പ്രധാന വാർത്തകൾ
എൽഎസ്എസ് – യുഎസ്എസ് സ്കോളർഷിപ്പ് കുടിശിക 27.61 കോടി അനുവദിച്ചു: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടിപ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ്: 23ന് വൈകിട്ട് 5വരെ അപേക്ഷ പുതുക്കാംസംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ഉജ്ജ്വല ബാല്യം പുരസ്കാരം: അപേക്ഷ ഓഗസ്റ്റ് 15വരെപിജി ഡെന്റൽ പ്രവേശനം: അന്തിമ മെറിറ്റ് ലിസ്റ്റ് & കാറ്റഗറി ലിസ്റ്റ്നാളെ നടക്കുന്ന പ്ലസ് വൺ സ്കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്ഫർ അലോട്മെന്റ് പ്രോട്ടോകോൾ പാലിച്ച്ആനക്കയത്തും പാണ്ടിക്കാട്ടും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ അനിശ്ചിത കാലത്തേക്ക് അടച്ചു: മലപ്പുറത്തെ നിപ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെപ്ലസ് വൺ സ്‌കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്‌ഫർ അഡ്‌മിഷൻ 22,23 തീയതികളിൽ: ലിസ്റ്റ് ഉടൻസംസ്ഥാന അധ്യാപക അവാർഡ്: അപേക്ഷ 16വരെസ്‌കൂള്‍ അവധി പ്രധാനാധ്യാപകര്‍ക്ക് തീരുമാനിക്കാം: കോഴിക്കോട് കലക്ടര്‍മലപ്പുറം ജില്ലയിൽ നാളെ ഭാഗിക അവധി: മറ്റു 4 ജില്ലകളിലും അവധി

സംസ്ഥാനത്ത് 86 ശതമാനം സ്കൂളുകളിലും കായിക അധ്യാപകർ ഇല്ല: പ്രതിസന്ധി പരിഹരിക്കണം

Jul 26, 2023 at 8:00 am

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:സംസ്ഥാനത്തെ സ്കൂളുകളിൽ കലാ-കായിക പീരിയഡുകൾ കാര്യക്ഷമമാക്കാൻ അതത് വിഭാങ്ങളിലെ അധ്യാപക ക്ഷാമം പ്രതിസന്ധിയാകുന്നു. നിലവിലെ കണക്ക് പ്രകാരം കേരളത്തിലെ 13,583 പൊതുവിദ്യാലയങ്ങളിൽ 1869 വിദ്യാലയങ്ങളിൽ മാത്രമാണ് കായികാധ്യാപകർ ഉള്ളത്. ഇതുകൊണ്ടുതന്നെ 86ശതമാനം സ്കൂളുകളിലും പിടി പീരിയഡുകൾ വെറുതെ പോകുകയാണ്. ഈ സാഹചര്യത്തിലാണ് സ്കൂളുകളിൽ കല -കായിക പീരിയഡുകൾ മറ്റു വിഷയങ്ങൾ പഠിപ്പിക്കുന്നത്. പിടി പീരിയഡുകളിൽ മറ്റു വിഷയങ്ങൾ പഠിപ്പിക്കരുതെന്ന് സംസ്ഥാന സർക്കാർ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഉത്തരവിറക്കിയിരുന്നു.

എന്നാൽ ഇത് പിടി പീരിയഡുകൾ എങ്ങനെ നടത്തും എന്ന ആശങ്കയിലാണ് അധ്യാപകർ. 1,2 ക്ലാസുകളിൽ ആഴ്ചയിൽ 2 പീരിയഡ്, 3മുതൽ 7വരെ ക്ലാസുകളിൽ ആഴ്ചയിൽ 3 പീരിയഡ്, എട്ടാം ക്ലാസിൽ 2 പീരിയഡ്, 9,10 ക്ലാസുകളിൽ ഒന്നുവീതം, ഹയർ സെക്കൻഡറിക്ക് 2 എന്നിങ്ങനെയാണ് ഇപ്പോൾ പിടി പീരിയഡ് അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നത്. കായിക പരിശീലനത്തിന് പരിശീലനം നൽകാൻ സംസ്ഥാനത്തെ ഭൂരിഭാഗം സ്കൂളുകളിലും അധ്യാപകരില്ല എന്ന വസ്തുത സർക്കാർ പരിഗണിക്കണം എന്ന ആവശ്യമാണ് ഉയരുന്നത്.

Follow us on

Related News