പ്രധാന വാർത്തകൾ
പ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്മെന്റ് ഫലം ഇന്ന് രാത്രി: പ്രവേശനം നാളെ മുതൽവിവിധ തസ്തികകളിലെ പി.എസ്.സി. നിയമനം: അപേക്ഷ 14വരെഇന്ത്യൻ നാവികസേനയിൽ വിവിധ തസ്തികളിൽ നിയമനം: 741 ഒഴിവുകൾഎൽഎസ്എസ് – യുഎസ്എസ് സ്കോളർഷിപ്പ് കുടിശിക 27.61 കോടി അനുവദിച്ചു: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടിപ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ്: 23ന് വൈകിട്ട് 5വരെ അപേക്ഷ പുതുക്കാംസംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ഉജ്ജ്വല ബാല്യം പുരസ്കാരം: അപേക്ഷ ഓഗസ്റ്റ് 15വരെപിജി ഡെന്റൽ പ്രവേശനം: അന്തിമ മെറിറ്റ് ലിസ്റ്റ് & കാറ്റഗറി ലിസ്റ്റ്നാളെ നടക്കുന്ന പ്ലസ് വൺ സ്കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്ഫർ അലോട്മെന്റ് പ്രോട്ടോകോൾ പാലിച്ച്ആനക്കയത്തും പാണ്ടിക്കാട്ടും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ അനിശ്ചിത കാലത്തേക്ക് അടച്ചു: മലപ്പുറത്തെ നിപ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെപ്ലസ് വൺ സ്‌കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്‌ഫർ അഡ്‌മിഷൻ 22,23 തീയതികളിൽ: ലിസ്റ്റ് ഉടൻ

സ്കൂളുകളിൽ സ്റ്റാർസ് പദ്ധതി: അക്കാദമിക കലണ്ടർ തയാറായി

Jun 5, 2023 at 8:00 pm

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/DRpNCoPl6UWGt1uknNk9db

തിരുവനന്തപുരം :പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് സമഗ്ര ശിക്ഷാ കേരളയുടെ 2023 – 24 അക്കാദമിക വർഷത്തെ പദ്ധതി പ്രവർത്തനങ്ങൾ സമയബന്ധിതമായി പൂർത്തീകരിക്കുന്നതിനുള്ള കലണ്ടർ തയാറായതായി. സമഗ്ര ശിക്ഷാ കേരളം ഡയറക്ടർ ഡോ. എ. ആർ സുപ്രിയയാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. തിരുവനന്തപുരത്ത് നടന്നു വന്ന സംസ്ഥാനതല ത്രിദിന ശില്പശാലയിലാണ് സമഗ്ര ശിക്ഷ കേരളം, സ്റ്റാർസ്പദ്ധതികളുടെ ഘടന, നിർവഹണം എന്നിവ സംബന്ധിച്ച രൂപരേഖ കലണ്ടർ തയ്യാറായത്. അധ്യയന വർഷത്തെ ഓരോ മാസവും പൂർത്തീകരിക്കേണ്ട അക്കാദമിക – അക്കാദമികേതര പരിപാടികളുടെ ലക്ഷ്യങ്ങളും കുട്ടികളിൽ അതുണ്ടാക്കുന്ന പ്രതിഫലനങ്ങളും തുടർ പ്രവർത്തനങ്ങളും ശിൽപ്പശാല ചർച്ച ചെയ്തു.

\"\"

ഭിന്ന ശേഷി മേഖലയിൽ നടപ്പിലാക്കുന്ന പ്രത്യേക പരിപാടികൾ, പാർശ്വവൽക്കരണ മേഖലയിലെ പരിപാടികൾ -കുട്ടികൾ നേരിടുന്ന പ്രതികൂല സാഹചര്യം, അക്കാദമിക രംഗം നേരിടുന്ന പഠന വിടവ്, അടിസ്ഥാന ഭാഷാശേഷി വികസിപ്പിക്കൽ , ശാസ്ത്രീയ പ്രീ-പ്രൈമറി പരിശീലനം , അക്കാദമിക തലത്തിലും തൊഴിൽ നൈപുണി വികസനത്തിലും പിന്തുണ , കൗമാര വിദ്യാഭ്യാസ പരിശീലനം തുടങ്ങി സമഗ്ര ശിക്ഷയിലൂടെയും സ്റ്റാർസിലൂടെയും നടപ്പിലാക്കുന്ന പ്രധാന പരിപാടികൾ മുൻഗണനാടിസ്ഥാനത്തിൽ നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള രൂപരേഖയാണ് ശില്പശാലയിൽ തയ്യാറാക്കിയത്.

എസ്.എസ്.കെ അഡീ.ഡയറക്ടർ ഷിബു ആർ.എസ്. ശിൽപ്പശാല ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. അഡീ. ഡയറക്ടർ ശ്രീകല കെ.എസ് , സ്റ്റാർസ് കൺസൾട്ടന്റ് സി. രാധാകൃഷ്ണൻ നായർ,
സമഗ്ര ശിക്ഷാ കൺസൾട്ടന്റ് സുരേഷ് കുമാർ എ.കെ., സംസ്ഥാന പ്രോഗ്രാം ഓഫീസർമാരായ ഷൂജ എസ്.വൈ , ഡോ.ഷാജി ബി, അമുൽ റോയ് ആർ.പി, സിന്‌ധു എസ്.എസ്. , പ്രീതി. എം. കുമാർ, അനുലേഖ ഇ, രശ്മി ടി.എൽ തുടങ്ങിയവർ ശിൽപ്പശാലയ്ക്ക് നേതൃത്വം നൽകി. സംസ്ഥാനതല നിർവഹണ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് പുറമേ എസ്.എസ്.കെയുടെ ജില്ലാ പ്രോജക്ട് കോ-ഓർഡിനേറ്റർമാർ, പ്രോഗ്രാം ഓഫീസർമാർ തുടങ്ങിയവർ ത്രിദിന ശിൽപ്പശാലയിൽ സന്നിഹിതരായിരുന്നു.

\"\"

Follow us on

Related News