editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പഠനത്തോടൊപ്പം തൊഴിലും ലഭ്യമാക്കുന്ന കർമ്മചാരി പദ്ധതി ഉടൻജാഗ്രത..പഞ്ഞി മിഠായിയിൽ കാൻസറിന് കാരണമായ റോഡമിൻ കണ്ടെത്തി: കർശന നടപടിയുമായി ആരോഗ്യവകുപ്പ്വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ട്യൂഷൻ ഫീസ്, ഹോസ്റ്റൽ ഫീസ്, മെസ്സ് ഫീസ്: ‘പടവുകൾ’പദ്ധതിവഴികായികതാരങ്ങൾക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം: കേരള ഒളിമ്പ്യൻ സപ്പോർട്ട് പദ്ധതിക്ക് അപേക്ഷിക്കാംഅയ്യൻകാളി റസിഡൻഷ്യൽ സ്പോർട്സ് സ്കൂൾ പ്രവേശനം: സെലക്ഷൻ ട്രയൽ 13മുതൽപ്രീമെട്രിക് സ്‌കോളർഷിപ്പ്: 15വരെ അവസരംപട്ടികവ‍‍‍ർഗ വികസന വകുപ്പിൽ ഓഫീസ് മാനേജ്‌മെന്റ്‌ ട്രെയിനിപാഠപുസ്തക രചന അഭിരുചി പരീക്ഷ ഫെബ്രുവരി 11ന്എല്ലാ കുട്ടികൾക്കും വാർഷിക ആരോഗ്യ പരിശോധന: സ്‌കൂൾ ആരോഗ്യ പരിപാടി വരുന്നുസ്റ്റുഡന്റ്സ് പൊലീസ് കേഡറ്റുകളുടെ സേവനം സമൂഹത്തിന് ഗുണകരമായി ഉപയോഗിക്കും: മുഖ്യമന്ത്രി

എംബിഎ പ്രവേശനം, സ്‌പെഷ്യല്‍ പരീക്ഷ: കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാലയുടെ 9വാർത്തകൾ

Published on : September 26 - 2021 | 4:05 am

തേഞ്ഞിപ്പലം: കാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാല പഠനവകുപ്പുകളിലെയും സ്വാശ്രയ സെന്ററുകള്‍, അഫിലിയേറ്റഡ് കോളജുകള്‍ എന്നിവയിലേയും ഒഴിവുള്ള എംബിഎ സീറ്റുകളിലേക്ക് റാങ്ക് ലിസ്റ്റില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടവര്‍ സെപ്റ്റംബർ 28ന് ഉച്ചക്ക് 12 മണിക്ക് മുൻപായി അതത് കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ പ്രവേശനം നേടണം. നേരത്തെ ഓപ്ഷന്‍ നല്‍കാത്ത ഇടങ്ങളിലും ഒഴിവനുസരിച്ച് പ്രവേശനം ഉണ്ടാകും.  ഒഴിവുകളുടെ എണ്ണം, കാറ്റഗറി, കോളജ് വിവരങ്ങള്‍ വെബ്‌സൈറ്റില്‍ ലഭ്യമാണ്.വിവരങ്ങള്‍ക്ക് admission.uoc.ac.in

സര്‍വകലാശാലാ കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ ബി.എസ്‌.സി. ഐ.ടി. പഠിക്കാം

2021 അധ്യയന വര്‍ഷം മുതല്‍ പാലക്കാട് (0491 2573568), പേരാമ്പ്ര പുതുക്കാട് (0480 2751888) മുട്ടില്‍ (04936 205902) ജോണ്‍ മത്തായി സെന്റര്‍ തൃശ്ശൂര്‍ (0487 2384377) എന്നിവിടങ്ങളിലെ സര്‍വകലാശാലാ സെന്റര്‍ ഫോര്‍ കംപ്യൂട്ടര്‍ സയന്‍സ് ആന്‍ഡ് ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ ടെക്‌നോളജികളിലെ (സി.സി.എസ്.ഐ.ടി.) ബി.എസ് സി. ഐ.ടി. പ്രോഗ്രാമിലേക്ക് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. അപേക്ഷ സെപ്തംബര്‍ 30 വരെ അതത് കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ സ്വീകരിക്കും.

പ്രാക്ടിക്കല്‍ പരീക്ഷ

സെപ്തംബര്‍ 27 ന് നടത്താനിരുന്ന 2020/2019 പ്രവേശനം, 2012-2018  പ്രവേശനം  2020 നവംബറിലെ ഒന്നാം സെമസ്റ്റര്‍ റഗുലര്‍/സപ്ലിമെന്ററി/ഇംപ്രൂവ്‌മെന്റ് പരീക്ഷ 28-ന് 11.30 മുതല്‍  4.30 വരെ നടക്കും
കാലിക്കറ്റ് സര്‍വ്വകലാശാല  2020, 2019,പ്രവേശനം ഒന്നാം സെമസ്റ്റര്‍ എല്‍എല്‍ബി 2020 നവംബര്‍  2020 യൂണിറ്ററി ഡിഗ്രി(ത്രിവത്സരം, 2015 സ്‌കീം),  നംവബര്‍ 2020   റഗുലര്‍/സപ്ലിമെന്ററി/ഇംപ്രൂവ്‌മെന്റ പരീക്ഷയും 2015-2018 പ്രവേശനം ഏപ്രില്‍ 2020 സപ്ലിമെന്റി പരീക്ഷയും  പുതുക്കിയ തിയതി പ്രകാരം 28ന് നടത്തും.  

27-ന് ലൈബ്രറി സമയത്തില്‍ മാറ്റം

ഹര്‍ത്താല്‍ ആയതിനാല്‍ സെപ്തംബര്‍ 27ന് സിഎച്എംകെ ലൈബ്രറിയുടെ പ്രവര്‍ത്തന സമയം രാവിലെ 10 മണി മുതല്‍ വൈകീട്ട് അഞ്ച് മണി വരെ ആയിരിക്കും.

പരീക്ഷാ രജിസ്‌ട്രേഷന്‍

കാലിക്കറ്റ് സര്‍വ്വകലാശാല 2021 ഏപ്രില്‍ രണ്ടാം സെമസ്റ്റര്‍ സ്‌പെഷ്യല്‍ ബിഎഡ്   (ഹിയറിങ് ആന്റ് ഇംപയര്‍മെന്റ്  2015 സിലബസ് 2018 പ്രേശനം) റഗുലര്‍/സപ്ലിമെന്ററി പരീക്ഷക്ക്  പിഴയില്ലാതെ സെപ്തംബര്‍ 25 മതുല്‍ ഒക്‌ടോബര്‍ അഞ്ച്‌വരെയും  170 രൂപ പിഴയോടെ ഒക്‌ടോബര്‍ ഏഴ് വരെയും രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാം.
2021 ഏപ്രില്‍  രണ്ടാം സെമസ്റ്റര്‍ ബിഎഡ് (രണ്ട് വര്‍ഷ) 2017 പ്രവേശനം  റഗുലര്‍ സപ്ലിമെന്ററി/ഇംപ്രൂവ്‌മെന്റ് പരീക്ഷയുടെ ഓണ്‍ലൈന്‍ രജിസ്‌ട്രേഷന്‍   പിഴയില്ലാതെ ഒക്‌ടോബര്‍ ഏഴ് വരെയും , 170 രൂപ പിഴയോടെ ഒക്‌ടോബര്‍ 11 വരെയും ഫീസടച്ച്  12 വരെ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാം.

പഠനവകുപ്പിലെ പരീക്ഷ

കാലിക്കറ്റ് സര്‍വ്വകലാശാല  പഠന വകുപ്പിലെ  2021 ഏപ്രില്‍ നാലാം സെമസ്റ്റര്‍ (സിസിഎസ്എസ്-പിജി) റഗുലര്‍/സപ്ലിമെന്ററി/ഇംപ്രൂവ്‌മെന്റ് സെപ്തംബര്‍ 27ന്റെ മാറ്റി വെച്ച എംഎസ്.സി അപ്ലൈഡ് സൈക്കോളജിയുടെ പരീക്ഷ സെപ്തംബര്‍ 28നും എം.എല്‍ഐഎസ്‌സിയുടെ പരീക്ഷ ഒക്‌ടോബര്‍ ഒന്നിനും നടക്കും.

കോവിഡ് സ്‌പെഷ്യല്‍ പരീക്ഷ

കാലിക്കറ്റ് സര്‍വ്വകലാശാല ഒക്‌ടോബര്‍ അഞ്ചിന് നടത്താനിരുന്ന  ബിഎ/ബികോം/ബിഎസ് സി ആന്റ് അപ്ലൈഡ് സബ്ജക്ട്‌സ്  (സിയുസിബിസിഎസ്എസ് യൂജി, അഫിലിയേറ്റഡ് കോളേജ്, എസ്ഡിഇ, പ്രൈവറ്റ്) നംവബര്‍ 2020 അഞ്ചാം സെമസ്റ്റര്‍ , ഏപ്രില്‍ 2021 ആറാം സെമസ്റ്റര്‍ റഗുലര്‍/സപ്ലിമെന്ററി/ഇംപ്രൂവ്‌മെന്റ് കോവിഡ് പ്രത്യേക പരീക്ഷ ഒക്‌ടോബര്‍ ആറിന് കാലിക്കറ്റ് സര്‍വ്വകലാശാലാ കാമ്പസില്‍നടക്കും  ടൈംടേബിള്‍ വെബ്‌സൈറ്റില്‍ ലഭ്യമാണ.്
കാലിക്കറ്റ് സര്‍വ്വകലാശാല  2021 ഏപ്രില്‍ ആറാം സെമസ്റ്റര്‍ (സിയുസിബിസിഎസ്എസ് യൂജി, അഫിലിയേറ്റഡ് കോളേജുകളിലെ (2016 മുതല്‍ 2018 വരെ പ്രവേശനം) റഗുലര്‍/സ്പ്ലിമെന്ററി/ഇംപ്രൂവ്‌മെന്റ് കോവിഡ് സെപ്ഷ്യല്‍ പരീക്ഷ   ഒക്‌ടോബര്‍ ആറിന് തുടങ്ങും. ടൈംടേബിള്‍ വെബ്‌സൈറ്റില്‍.

പുനര്‍മൂല്യനിര്‍ണ്ണയഫലം

കാലിക്കറ്റ് സര്‍വ്വകലാശാല രണ്ടാം സെമസ്റ്റര്‍ ബിഎഡ് ഏപ്രില്‍ 2020 , ജൂണ്‍ 2019 പരീക്ഷകളുടെ പുനര്‍മൂല്യനിര്‍ണ്ണയഫലം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

ഗ്രൗണ്ട്‌സ്മാന്‍ നിയമനം

കാലിക്കറ്റ് സര്‍വ്വകലാശാലയില്‍ ഗ്രൗണ്ട്‌സ്മാന്‍ തസ്തികയിലേക്ക് താല്‍ക്കാലിക നിയമനത്തിനപേക്ഷിച്ചവര്‍ യോഗ്യതാ രേഖകളുടെ പകര്‍പ്പ് ഒക്‌ടോബര്‍ അഞ്ചിന് മുമ്പായി നല്‍കണം. വിലാസം:  രജിസ്ട്രാര്‍, കാലിക്കറ്റ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി, കാലിക്കറ്റ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി പിഒ, 673635. വിശദ വിവരങ്ങള്‍ വെബ്‌സൈറ്റില്‍.

0 Comments

Related News