പ്രധാന വാർത്തകൾ
എംജി സർവകലാശാല ബിരുദ പരീക്ഷാഫലം: 76.72 ശതമാനം വിജയംസംസ്കൃത സര്‍വകലാശാലയില്‍ നാലുവർഷ ബിരുദ പ്രവേശനം; അവസാന തീയതി ജൂണ്‍ 7കാലിക്കറ്റിൽ നാലുവർഷ ബിരുദം: ജൂൺ ഒന്നുവരെ അപേക്ഷിക്കാംവിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രിയുടെ യോഗത്തില്‍ പ്രതിഷേധം: എംഎസ്എഫ് സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി അറസ്റ്റില്‍ഹയര്‍സെക്കന്‍ററി ജേണലിസം അധ്യാപകരുടെ സംസ്ഥാന സമ്മേളനം നാളെ തിരൂരിൽഹയർസെക്കൻഡറി സ്ഥലംമാറ്റ നടപടികൾ പൂർത്തിയാക്കാൻ ഉള്ളത് 389 അധ്യാപകർ മാത്രം: മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടിസവിശേഷ വിദ്യാലയ പാഠ്യപദ്ധതിയിൽ തൊഴിൽലധിഷ്ഠിത വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് പരിഗണന നൽകും: വി.ശിവൻകുട്ടികാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാല ഇന്ന് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പരീക്ഷാഫലങ്ങൾസ്കൂളുകൾ പാഠപുസ്തകങ്ങൾ കൈപ്പറ്റണം: കർശന നിർദേശംനാലുവർഷ ബിരുദം: താല്പര്യമുള്ള വിഷയങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ അവസരം

പുതിയ കാലത്തിന് അനുസരിച്ച് അധ്യാപക പരിശീലനത്തിൽ പുന:ക്രമീകരണം; മികവിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ പ്രമോഷനെന്നും മന്ത്രി

Dec 14, 2022 at 4:21 pm

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP  https://chat.whatsapp.com/DJyDol6Ntu898w1sWLREHb

തിരുവനന്തപുരം: പുതിയ കാലത്തിന്റെ ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റാൻ കഴിയുന്ന രീതിയിൽ അധ്യാപക പരിശീലനം പുനക്രമീകരിച്ചതായി മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടി. ഹൈസ്കൂൾ വിഭാഗം നവാധ്യാപക സംഗമത്തിന്റെ സംസ്ഥാനതല ഉദ്ഘാടനം തിരുവനന്തപുരം നെയ്യാറ്റിൻകരയിൽ നിർവഹിക്കുകയായിരുന്നു മന്ത്രി.
പരിശീലനത്തിൽ പങ്കെടുക്കാൻ അവസരം ലഭിച്ചവർക്ക് വിവര സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ സഹായത്തോടെ പുതിയ കാലത്തിന്റെ മാറ്റം ഉൾക്കൊണ്ട് കുട്ടികളെ മുന്നോട്ടു നയിക്കാനും സഹായിക്കാനും വേണ്ടിയുള്ള അവസരമായി പരിശീലന ഉള്ളടക്കത്തെ ഉപയോഗപ്പെടുത്താൻ കഴിയണം. ഇത്തരം പരിശീലന പങ്കാളിത്തവും അതിലെ മേന്മകളും അധ്യാപകരുടെ സ്ഥാനക്കയറ്റം ഉൾപ്പെടെയുള്ള കാര്യങ്ങൾക്ക് അടിസ്ഥാനമാക്കാൻ സർക്കാർ ആലോചിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്നുവെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

\"\"


പരിശീലനത്തിനു പോകരുത് എന്ന് പറയുന്നവർ അധ്യാപകരുടെ ഗുണമേന്മ കുറയ്ക്കണമെന്ന അഭിപ്രായക്കാരാണ്.
പാഠ്യപദ്ധതി പരിഷ്കരണത്തിന്റെ ചർച്ചാ ക്കുറിപ്പിനെപ്പോലും അശ്ലീലം കലർന്ന മനസ്സോടെ കാണുന്നത് കാഴ്ചയുടെ കുഴപ്പമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
നവാധ്യാപക പരിശീലന സംഗമത്തിന്റെ സംസ്ഥാന കോഡിനേറ്റർ ഡോ. എം.ടി. ശശി സ്വാഗതം പറഞ്ഞ ചടങ്ങിൽ SCERT ഡയറക്ടർ ആർ.കെ. ജയപ്രകാശ് അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു.
പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടർ ജീവൻ ബാബു കെ ഐ. എ. എസ്. അധ്യാപകരോട് സംവദിച്ചു. സ്കോൾ കേരള വൈസ് ചെയർമാൻ ഡോ.പി. പ്രമോദ് , SIET ഡയറക്ടർ ബി. അബുരാജ്, എസ്. എസ്.കെ. സ്‌റ്ററ്റ് പ്രോഗ്രാം ഓഫീസർ എ.കെ. സുരേഷ് കുമാർ എന്നിവർ പ്രസംഗിച്ചു. എസ്.സി.ഇ. ആർ.ടി. റിസർച്ച് ഓഫീസർ സജീവ് തോമസ് നന്ദി പ്രകാശിപ്പിച്ചു. 11 ജില്ലകളിലായി നടക്കുന്ന അധ്യാപക സംഗമങ്ങൾ ഡിസം. 18 നും കോഴിക്കോട് ജില്ലയിൽ 22 നും അവസാനിക്കും.

\"\"

Follow us on

Related News