പ്രധാന വാർത്തകൾ
സിലബസിന് പുറത്തുനിന്ന് ചോദ്യം വന്നാൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പരാതി ഉന്നയിക്കാമെന്ന് സിബിഎസ്ഇകേരളത്തിന് പുതിയ വൈറോളജി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്: ഉദ്ഘാടനം നാളെഏവിയേഷൻ വിഭാഗത്തിൽ സീനിയർ ടെക്നിക്കൽ കൺസൾട്ടന്റ് നിയമനം: അപേക്ഷാ തിയതി നീട്ടിവിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കേരള മീഡിയ അക്കാദമിയുടെ ക്വിസ് പ്രസ്സ്: ഒന്നാംസമ്മാനം ട്രോഫിയും ഒരു ലക്ഷം രൂപയുംബിരുദം മുതലുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ‘സ്നേഹപൂർവം’ പദ്ധതിക്ക് അപേക്ഷിക്കാംഎയ്ഡഡ് ഹയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിൽ നോൺ വൊക്കേഷണൽ അധ്യാപക ഒഴിവ്പട്ടിക വിഭാഗക്കാർക്ക് മെഡിക്കൽ, എൻജിനീയറിങ് എൻട്രൻസ് ക്രാഷ് കോഴ്സ്‘മാർച്ച്‌’ പരീക്ഷാ ഹാളിലേക്ക്: എസ്എസ്എൽസി, ഹയർ സെക്കൻഡറി ക്രമീകരണങ്ങൾ പൂർത്തിയായിPM-YASASVI 2024: വിദ്യാഭ്യാസ ആനുകൂല്യത്തിന് അപേക്ഷിക്കാംഅസി.പ്രഫസർ, ലാബ് ടെക്നീഷ്യൻ, ഹിന്ദി അദ്ധ്യാപകൻ, ഡാറ്റ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾ

പരീക്ഷാ മൂല്യനിർണയത്തിന് എത്തുന്ന അതിഥി അധ്യാപകർക്കും തുല്യ വേതനം, അധ്യാപക നിയമനത്തിന് സബ് കമ്മിറ്റി: സിൻഡിക്കേറ്റ് യോഗ തീരുമാനങ്ങൾ

Dec 12, 2023 at 5:00 pm

Follow us on

കണ്ണൂർ:സർവകലാശാലയുടെ സിൻഡിക്കേറ്റ് യോഗം ഡിസംബർ 12 ന് സർവകലാശാലാ ആസ്ഥാനത്ത് വച്ച് ചേർന്നു. സിൻഡിക്കേറ്റ് അംഗം എൻ സുകന്യ സർവകലാശാലയുടെ 2024 – 25 സാമ്പത്തിക വർഷത്തെ ബജറ്റ് അവതരിപ്പിച്ചു. സിൻഡിക്കേറ്റ് അംഗങ്ങളായ ഡോ. എ അശോകൻ, പ്രമോദ് വെള്ളച്ചാൽ എന്നിവർ ബജറ്റ് ചർച്ചയിൽ പങ്കെടുത്തുകൊണ്ട് സംസാരിച്ചു. (PFA)

ഡിസംബർ 12 ന് ചേർന്ന സിൻഡിക്കേറ്റ് യോഗത്തിലെ പ്രധാന തീരുമാനങ്ങൾ
🔵2024- 25 വർഷത്തിൽ ആരംഭിക്കുന്ന നാലുവർഷ ബിരുദ പ്രോഗ്രാമുകളുടെ പ്രവർത്തനം ത്വരിതപ്പെടുത്താൻ പ്രത്യേക സെൽ രൂപീകരിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു.
🔵പഠനവകുപ്പുകളിൽ ടീച്ചിങ് അസിസ്റ്റൻഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാം; സർവകലാശാലയിലെ പഠനവകുപ്പ്/ സെൻററിൽ നിന്നും മികച്ച വിജയം കൈവരിക്കുന്ന വിദ്യാർഥികൾക്ക് സ്റ്റൈപ്പന്റോടു കൂടി ടീച്ചിങ് അസിസ്റ്റൻഷിപ്പിന് അവസരം നൽകുന്ന പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഗൈഡ് ലൈൻസ് അംഗീകരിച്ചു.
🔵പരീക്ഷാ മൂല്യനിർണയത്തിന് എത്തുന്ന അതിഥി അധ്യാപകർക്കും സ്ഥിരാധ്യാപകരുടെ പോലെ തന്നെ വേതനം നൽകാൻ തീരുമാനിച്ചു.
🔵എയ്ഡഡ് കോളേജുകളിലെ അധ്യാപകരുടെ നിയമനം, പ്രമോഷൻ എന്നിവ സുഗമമായി നടത്തുന്നതിനായി സബ് കമ്മിറ്റി നിർദ്ദേശിച്ച മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾക്ക് അംഗീകാരം നൽകി.
🔵സെൽഫ് ഫൈനാൻസിംഗ് കോളേജുകളിലെ അധ്യാപകരുടെ സേവന വ്യവസ്ഥകൾ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ആവശ്യമായ സബ് കമ്മിറ്റി നിർദ്ദേശങ്ങൾക്ക് അംഗീകാരം നൽകി.
🔵2018 ഡിസംബർ 31ന് ശേഷം നിയമിതരായ സെൽ ഫൈനാൻസിംഗ് കോളേജിലെ അധ്യാപകർക്ക് യുജിസി നെറ്റ് യോഗ്യത കൈവരിക്കുന്നതിന് 2025 ഡിസംബർ 31 വരെ സമയം അനുവദിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു.
🔵വിവിധ വിഷയങ്ങളിലായി 12 പേർക്ക് പി എച്ച് ഡി ബിരുദം നൽകാൻ തീരുമാനിച്ചു.

Follow us on

Related News