വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
സ്കൂളുകളിലേക്ക് ആവശ്യമായ തെർമൽ സ്കാനറുകൾ വേഗം കൈപ്പറ്റണംമാറ്റിവെച്ച എംജി സർവകലാശാല പരീക്ഷകളുടെ പുതിയ തീയതികൾ പ്രഖ്യാപിച്ചുഅൺഎയ്ഡഡ് സ്കൂളുകൾക്ക് സർക്കാർ അംഗീകാരം : നവംബർ 14 വരെ അപേക്ഷിക്കാംവിദ്യാകിരണം പദ്ധതി തുടങ്ങി: ആദ്യഘട്ടത്തില്‍ നൽകുന്നത് 45313 ലാപ്‍ടോപ്പുകള്‍എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും പ്ലസ് വൺ പ്രവേശനം: പരിഹാരമാര്‍ഗങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചുസംസ്ഥാനത്ത് കോളേജുകൾ നാളെമുതൽ: മുഴുവൻ ക്ലാസുകളിലും പഠനംനവംബർ ഒന്നിന് സ്കൂൾതല പ്രവേശനോത്സവം: സ്കൂൾ കവാടത്തിൽ സ്വീകരിക്കണംസ്കൂളിലെ ക്രമീകരണങ്ങൾ 27ന് പൂർത്തിയാക്കണം: മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടികാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാലയുടെ വിവിധ പരീക്ഷകളിൽ മാറ്റം: പുതിയ തീയതി ഉടൻകേരള വെറ്ററിനറി സര്‍വകലാശാലയില്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സ്
[wpseo_breadcrumb]

ഡൽഹി ബോർഡ് ഓഫ് സ്കൂൾ എജ്യൂക്കേഷന് മന്ത്രിസഭയുടെ അംഗീകാരം

Published on : March 06 - 2021 | 1:25 pm


ന്യൂഡൽഹി: ഡൽഹിയിൽ സംസ്ഥാന വിദ്യാഭ്യാസ ബോർഡ് രൂപീകരണത്തിന് മന്ത്രിസഭാ തീരുമാനം. ഇന്ത്യയിലെ മറ്റു സംസ്ഥാനങ്ങളെപ്പോലെ ഡൽഹിയും സ്വന്തമായി വിദ്യാഭ്യാസ ബോർഡ് രൂപീകരിക്കുകയാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്രിവാൾ പറഞ്ഞു. ‘ഡൽഹി ബോർഡ് ഓഫ് സ്കൂൾ എജ്യൂക്കേഷന്’ മന്ത്രിസഭാ യോഗം അംഗീകാരം നൽകി.

1,000 സർക്കാർ സ്കൂളുകളും ഇരട്ടിയോളം സ്വകാര്യ സ്കൂളുകളുമുള്ള ഡൽഹിയിൽ സംസ്ഥാന ബോർഡിന് കീഴിൽ വരുന്ന സ്കൂളുകളുടെ പട്ടിക വൈകാതെ തയ്യാറാക്കും. അടുത്ത 5 വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഡൽഹിയിലെ മുഴുവൻ സ്കൂളുകളും സംസ്ഥാന ബോർഡിന് കീഴിൽ കൊണ്ടുവരാനാണ് ശ്രമം. ബോർഡ് രൂപീകരണത്തിനും പാഠ്യപദ്ധതി പരിഷ്കരണത്തിനുമായി കഴിഞ്ഞ ജൂലൈയിൽ പ്രത്യേക സമിതികൾക്ക് ഡൽഹി സർക്കാർ രൂപം നൽകിയിരുന്നു.

0 Comments

Related NewsRelated News