പ്രധാന വാർത്തകൾ
ഹയർ സെക്കന്ററി ഫലം മെയ് പത്തോടെ: മൂല്യനിർണ്ണയം അടുത്തയാഴ്ച പൂർത്തിയാക്കുംഎസ്എസ്എൽസി മൂല്യനിർണ്ണയം പൂർത്തിയായി: പരീക്ഷാ ഫലം ഉടൻഹയർ സെക്കൻഡറി അധ്യാപകർക്കും അവധിക്കാല പരിശീലനം: മെയ്‌ 20മുതൽ തുടക്കംകെ.ആർ. നാരായണൻ നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് വിഷ്വൽ സയൻസ് ആൻഡ് ആർസിൽ പ്രവേശനംസാക്ഷരതാ മിഷന്റെ പച്ചമലയാളം കോഴ്സ്: അപേക്ഷ 30വരെകാലിക്കറ്റിൽ പുതിയ ഇൻ്റഗ്രേറ്റഡ് പി.ജി. കോഴ്സുകൾ: അപേക്ഷ 26വരെകേരള ബാങ്കിൽ ക്ലാർക്ക്, ഓഫീസ് അറ്റൻഡൻ്റ് നിയമനം: ആകെ 479 ഒഴിവുകൾസെറിബ്രൽ പാൾസിയെ അതിജീവിച്ച് ശാരിക സിവിൽ സർവീസിലേക്ക്KEAM 2024: അപേക്ഷ തീയതി നീട്ടിസർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സ് ഇൻ ലൈബ്രറി ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ സയൻസ്

അടുത്ത അധ്യയന വർഷം പ്ലസ് വൺ സീറ്റുകൾ ജില്ലാ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ക്രമീകരിക്കും: പ്രത്യേക കമ്മിറ്റിയെ നിയോഗിച്ചു

Mar 9, 2023 at 2:13 pm

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/LPdgjR7UuJU02aS9DYdOsL

തിരുവനന്തപുരം: പ്ലസ് വൺ സീറ്റുകളിലെ പോരായ്മകൾ പഠിച്ച് പരിഹരിക്കാൻ പ്രത്യേക സമിതിയെ നിയോഗിച്ചതായി മന്ത്രി വി. ശിവൻകുട്ടി. അടുത്ത അധ്യയന വർഷം പ്ലസ് വൺ സീറ്റുകൾ ജില്ലാ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ക്രമീകരിക്കും. സംസ്ഥാനത്തെ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ എണ്ണത്തിനനുസരിച്ചുള്ള സീറ്റുകൾ സംസ്ഥാനതലത്തിൽ ഉണ്ട്. എന്നാൽ മലപ്പുറം അടക്കമുള്ള ഏതാനും ജില്ലകളിൽ സീറ്റ് കുറവുണ്ട്. വയനാട് ജില്ലകൾ സയൻസ് വിഷയങ്ങളിൽ കൂടുതൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ താല്പര്യം ഇല്ല. അതുകൊണ്ട്തന്നെ ജില്ലകളിലെ സീറ്റുകൾ ക്രമീകരിച്ച് പ്രവേശനം ഉറപ്പാക്കാനാണ് ശ്രമം. വിദ്യാർത്ഥികൾ കുറവുള്ള ജില്ലകളിലെ സീറ്റുകൾ വിദ്യാർത്ഥികൾ കൂടുതലുള്ള ജില്ലകളിലേക്ക് ക്രമീകരിക്കാനാണ് പദ്ധതി. ഇതിനായി കമ്മിറ്റിയെ നിയോഗിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

\"\"

Follow us on

Related News