyojYJxi0Li1fSfQ23lKck

തിരുവനന്തപുരം: പുതിയ ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസ നയത്തിന്റെ (NEP)ഭാഗമായി രാജ്യത്തെ ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസ രംഗത്ത് വൻ മാറ്റങ്ങൾ വരുന്നു. ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയെ  വിവിധ ഘട്ടങ്ങളായി തിരിച്ച് മുഴുവനായും  ക്രെഡിറ്റ്‌  സംവിധാനത്തിലേക്ക് മറ്റുകയാണ്. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കരടു മാർഗരേഖ യുജിസി പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. ബിരുദം മുതൽ പി.എച്ച്ഡിവരെ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മേഖല ലെവൽ 5മുതൽ ലെവൽ 10 വരെയുള്ള 6ഘട്ടമായി തിരിച്ചാണ് ക്രെഡിറ്റ് നൽകുന്നത്. പരീക്ഷാ മൂല്യനിർണയ രീതിയിലും മാറ്റം വരുത്തും. ഭരണഘടന മൂല്യം, തൊഴിൽ ക്ഷമത, പൊതുപരിജ്ഞാനം, ധാർമിക-സദാചാര മൂല്യം, വ്യവസായ മനോഭാവം തുടങ്ങിയ വിവിധ ഘടകങ്ങളാണ് മൂല്യനിർണയത്തിനായി പരിഗണിക്കുക. പുറത്തിറക്കിയ  കരട് മാർഗ്ഗരേഖയിൽ അഭിപ്രായങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്താൻ  ഫെബ്രുവരി 13വരെ സമയം ഉണ്ട്. nepheqf@gmail.com എന്നഇ-മെയിൽ വഴി പൊതുജനങ്ങൾക്ക് അഭിപ്രായം  രേഖപ്പെടുത്താം .

\"\"

Follow us on

Related News