പ്രധാന വാർത്തകൾ
വിദ്യാർത്ഥികൾ അടക്കമുള്ള കന്നിവോട്ടർമാരുടെ ശ്രദ്ധയ്ക്ക്; വോട്ട് ചെയ്യേണ്ടത് ഇങ്ങനെഡിഎൽഎഡ്, ബി.വോക് പരീക്ഷാഫലങ്ങൾകുറഞ്ഞ ചിലവിൽ മികച്ച പഠനവസരം നൽകി കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാലയിൽ ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് പിജിബിരുദ പ്രവേശനം: സിയുഇടി- യുജി മെയ് 15 മുതൽസ്കൂൾ അധ്യാപകർക്ക് എഐ സാങ്കേതിക വിദ്യയിൽ മെയ്‌ 2മുതൽ പരിശീലനംKEAM-2024: കോഴ്സുകൾ കൂട്ടിച്ചേർക്കാൻ ഇന്നുകൂടി അവസരംഎൻജിനീയറിങ് പ്രവേശന പരീക്ഷ സിലബസ് മാറ്റം: നടപടി വൈകുന്നുസ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള സമ്മർ ക്യാമ്പ് മെയ് 6മുതൽഹയർ സെക്കന്ററി ഫലം മെയ് പത്തോടെ: മൂല്യനിർണ്ണയം അടുത്തയാഴ്ച പൂർത്തിയാക്കുംഎസ്എസ്എൽസി മൂല്യനിർണ്ണയം പൂർത്തിയായി: പരീക്ഷാ ഫലം ഉടൻ

സ്കൂൾ നിയമനങ്ങൾക്ക് ജൂലൈ 15നകം അംഗീകാരം നൽകണം: ഉത്തരവ് പരിശോധിക്കാം

Jun 18, 2023 at 8:56 pm

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/Lvi1nIucsW65nmHNAWmwHo

\"\"

തിരുവനന്തപുരം:ഭിന്നശേഷി സംവരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് തടസ്സപ്പെട്ടു കിടക്കുന്ന എല്ലാ നിയമനങ്ങൾക്കും ജൂലൈ 15നകം അംഗീകാരം നൽകി പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടർക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യാൻ ഉത്തരവ്. ആർഡിഡി, എഡി, വിദ്യാഭ്യാസ
ഓഫീസർ എന്നിവർ ഇവ ചട്ടപ്രകാരം പരിശോധിച്ച് നിയമനാംഗീകാരം നൽകണമെന്നാണ് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടറുടെ ഉത്തരവ്.

\"\"


എംപ്ലോയ്മെന്റ് എക്സ്ചേഞ്ചിൽനിന്നു ലഭിക്കുന്ന പട്ടികയനുസരിച്ച് ഓഗസ്റ്റ് 15 നുള്ളിൽ ഭിന്നശേഷി ഒഴിവുകളിൽ താത്കാലിക നിയമനം നടത്തണമെന്ന് സ്കൂൾ മാനേജർമാർക്കും നിർദേശമുണ്ട്.
കഴിഞ്ഞയാഴ്ച മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടിയുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ ചേർന്ന ഉന്നതതല യോഗത്തിന്റെ തീരുമാനമനുസരിച്ചാണ് നടപടി. എയ്ഡഡ് പ്രൈമറി, സെക്കൻഡറി, ഹയർസെക്കൻഡറി, വി.എച്ച്.എസ്.ഇ സ്കൂളുകളിലെ നിയമനങ്ങളിൽ നിയമാനുസൃതമായ സംവരണവും ബാക്ക്ലോഗും കണക്കാക്കി
റോസ്റ്റർ രജിസ്റ്റർ തയ്യാറാക്കാനും താൽകാലിക നിയമനാംഗീകാരം നൽകാനും സർക്കാർ നിർദേശം ഉണ്ടായിരുന്നു.

\"\"

എന്നാൽ ഭൂരിഭാഗം സ്കൂളുകളിലും ഇത് നടപ്പായിട്ടില്ല. പല സ്കൂളുകളും ഭിന്നശേഷി ഒഴിവുകൾ മാറ്റിവച്ച് ബാക്കി ഒഴിവുകൾ എംപ്ലോയ്മെന്റ് എക്സ്ചേഞ്ച് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യാൻ പല മാനേജർമാരും തയ്യാറായിട്ടില്ല.ഈ സാഹചര്യത്തിലാണ് പുതിയ ഉത്തരവ് ഇറങ്ങിയത്.

ഉത്തരവിലെ പ്രധാന മാർഗം നിർദ്ദേശങ്ങൾ താഴെ

\"\"
\"\"
\"\"
\"\"

Follow us on

Related News