പ്രധാന വാർത്തകൾ
പ്ലസ് വൺ ക്ലാസുകൾക്ക് ഇന്ന് തുടക്കം: എല്ലാവർക്കും സീറ്റുണ്ടെന്ന് മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടിസംസ്ഥാനത്ത് പ്ലസ് വണ്‍ ക്ലാസുകള്‍ നാളെ മുതൽ: പ്രവേശനം ലഭിക്കാതെ ആയിരക്കണക്കിന് വിദ്യാർത്ഥികൾ പുറത്ത്ലോക ലഹരിവിരുദ്ധ ദിനം: 26ന് സ്കൂളുകളിൽ ലഹരി വിരുദ്ധ പാർലമെന്റ്പ്ലസ് വൺ പ്രവേശന പ്രതിസന്ധി: 25ന് വിദ്യാർത്ഥി സംഘടനകളുമായി ചർച്ചപ്ലസ് വൺ സീറ്റ് ക്ഷാമം: നാളെ മുതൽ എസ്എഫ്ഐ സമരത്തിന്കിറ്റ്സിൽ ഗസ്റ്റ് ഫാക്കൽറ്റി ഒഴിവുകൾ: അപേക്ഷ 29വരെസ്കോൾ- കേരള ഹയർസെക്കണ്ടറി രണ്ടാം വർഷ പ്രവേശനം; തീയതി നീട്ടിപിജി പ്രവേശനം അപേക്ഷ 28 വരെ, പരീക്ഷാ കേന്ദ്രത്തിൽ മാറ്റം: കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാല വാർത്തകൾബിഎ അഫ്‌സൽ – ഉൽ – ഉലമ ട്രയൽ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ്: കണ്ണൂർ സർവകലാശാല വാർത്തകൾകണ്ണൂർ സർവകലാശാല യുജി പ്രവേശനം, ബിഎഡ് പ്രവേശനം, പ്രവേശന പരീക്ഷ

60 കോടി രൂപ ഗ്രാൻഡ് മണിയുള്ള ‘മേരി ക്യൂറി’ ഫെലോഷിപ്പ് നേടി കുറ്റിപ്പുറം സ്വദേശി

Jul 18, 2023 at 11:20 am

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/JVvQX1DVh094QVjPyiOK9N

മലപ്പുറം: യൂറോപ്യൻ യൂണിയന്റെ 60 കോടി രൂപ മതിപ്പുള്ള ‘മേരി ക്യൂറി’ ഫെലോഷിപ്പ് നേടി കുറ്റിപ്പുറം സ്വദേശി. കുറ്റിപ്പുറം മൂത്തേടത്ത് വടക്കേതിൽ പത്മദാസിന്റെയും പ്രമീളയുടെയും മകൾ ഐശ്വര്യ(25)യാണ് ഈ നേട്ടം കൈവരിച്ചത്. 3 ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിലായി 7 രാജ്യങ്ങളിൽ സോയിൽ ഡയനാമിക്സസിൽ ഗവേഷണം (പിഎച്ച്ഡി) നടത്താനാണ് അവസരം. ഡൽഹി ടെക്നോളജിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ നിന്ന് ജിയോ ടെക്നിക്കൽ എൻജിനീയറിങിൽ എംടെക് നേടിയ ശേഷമാണ് ഐശ്വര്യ മേരി ക്യൂറി പിഎച്ച്ഡിക്ക് അർഹയായത്. പിഎച്ച്ഡിയുടെ ഭാഗമായി ഐശ്വര്യ ഉടൻ യുഎസിലേക്ക് പോകും. യുഎസ്, തായ്വാൻ, ഓസ്ട്രിയ, ജപ്പാൻ, സ്വിറ്റ്സർലാൻഡ്, ഇസ്രായേൽ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളിലായാണ് ഗവേഷണം പൂർത്തിയാക്കുക. ആകെ നാലര വർഷമാണ് കാലാവധി. 6.6 മില്യൺ യൂറോ ആണ് ഫെലോഷിപ്പിന്റെ മൂല്യം.


ഐശ്വര്യയുടെ ശമ്പളത്തിനു പുറമേ സെൻസറുകൾ അടക്കമുള്ള ഗവേഷണ ഉപകരണങ്ങൾക്കുള്ള വിലയും വിവിധ രാജ്യങ്ങളിലേക്കുള്ള യാത്രാ ചിലവുകൾക്കുമായാണ് 60 കോടിയോളം രൂപ ഗ്രാന്റ് മണിയായി അനുവദിക്കുന്നത്. സൂറിച്ചിലെ ETH സർവകലാശാലയിലെയും ഇസ്രായേലിലെ Ben Gurion യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെയും പ്രിൻസിപ്പൽ ഇൻവസ്റ്റിഗേറ്റർമാർ വഴിയാണ്
ഐശ്വര്യ സോയിൽ ഡയനാമിക്സിൽ ഗവേഷണം നടത്തുക. തിരൂർ ഫാത്തിമ മാതാ സ്കൂളിലും എടപ്പാൾ ഐഎച്ച്ആർഡിയിലുമാണ്
സ്കൂൾ പഠനം പൂർത്തിയാക്കിയത്.

Follow us on

Related News