പ്രധാന വാർത്തകൾ
വിദ്യാർത്ഥികൾ അടക്കമുള്ള കന്നിവോട്ടർമാരുടെ ശ്രദ്ധയ്ക്ക്; വോട്ട് ചെയ്യേണ്ടത് ഇങ്ങനെഡിഎൽഎഡ്, ബി.വോക് പരീക്ഷാഫലങ്ങൾകുറഞ്ഞ ചിലവിൽ മികച്ച പഠനവസരം നൽകി കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാലയിൽ ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് പിജിബിരുദ പ്രവേശനം: സിയുഇടി- യുജി മെയ് 15 മുതൽസ്കൂൾ അധ്യാപകർക്ക് എഐ സാങ്കേതിക വിദ്യയിൽ മെയ്‌ 2മുതൽ പരിശീലനംKEAM-2024: കോഴ്സുകൾ കൂട്ടിച്ചേർക്കാൻ ഇന്നുകൂടി അവസരംഎൻജിനീയറിങ് പ്രവേശന പരീക്ഷ സിലബസ് മാറ്റം: നടപടി വൈകുന്നുസ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള സമ്മർ ക്യാമ്പ് മെയ് 6മുതൽഹയർ സെക്കന്ററി ഫലം മെയ് പത്തോടെ: മൂല്യനിർണ്ണയം അടുത്തയാഴ്ച പൂർത്തിയാക്കുംഎസ്എസ്എൽസി മൂല്യനിർണ്ണയം പൂർത്തിയായി: പരീക്ഷാ ഫലം ഉടൻ

എയ്ഡഡ് സ്‌കൂള്‍ നിയമനത്തില്‍ ഇനി ഒന്നാം സ്ഥാനം ഭിന്നശേഷിക്കാര്‍ക്ക്: പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് സര്‍ക്കുലര്‍

Nov 26, 2022 at 11:05 am

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP  https://chat.whatsapp.com/Lk83gpIkiuH9LHvkPOO7B8

തിരുവനന്തപുരം: കേരളത്തിലെ എയ്ഡഡ് സ്‌കൂള്‍ നിയമനങ്ങളിലെ ആദ്യ ഒഴിവ് ഇനി മുതല്‍ ഭിന്നശേഷിക്കാര്‍ക്കായി നീക്കി വയ്ക്കും. ഇത് സംബന്ധിച്ച സംവരണം നടപ്പിലാക്കാന്‍ പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് തീരുമാനമായി. 1996 ഫെബ്രുവരി 7മുതല്‍ നടത്തിയ പുതിയ നിയമനങ്ങള്‍ ആണ് ഭിന്നശേഷി സംവരണത്തിനായി പരിഗണനയില്‍ എടുക്കുന്നത്.

\"\"

സ്‌കൂള്‍ നിയമനങ്ങളില്‍ ഭിന്നശേഷി സംവരണം നിര്‍ബന്ധമാക്കിയുള്ള ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവ് നടപ്പിലാക്കുന്നത് സംബന്ധിച്ച് സര്‍ക്കുലറിലാണ് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശം. ഭിന്നശേഷി സംവരണത്തിനുള്ള തസ്തികകളില്‍ പ്രൈമറി, സെക്കന്‍ഡറി, ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറി സീനിയര്‍, ഹയര്‍സെക്കന്‍ഡറി ജൂനിയര്‍, വിഎച്ച്എസ്ഇ സീനിയര്‍, വിഎച്ച്എസ്ഇ ജൂനിയര്‍, നോണ്‍ ടീച്ചിംഗ് എന്നീ വിഭാഗങ്ങളായി തിരിച്ചു കൊണ്ടായിരിക്കും ഒഴിവുകളുടെ എണ്ണം കണ്ടെത്തുക.

\"\"

Follow us on

Related News