editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
സംസ്ഥാന സ്പെഷ്യല്‍ സ്കൂള്‍ കലോത്സവം 20 മുതല്‍ 22 വരെ കോട്ടയത്ത്ഇനി ബോർഡിലെഴുതി മെനക്കെടേണ്ട, ലാപ്ടോപ്പിൽ ടൈപ്പ് ചെയ്താൽ ബോർഡിൽ അക്ഷരങ്ങൾ തെളിയും: കൈറ്റ് ബോർഡ് വന്നുകംബൈൻഡ് ജിയോ സയന്റിസ്റ്റ് പരീക്ഷയ്ക്ക് യുപിഎസ്‌സി അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചുഒരു അജണ്ടയുമായി കേരള യൂണിവേഴ്സിറ്റി സെനറ്റ് യോഗം ഒക്ടോബര്‍ 11ന്പോളിടെക്‌നിക് സ്‌പോട്ട് അഡ്മിഷൻ: ഓൺലൈൻ രജിസ്‌ട്രേഷൻ നാളെമുതൽതൃശൂര്‍ മൃഗശാലയില്‍ ജോലി ഒഴിവുകള്‍ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിപരിചമുള്ളവര്‍ക്ക് നിര്‍ദിഷ്ട യോഗ്യതകളില്ലെങ്കിലും നിയമനം നേടാംഇന്നത്തെ പരിപാടികൾ മാറ്റി: സ്കൂളുകളിൽ എത്തേണ്ടതില്ലസീറ്റൊഴിവ്, റിഫ്രഷർ കോഴ്സ്, പരീക്ഷകൾ മാറ്റി, പ്രഫസർ നിയമനം: കണ്ണൂർ സർവകലാശാല വാർത്തകൾതുഞ്ചൻപറമ്പിൽ വിദ്യാരംഭം കാലോത്സവത്തിന് തിരിതെളിഞ്ഞു: വിജയദശമി ദിനത്തിൽ പുലർച്ചെ 5മുതൽ എഴുത്തിനിരുത്തൽ

നാലര വർഷമായി ശമ്പളമില്ല: നിയമനാംഗീകാരമില്ലാത്ത അധ്യാപകർ ലോക് ഡൗണിൽ ദുരിതത്തിൽ

Published on : March 31 - 2020 | 10:23 pm

തിരുവനന്തപുരം: നാലരവർഷമായി ശമ്പളമില്ലാതെ ജോലിചെയ്യുന്ന നാലായിരത്തി അഞ്ഞൂറോളം എയ്ഡഡ് സ്കൂൾ അധ്യാപകരാണ് ലോക്ഡൗണിൽ ദുരിതമനുഭവിക്കുന്നത്. വിരമിച്ചവരുടെയും ദീർഘഅവധിയിൽ പ്രവേശിച്ചവരുടെയും ഒഴിവുകളിൽ ജോലിക്കു കയറിയവരും അഡിഷണൽ തസ്തികയിൽ ജോലിയിൽ പ്രവേശിച്ചവരുമായ അധ്യാപകരാണിവർ. യോഗ്യതകൾ എല്ലാം പാലിച്ചാണ് ജോലിയിൽ പ്രവേശിച്ചത്. എന്നാൽ ഇവരുടെ നിയമനങ്ങൾക്ക് ഇതുവരെ സർക്കാർ അംഗീകാരം ലഭ്യമാകാത്തതാണ് പ്രതിസന്ധിക്ക് കാരണമായത്. ശമ്പളം ലഭിക്കാഞ്ഞിട്ടും ഇവർ കഴിഞ്ഞ നാലു വർഷത്തിൽ ഏറെയായി സ്കൂളുകളിൽ ജോലി എടുത്തുവരികയാണ്. ട്യൂഷൻ എടുത്തും മറ്റു പാർട്ട് ടൈം ജോലികൾ ചെയ്തുമാണ് പലരും ഉപജീവനം നടത്തുന്നത്. കോവിഡ് 19 നെ തുടർന്നുണ്ടായ ലോക് ഡൗണിൽ ഇവർ വരുമാനമില്ലാതെ വട്ടംകറങ്ങുകയാണ്. പലരുടെയും ജീവിതം പ്രതിസന്ധിയിലായിക്കഴിഞ്ഞു. ഈ ദുരവസ്ഥ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി ഒരു അദ്ധ്യാപിക മുഖ്യമന്ത്രിക്ക് കത്തയച്ചിട്ടുണ്ട്. കത്തിലെ ഉള്ളടക്കം ഇങ്ങനെയാണ്:

” സാർ… നമ്മുടെ രാജ്യം വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു അവസ്ഥയിലൂടെ കടന്ന് പോവുകയാണെന്നറിയാം. കുറച്ച്‌ ദിവസങ്ങളായി നമ്മുടെ സംസ്ഥാനവും കഴിഞ്ഞ ദിവസം രാജ്യം പൂർണ്ണമായും അടച്ചു പൂട്ടിയ അവസ്ഥയിലാണ്‌.
രാജ്യത്ത്‌ പ്രയാസപ്പെടുന്ന നിരവധി ആളുകളുണ്ട്‌. ഞാനിതെഴുതുന്നത്‌ ഈ അവസ്ഥയിൽ എയ്‌ഡഡ്‌ അധ്യാപകരുടെ അവസ്ഥ കൂടി പരിഗണിക്കണം എന്ന അപേക്ഷയുമായാണ്‌.
4000 ത്തോളം അധ്യാപകർ എയ്‌ഡഡ്‌ മേഖലയിൽ ഉണ്ടെന്നറിയുന്നു. ഇനി വരുന്ന ദിവസങ്ങൾ രാജ്യത്തിന്‌ മുഴുവനുമെന്ന പോലെ ഞങ്ങൾ എയ്ഡഡ്‌ അധ്യാപകർക്കും പ്രധാനപ്പെട്ട കാലമാണ്‌. പലരും സ്‌കൂൾ സമയങ്ങൾക്ക്‌ ശേഷം മറ്റു പല ജോലികളും ചെയ്താണ്‌ നിത്യവൃത്തിക്കുള്ള പണം കണ്ടെത്തുന്നത്‌. ഇപ്പോൾ നിത്യവൃത്തിക്കുള്ള പണം കണ്ടെത്താനുള്ള സാധ്യതകൾ ദൂരെയാണ്‌.
നാല്‌ വർഷത്തോളമായി അംഗീകാരം ലഭിക്കാത്ത, ജോലി ചെയ്തുകൊണ്ടേയിരിക്കുന്ന അധ്യാപകരാണ്‌ മിക്കവരും.

സർ.. ദിവസവേതനക്കാരുടെ കാര്യത്തിൽ അങ്ങ്‌ കൈകൊണ്ട അനുഭാവപൂർണ്ണമായ സമീപനം ഞങ്ങളുടെ കാര്യത്തിലും ഉണ്ടാവണമെന്നപേക്ഷിക്കുന്നു. ഇങ്ങനെയാണ് കത്ത് അവസാനിക്കുന്നത്… അതിഥി സംസ്ഥാന തൊഴിലാളികൾക്ക് പോലും ക്ഷേമകാര്യങ്ങൾ ചെയ്യുന്ന സർക്കാർ ഇത്രയും അധ്യാപകരുടെ അവസ്ഥ കാണാതെ പോകരുതെന്നാണ് ‘സ്കൂൾ വാർത്ത’യുടെ അഭ്യർത്ഥന.

0 Comments

Related News