വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ

കർണാടകയിൽ 6 മുതൽ 8വരെ ക്ലാസുകളിലെ പഠനം ഇനി സ്കൂളുകളിൽ

Published on : August 31 - 2021 | 1:00 am

ബെംഗളൂരു: കർണാടകയിൽ 6 മുതൽ 8വരെ ക്ലാസുകളിലെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും സ്കൂൾ പഠനം പുനരാരംഭിക്കാൻ സർക്കാർ തീരുമാനം. സംസ്ഥാനത്തെ കോവിഡ് സാഹചര്യം വിശകലനം ചെയ്ത യോഗത്തിന് ശേഷം മുഖ്യമന്ത്രി ബസവരാജ് ബൊമ്മൈയാണ് പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയത്. സെപ്റ്റംബർ ആറ് മുതൽ ക്ലാസുകൾ ആരംഭിക്കും. 9,10,11,12 ക്ലാസുകളിൽ നേരത്തെ പഠനം ആരംഭിച്ചിരുന്നു.
വിദഗ്ദ്ധ പാനലുമായി നടത്തിയ ചർച്ചയ്ക്ക് ശേഷം, പോസിറ്റീവ് നിരക്കുകളിൽ 2 ശതമാനത്തിൽ കുറവുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറക്കാൻ സർക്കാർ തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ട്. ബെംഗളൂരുവിലെ സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറക്കുന്നതിനുള്ള മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ സർക്കാർ പ്രത്യേകം പുറത്തിറക്കിയിട്ടുണ്ട്. മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിച്ച്, 2% ൽ താഴെ പോസിറ്റിവിറ്റി നിരക്ക് ഉള്ള താലൂക്കുകളിൽ ആഴ്ചയിൽ 5 ദിവസം ക്ലാസുകൾ തുറക്കും. ഈ ക്ലാസുകൾ പല ബാച്ചുകളായി നടക്കും. 50% വിദ്യാർത്ഥികളെ ഒരു ദിവസം അനുവദിക്കും, ശേഷിക്കുന്ന 50% രണ്ടാം ദിവസം അനുവദിക്കും. ശനി, ഞായർ ദിവസങ്ങളിൽ സ്കൂളുകൾ അടച്ചിടും.

ഈ രണ്ട് ദിവസങ്ങളിലും സ്കൂളുകൾ അണുവിമുക്തമാക്കും. കേരളത്തിൽ നിന്ന് വരുന്ന ആളുകൾക്ക് ഒരാഴ്ചത്തെ ഇൻസ്റ്റിറ്റിയൂഷണൽ ക്വാറന്റൈനും സർക്കാർ വാക്സിനേഷൻ എടുത്തിട്ടും നെഗറ്റീവ് ആർടി-പിസിആർ റിപ്പോർട്ട് കൈവശം വയ്ക്കാതെ ഏഴാം ദിവസം പരിശോധന നടത്താനും സർക്കാർ നിർബന്ധമാക്കി. കേരളത്തിൽ പോസിറ്റിവിറ്റി നിരക്ക് 19% ആയിരിക്കുകയും കേസുകൾ കൂടുകയും ചെയ്യുന്നതിനാൽ, കുടക്, ദക്ഷിണ കന്നഡ ജില്ലകളിൽ നിയന്ത്രണങ്ങൾ തുടരും.

0 Comments

Related NewsRelated News