പ്രധാന വാർത്തകൾ
സൗത്ത്-ഈസ്റ്റ് റെയിൽവേയിൽ 1113 ഒഴിവുകൾ: അപേക്ഷ ഒന്നുവരെഅധ്യാപകരുടെ റവന്യൂ ജില്ലാതല പൊതുസ്ഥലം മാറ്റം: ഓൺലൈൻ അപേക്ഷ നൽകാംകേന്ദ്രീയ വിദ്യാലയങ്ങളിൽ ഒറ്റ പെൺകുട്ടി സംവരണം നിർത്തലാക്കരുത്: മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടിഅടുത്ത അധ്യയന വർഷം എല്ലാ സ്കൂളുകളിലും ഇന്റർനെറ്റ് സംവിധാനം ഒരുക്കണം: നടപടി അനിവാര്യം5000 രൂപ സ്റ്റൈപ്പന്റോടെ ഡിപ്ലോമ കോഴ്സ്: താമസവും ഭക്ഷണവും സൗജന്യംസിവിൽ സർവീസ് പരീക്ഷയ്ക്ക് ക്ലാസ് എടുക്കുന്ന 7 വയസുകാരൻ: പഠിപ്പിക്കുന്നത് 14 വിഷയങ്ങൾകേരളത്തിലെ സ്കൂളുകളിൽ അവധിക്കാല ക്ലാസുകൾ പാടില്ല: മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടിഅവധിക്കാല ക്ലാസുകൾക്ക് ഹൈക്കോടതി അനുമതി: ക്ലാസ് രാവിലെ 7.30മുതൽതുഞ്ചന്‍ പറമ്പില്‍ അവധിക്കാല ക്യാമ്പുകള്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാംസ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് റോബോട്ടിക്സ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്സ്

ക്ലാസ്മുറികളിൽ ആൺ,പെൺ വ്യത്യാസം പാടില്ല: പ്രത്യേക ക്യൂ സംവിധാനവും

Jan 18, 2023 at 2:44 am

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/JuuEU6443gVHL3cmafwn8g

ന്യൂഡൽഹി: രാജ്യത്തെ സ്കൂൾ ക്ലാസ്മുറികളിൽ ആൺ,പെൺ വ്യത്യാസം പ്രകടമാക്കുന്ന സീറ്റ് ക്രമീകരണം ഒഴിവാക്കണമെന്ന് എൻസിഇആർടിയുടെ നിർദേശം. സ്കൂളുകളിൽ ആറാം ക്ലാസ് മുതൽ ജെൻഡർ ന്യൂട്രൽ യൂണിഫോം നടപ്പാക്കാം എന്ന നിർദേശവും എൻസിഇആർടി പുറത്തിറക്കിയ കരട് മാർഗ്ഗ രേഖയിൽ പറയുന്നു. ആൺ, പെൺ വേർതിരിവു വ്യക്തമാക്കുന്ന സംബോധനകൾ ഒഴിവാക്കണമെന്നും എല്ലാവരെയും കുട്ടികളെ, വിദ്യാർഥികളേ എന്ന് അഭിസംബോധന ചെയ്യണമെന്നും നിർദേശമുണ്ട്. ട്രാൻ
ജെൻഡർ വിഭാഗത്തിൽപ്പെട്ട കുട്ടികൾക്ക് സ്കൂളുകളിൽ ശാരീരിക, മാനസിക, ലൈംഗിക അതിക്രമങ്ങൾ ഉണ്ടാകാൻ പാടില്ല.
പ്രത്യേക ക്യൂ സംവിധാനവും കലാ-കായിക വിനോദങ്ങളിൽ ലിംഗ വിവേചനവും ഉണ്ടാകരുതെന്നും എൻസിഇആർടിയുടെ പുതിയ ജെൻഡർ ന്യൂട്രൽ കരട് മാർഗ
രേഖയിൽ നിർദേശമുണ്ട്.

\"\"


ട്രാൻസ്ജെൻഡർ വിഭാഗത്തിലെ
കുട്ടികൾക്കും സൗകര്യപ്രദമായ
പഠനാന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും കരട്
മാർഗരേഖയിൽ നിർദേശമുണ്ട്.
വിദ്യാർഥികൾക്ക് കാലാവസ്ഥയ്ക്കു യോജിച്ച ജെൻഡർ ന്യൂട്രൽ യൂണിഫോമുകൾ സ്കൂളുകൾക്ക് അവതരിപ്പിക്കാം. 16 അംഗ കമ്മിറ്റിയാണ് മാർഗ രേഖ തയാറാക്കിയത്.

\"\"

Follow us on

Related News