editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
പ്ലസ് വൺ സ്പോട്ട് അഡ്മിഷൻ ഉടൻ: ഈ വർഷത്തെ പ്രവേശനം പൂർത്തിയാകുന്നുതിരുവനന്തപുരം മെഡിക്കല്‍ കോളജില്‍ ട്രാൻസ്പ്ലാന്റ് കോർഡിനേറ്റർ തസ്തികയില്‍ ഒഴിവുകള്‍കെടെറ്റ് വെരിഫിക്കേഷന്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ സാധിക്കാത്തവര്‍ക്ക് അവസരംഹോട്ടൽ മാനേജ്‌മെന്റ് ആൻഡ് കാറ്ററിങ് ടെക്നോളജി ബിരുദ പ്രവേശനം: ഒന്നാംഘട്ട അലോട്ട്മെന്റ് പ്രവേശനം ഒക്ടോബർ 6വരെഡിപ്ലോമ ഇൻ ജനറൽ നഴ്‌സിങ് ആൻഡ് മിഡ്‌ വൈഫറി കോഴ്‌സ്: അന്തിമ റാങ്ക്പട്ടിക ഒക്ടോബർ 15ന്അഗ്നിവീര്‍ ആര്‍മി റിക്രൂട്ട്മെന്റ് റാലിയില്‍ പാലക്കാട്, മലപ്പുറം ജില്ലകളില്‍ നിന്ന് പങ്കെടുത്തത് 1228 യുവാക്കള്‍വിരമിച്ചവർക്കായി സ്‌റ്റെനോഗ്രാഫർ, അക്കൗണ്ട്‌സ് അസിസ്റ്റന്റ് നിയമനം: അപേക്ഷ ഒക്ടോബർ 17വരെപ്ലസ് ടു, ബിരുദം കഴിഞ്ഞവർക്ക് ഏവിയേഷൻ കോഴ്സുകൾ: ഇപ്പോൾ അപേക്ഷിക്കാംസംസ്ഥാന സ്പെഷ്യല്‍ സ്കൂള്‍ കലോത്സവം 20 മുതല്‍ 22 വരെ കോട്ടയത്ത്ഇനി ബോർഡിലെഴുതി മെനക്കെടേണ്ട, ലാപ്ടോപ്പിൽ ടൈപ്പ് ചെയ്താൽ ബോർഡിൽ അക്ഷരങ്ങൾ തെളിയും: കൈറ്റ് ബോർഡ് വന്നു

കൊറോണ ദുരിതാശ്വാസത്തിലേക്ക് 51 ലക്ഷം രൂപ നൽകി മേമുണ്ട ഹയർസെക്കണ്ടറി സ്കൂൾ

Published on : April 09 - 2020 | 7:12 pm

കോഴിക്കോട്:സംസ്ഥാനത്തെ പ്രതിസന്ധി ഘട്ടങ്ങളിൽ സമൂഹത്തിന് മാതൃകയാകുന്ന  നിലപാടുകൾ സ്വീകരിച്ച മേമുണ്ട ഹയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂൾ കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തിലും മാതൃകയാവുന്നു. കോവിഡ് പ്രതിരോധ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കായി മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ദുരിതാശ്വാസ നിധിയിലേക്ക് അധ്യാപകരും, ജീവനക്കാരും, മാനേജ്മെൻ്റും ചേർന്ന് 51ലക്ഷം രൂപ നൽകി.  
വിദ്യാഭ്യാസ സാമൂഹ്യ സാംസ്ക്കാരിക രംഗങ്ങളിൽ വ്യത്യസ്തമായ സംഭാവനകൾ നൽകിവരുന്ന ഈ ഗ്രാമീണ വിദ്യാലയം ഇത് നാലാം തവണയാണ് സർക്കാരിൻ്റെ അഭ്യർത്ഥനകൾ മാനിച്ച്  സാമൂഹിക ഉത്തരവാദിത്വം നിർവ്വഹിച്ചത്. നേരത്തെ ഓഖി ദുരന്തം ഉണ്ടായപ്പോൾ സർക്കാരിൻ്റെ അഭ്യർത്ഥന മാനിച്ച് മുഴുവൻ അധ്യാപകരും, ജീവനക്കാരും രണ്ടു ദിവസത്തെ ശമ്പളം മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ദുരിതാശ്വാസ നിധിയിലേക്ക് നൽകിയിരുന്നു. പിന്നീട് വന്ന 2018 ലെ പ്രളയം ഒരു നാടിനെ വിറങ്ങലിപ്പിച്ച സന്ദർഭത്തിലും സർക്കാരിന് പൂർണ്ണ പിന്തുണ നൽകി മുഴുവൻ അധ്യാപകരും, ജീവനക്കാരും ഒരു മാസത്തെ ശമ്പളം ദുരിതാശ്വാസ നിധിയിൽ നൽകി മാതൃകയായി. പ്രളയക്കെടുതിയിൽ മുഴുവൻ പേരും സ്വഭാവന നൽകിയ ചുരുക്കം ചില സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഒന്ന് മേമുണ്ടയായിരുന്നു. അതേ വർഷം തന്നെ വിദ്യാർത്ഥികളും, രക്ഷിതാക്കളും ചേർന്ന് 5 ലക്ഷവും ദുരിതാശ്വാസ നിധിയിലേക്ക് നൽകി മാതൃകയായി. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ പ്രളയ സമയത്ത് സ്കൂളിലെ ഓണാഘോഷം ഒഴിവാക്കി വിദ്യാർത്ഥികളും, രക്ഷിതാക്കളും, അധ്യാപകരും, ജീവനക്കാരും ചേർന്ന് 5 ലക്ഷം രൂപ ദുരിതാശ്വാസ നിധിയിലേക്ക് നൽകി. സ്കൂളിലെ വജ്ര ജൂബിലി കെട്ടിട നിർമ്മാണം ആരംഭിച്ച ഘട്ടത്തിൽ മുഴുവൻ അധ്യാപകരും, ജീവനക്കാരും ചേർന്ന് ഒരു കോടി രൂപ ബിൽഡിങ്ങ് ഫണ്ടിലേക്ക് നൽകി നാടിൻ്റെ യശസ്സ് ഉയർത്തിപ്പിടിച്ചു. 
വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിലെ, രോഗികളുടെ ചികിത്സാ സഹായത്തിനും, വീട് നിർമ്മാണത്തിനും, കുടുംബ സഹായ നിധിയിലേക്കുമെല്ലാം വേണ്ടി ബന്ധപ്പെട്ടവർ സമീപിക്കുമ്പോൾ ഒരു തടസ്സവുമില്ലാതെ ഓരോ വർഷവും അഞ്ച് ലക്ഷത്തോളം രൂപ സംഭാവന നൽകിയും മേമുണ്ട വേറിട്ടു നിൽക്കുന്നു. 

0 Comments

Related News