പ്രധാന വാർത്തകൾ
സിലബസിന് പുറത്തുനിന്ന് ചോദ്യം വന്നാൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പരാതി ഉന്നയിക്കാമെന്ന് സിബിഎസ്ഇകേരളത്തിന് പുതിയ വൈറോളജി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്: ഉദ്ഘാടനം നാളെഏവിയേഷൻ വിഭാഗത്തിൽ സീനിയർ ടെക്നിക്കൽ കൺസൾട്ടന്റ് നിയമനം: അപേക്ഷാ തിയതി നീട്ടിവിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കേരള മീഡിയ അക്കാദമിയുടെ ക്വിസ് പ്രസ്സ്: ഒന്നാംസമ്മാനം ട്രോഫിയും ഒരു ലക്ഷം രൂപയുംബിരുദം മുതലുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ‘സ്നേഹപൂർവം’ പദ്ധതിക്ക് അപേക്ഷിക്കാംഎയ്ഡഡ് ഹയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിൽ നോൺ വൊക്കേഷണൽ അധ്യാപക ഒഴിവ്പട്ടിക വിഭാഗക്കാർക്ക് മെഡിക്കൽ, എൻജിനീയറിങ് എൻട്രൻസ് ക്രാഷ് കോഴ്സ്‘മാർച്ച്‌’ പരീക്ഷാ ഹാളിലേക്ക്: എസ്എസ്എൽസി, ഹയർ സെക്കൻഡറി ക്രമീകരണങ്ങൾ പൂർത്തിയായിPM-YASASVI 2024: വിദ്യാഭ്യാസ ആനുകൂല്യത്തിന് അപേക്ഷിക്കാംഅസി.പ്രഫസർ, ലാബ് ടെക്നീഷ്യൻ, ഹിന്ദി അദ്ധ്യാപകൻ, ഡാറ്റ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾ

പത്താം ക്ലാസ് പരീക്ഷയുടെ ചോദ്യങ്ങൾ പരീക്ഷാത്തലേന്ന് യുട്യൂബ് ചാനലിൽ പ്രവചിക്കുന്നു: ചോദ്യപേപ്പർ ചോർത്തുന്നതായി അധ്യാപകർ

Dec 19, 2023 at 7:00 am

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:ക്രിസ്തുമസ് പരീക്ഷകളുടെ ചോദ്യങ്ങൾ പരീക്ഷയുടെ തലേദിവസം തന്നെ യുട്യൂബ് ചാനൽ വഴി പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതായി പരാതി. ചോദ്യങ്ങൾ പ്രവചിക്കുന്നു എന്ന മട്ടിലാണ് വ്ലോഗർ പത്താം ക്ലാസ് പരീക്ഷയുടെ ചോദ്യങ്ങൾ പുറത്തു വിടുന്നത്. ഉറപ്പായ ചോദ്യങ്ങൾ എന്ന് പറഞ്ഞു അവതരിപ്പിക്കുന്ന ചോദ്യങ്ങൾ കൃത്യമായി അടുത്ത ദിവസം പരീക്ഷയിൽ വരുന്നുണ്ട്. ഇതോടെയാണ് വ്ലോഗരുടെ പ്രവചനത്തിന് പിന്നിലെ രഹസ്യം വെളിവാകുന്നത്. എല്ലാ പരീക്ഷകളുടെയും തലേ ദിവസം 40 മാർക്കിന്റെ ഉറപ്പായ ചോദ്യങ്ങൾ എന്ന തരത്തിൽ അവതരിപ്പിക്കുന്ന ചോദ്യങ്ങൾ ചോദ്യപേപ്പർ ചോർത്തിയാണ് നൽകുന്നതെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി അധ്യാപകർ രംഗത്തെത്തി. വിദ്യാർഥികൾക്ക് ഓൺലൈനായി ക്ലാസ് എടുക്കുന്ന യുട്യൂബ് ചാനലിലെ അവതാരകനാണ് പരീക്ഷകളുടെ തലേന്നു രാത്രി ‘ക്വസ്റ്റ്യൻ പ്രെഡിക്ഷൻ’ എന്ന പേരിൽ ചോദ്യങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. 15നു നടന്ന ഇംഗ്ലിഷ് പരീക്ഷയുടെ തലേന്ന്, ചോദ്യക്കടലാസിലെ 40 മാർക്കിൻ്റെ ചോദ്യങ്ങൾ ഏതൊക്കെയായിരിക്കമെന്നു വിശദീകരിച്ചിരുന്നു. പ്രൊഫൈൽ രചനയ്ക്ക് കവി ഡബ്ല്യു.ബി.യേറ്റ്സിന്റെ ജീവിതരേഖ അടക്കം 40 മാർക്കിൻ്റെ ചോദ്യങ്ങളും അതേപടി പിറ്റേന്നത്തെ ചോദ്യക്കടലാസിലുണ്ടായിരുന്നു. ഇന്നലെ നടന്ന സാമൂഹിക പാഠം പരീക്ഷയിലും ഇത് ആവർത്തിച്ചു. ക്രിസ്തുമസ് പരീക്ഷക്ക് സ്‌കൂളുകൾക്കു ചോദ്യക്കടലാസ് തിരു വനന്തപുരത്തുനിന്നു തയാറാക്കി അയയ്ക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. ഇവ ഏതെങ്കിലും സ്കൂളിൽ നിന്ന് ചോർന്നിട്ടുണ്ടെന്നാണ് സംശയം. ഇത് പരിശോധിക്കണമെന്നാണ് അധ്യാപകർ ആവശ്യപ്പെടുന്നത്.

Follow us on

Related News