പ്രധാന വാർത്തകൾ
എൽഎസ്എസ് – യുഎസ്എസ് സ്കോളർഷിപ്പ് കുടിശിക 27.61 കോടി അനുവദിച്ചു: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടിപ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ്: 23ന് വൈകിട്ട് 5വരെ അപേക്ഷ പുതുക്കാംസംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ഉജ്ജ്വല ബാല്യം പുരസ്കാരം: അപേക്ഷ ഓഗസ്റ്റ് 15വരെപിജി ഡെന്റൽ പ്രവേശനം: അന്തിമ മെറിറ്റ് ലിസ്റ്റ് & കാറ്റഗറി ലിസ്റ്റ്നാളെ നടക്കുന്ന പ്ലസ് വൺ സ്കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്ഫർ അലോട്മെന്റ് പ്രോട്ടോകോൾ പാലിച്ച്ആനക്കയത്തും പാണ്ടിക്കാട്ടും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ അനിശ്ചിത കാലത്തേക്ക് അടച്ചു: മലപ്പുറത്തെ നിപ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെപ്ലസ് വൺ സ്‌കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്‌ഫർ അഡ്‌മിഷൻ 22,23 തീയതികളിൽ: ലിസ്റ്റ് ഉടൻസംസ്ഥാന അധ്യാപക അവാർഡ്: അപേക്ഷ 16വരെസ്‌കൂള്‍ അവധി പ്രധാനാധ്യാപകര്‍ക്ക് തീരുമാനിക്കാം: കോഴിക്കോട് കലക്ടര്‍മലപ്പുറം ജില്ലയിൽ നാളെ ഭാഗിക അവധി: മറ്റു 4 ജില്ലകളിലും അവധി

അങ്കണവാടികളിൽ \’\’പോഷൺ ഭി -പഠായ് ഭി\’ പദ്ധതി: കളിപ്പാട്ട നിർമാണത്തിനും വിദ്യാഭ്യാസത്തിനും ഊന്നൽ

May 11, 2023 at 6:29 am

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/DRpNCoPl6UWGt1uknNk9db

തിരുവനന്തപുരം: പുതിയ അധ്യയന വർഷം മുതൽ അങ്കണവാടികളിൽ നടപ്പാക്കേണ്ട പുതുക്കിയ പഠന മൊഡ്യൂളുകൾ തയ്യാറായി. പുതിയ വിദ്യാഭ്യാസ നയത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ എർലി ചൈൽഡ്ഹുഡ് കെയർ ആൻഡ് എജ്യുക്കേഷൻ
(ഇസിസിഇ) \’\’പോഷൺ ഭി -ഭിപഠായ് ഭി\’ എന്ന പദ്ധതി നടപ്പാക്കും. പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി 14ലക്ഷം അങ്കണവാടി ജീവനക്കാർക്ക് പ്രത്യേക പരിശീലനം നടത്തും. 600 കോടി രൂപയാണ് ഇതിനായി വകയിരുത്തുക. ചുറ്റുവട്ടത്തെ വസ്തുക്കൾ കൊണ്ടുള്ള കളിപ്പാട്ട നിർമാണം അങ്കണവാടി പാഠ്യപദ്ധതിയുടെ ഭാഗമാകും. പോഷകാഹാര വിതരണത്തിനുള്ള ഇടം എന്നതിലുപരി വിദ്യാഭ്യാസത്തിനും അങ്കണവാടികളിൽ ഊന്നൽ നൽകുന്നതാകും പുതിയ പദ്ധതികൾ. ഭിന്നശേഷിക്കാരായ വിദ്യാർഥികൾക്ക് പ്രാധാന്യം നൽകും.

\"\"

Follow us on

Related News