പ്രധാന വാർത്തകൾ
പവർഗ്രിഡ് കോർപറേഷനിൽ ജൂനിയർ ടെക്നിഷ്യൻ ട്രെയിനികൾ: അപേക്ഷ 12വരെഇന്റലിജൻസ് ബ്യൂറോയിൽ ഓഫിസർ നിയമനം: ബിരുദധാരികൾക്ക് അവസരംഐഡിബിഐ ബാങ്കിൽ ജൂനിയർ അസിസ്റ്റന്റ് മാനേജർ, എക്സിക്യുട്ടീവ് നിയമനം: 2100 ഒഴിവുകൾസ്‌റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയിൽ ഓഫീസർ നിയമനം: 5447 ഒഴിവുകൾഎഞ്ചിനീയറിങ് ബിരുദധാരികൾക്ക് എൻഎൽസി ഇന്ത്യ ലിമിറ്റഡിൽ അവസരം: 295 ഒഴിവുകൾപിജി മെഡിക്കൽ ഒഴിവ് സീറ്റുകൾ, ഫാർമസി/ പാരാമെഡിക്കൽ അഞ്ചാം അലോട്ട്‌മെന്റ്ദേവസ്വം റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് ബോർഡ് പരീക്ഷ 17ന്: സ്‌ക്രൈബിനെ ആവശ്യമുള്ളവർക്ക് അപേക്ഷ നൽകാംസംസ്‌ഥാന സ്കൂ‌ൾ ശാസ്ത്രോത്സവത്തിന് തിരുവനന്തപുരത്ത് തുടക്കമായികണ്ണൂർ സർവകലാശാല വിസി പുനർനിയമനം സുപ്രീംകോടതി റദ്ദാക്കിഓഫീസുകളിലിരുന്ന് സ്കൂൾ പരിശോധനാ റിപ്പോര്‍ട്ട് തയ്യാറാക്കരുത്: സ്കൂൾ രേഖകൾ വിദ്യാഭ്യാസ ഓഫീസിൽ എത്തിക്കേണ്ടതില്ല

10, 12 ക്ലാസ്സുകളിൽ വർഷത്തിൽ 2 തവണ ബോർഡ് പരീക്ഷ: ഇഷ്ടമുള്ളത് തിരഞ്ഞെടുക്കാമെന്ന് കേന്ദ്ര വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി

Oct 8, 2023 at 3:00 pm

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:വിദ്യാർത്ഥികളിലെ പരീക്ഷാസമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാനായി കേന്ദ്രം ആവിഷ്കരിച്ച 2 ബോർഡ് പരീക്ഷകൾ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് അവരുടെ താല്പര്യ പ്രകാരം തിരഞ്ഞെടുക്കാമെന്ന് കേന്ദ്ര വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി ധർമേന്ദ്ര പ്രധാൻ. 10, 12 ക്ലാസുകളിൽ വർഷത്തിൽ രണ്ടുതവണ ബോർഡ് പരീക്ഷ നടത്തുമെങ്കിലും രണ്ട് പരീക്ഷയും എഴുതണം എന്ന് നിർബന്ധമില്ല. വാർഷിക പരീക്ഷയെ ഭയന്ന് മാനസിക സമ്മർദ്ദം ഏറുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കുന്നതിനാണ് ദേശീയ പാഠ്യപദ്ധതി ചട്ടക്കൂട് പ്രകാരം വർഷത്തിൽ 2 സെമസ്റ്റർ പരീക്ഷകൾ നടത്തുന്നത്. എന്നാൽ ഇത് കുട്ടികളുടെ ഇഷ്ടത്തിന് അനുസരിച്ച് തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് എഞ്ചിനീയറിങ് പ്രവേശന പരീക്ഷയായ ജെഇഇ പോലെ വർഷത്തിൽ രണ്ടുതവണ (ക്ലാസ് 10, 12 ബോർഡ്) പരീക്ഷകൾ എഴുതാനുള്ള ഓപ്ഷൻ ഉണ്ടായിരിക്കും. ഇതിലൂടെ അവർക്ക് മികച്ച സ്കോർ നേടാൻ കഴിയും. എന്നാൽ ഇത് പൂർണ്ണമായും ഓപ്ഷണൽ ആയിരിക്കും. നിർബന്ധമില്ല എന്നും മന്ത്രി വർത്താ ഏജൻസിക്ക് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു. ഒരു വർഷം നഷ്ടപ്പെട്ടു, അവരുടെ അവസരം പോയി അല്ലെങ്കിൽ മികച്ച പ്രകടനം നടത്താൻ കഴിയുമായിരുന്നെന്ന് വിചാരിച്ച് വിദ്യാർത്ഥികൾ പലപ്പോഴും സമ്മർദത്തിലാകുന്നുണ്ട്. ഒറ്റ അവസരത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഭയമാണിത്. ഇതേതുടർന്നുണ്ടാകുന്ന സമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കുന്നതിനാണ് 2 സെമസ്റ്റർ ബോർഡ് പരീക്ഷകൾ നടപ്പാക്കുന്നതെന്നും പ്രധാൻ പറഞ്ഞു.

Follow us on

Related News

ഓഫീസുകളിലിരുന്ന് സ്കൂൾ പരിശോധനാ റിപ്പോര്‍ട്ട് തയ്യാറാക്കരുത്: സ്കൂൾ രേഖകൾ വിദ്യാഭ്യാസ ഓഫീസിൽ എത്തിക്കേണ്ടതില്ല

ഓഫീസുകളിലിരുന്ന് സ്കൂൾ പരിശോധനാ റിപ്പോര്‍ട്ട് തയ്യാറാക്കരുത്: സ്കൂൾ രേഖകൾ വിദ്യാഭ്യാസ ഓഫീസിൽ എത്തിക്കേണ്ടതില്ല

തിരുവനന്തപുരം:പ്രധാന അധ്യാപകരെ വിദ്യാഭ്യാസ ഓഫീസുകളിലേക്ക് രേഖകളുമായി...