പ്രധാന വാർത്തകൾ
കാലിക്കറ്റിൽ പിജി പ്രവേശനം: 22 വരെ അപേക്ഷിക്കാംട്രാൻസ്ഫർ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് സമർപ്പിക്കുന്നതിന് സാവകാശം നൽകണം :മന്ത്രി ആർ.ബിന്ദുബിരുദ പ്രവേശനം: അപേക്ഷയിലെ തിരുത്തലുകൾ 17നകംഈ വർഷം സംസ്ഥാനത്തെ സ്കൂളുകള്‍ക്ക് 25 ശനിയാഴ്ചകള്‍ പ്രവർത്തിദിനം: കലണ്ടർ ദിവസങ്ങൾ അറിയാംബാലവേല തടയാൻ തൊഴിൽ വകുപ്പിൻ്റെ ഒരു വർഷത്തെ കർമ്മ പദ്ധതി: ഉദ്ഘാടനം നാളെപ്ലസ് വൺ രണ്ടാം അലോട്ട്മെൻറ് റിസൾട്ട് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു: പ്രവേശനം 12, 13 തീയതികളിൽപ്ലസ് വൺ പ്രവേശനം: രണ്ടാം അലോട്മെന്റ് ഇന്ന് രാത്രിഎൻജിനീയറിങ്, ഡിപ്ലോമ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കായി യശ്വസി സ്കോളർഷിപ്പ്: വർഷംതോറും 18000 രൂപസ്കൂൾ അധ്യയന ദിവസം 220 എന്നത് കെഇആർ ചട്ടവും ഹൈക്കോടതിയുടെ തീരുമാനവും: മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടിഗവ. ഐടിഐ പ്രവേശനം: ഓൺലൈൻ അപേക്ഷ ഇന്നുമുതല്‍

ദേശീയ ജൂഡോ ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ സ്വർണമണിഞ്ഞ് കാലിക്കറ്റിലെ കായികാധ്യാപകൻ

Feb 12, 2024 at 5:00 pm

Follow us on

തേഞ്ഞിപ്പലം:ഗോവയിൽ നടന്ന നാഷനൽ മാസ്റ്റേഴ്സ് ഗെയിംസ് 2024 ജൂഡോ ചാമ്പ്യഷിപ്പിൽ കാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാലയ്ക്ക് സ്വർണ്ണം. സർവകലാശാല കായിക വിഭാഗത്തിലെ അസി. പ്രഫ.രാജ്കിരൺ ആണ് കേരളത്തിന്‌ വേണ്ടി സ്വർണം നേടിയത്. 35 വയസ്സിനു മുകളിൽ ലൈറ്റ് വെയിറ്റ് വിഭാഗത്തിലാണ് നേട്ടം. അടുത്ത വർഷം ചൈന തായ്പെയ് വെച്ചു നടക്കുന്ന ലോക ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിലേക്കും സെലക് ഷൻ ലഭിച്ചു. മുൻ ഇന്ത്യൻ കോച്ച് വിജയ് ദിമാന് കീഴിലാണ് ജൂഡോ രിശീലിച്ചത്. ഡൽഹി സർവകലാശാലയിൽ നിന്ന് ഫിസിക്കൽ എഡ്യൂക്കേഷനിൽ ജൂഡോ സ്പെഷ്യലൈസേഷൻ ആയി എടുത്ത് ബിരുദാനന്തര ബിരുദവും, യു.ജി.സി. നെറ്റ്, ജൂനിയർ റിസേർച് ഫെലോഷിപ്പും നേടിയിട്ടുണ്ട്.
നാഷ്ണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് സ്പോർട്സിൽ നിന്ന് രണ്ടാം റാങ്കോടെ ജൂഡോ കോച്ചിങ് ഡിപ്ലോമയും കരസ്ഥമാക്കി.
തൃശ്ശൂർ എരുമപ്പെട്ടി അലിക്കോടൻ വീട്ടിൽ കുമാരൻ – ദേവകി ദമ്പതിമാരുടെ മകനാണ്. യൂണിവേഴ്സിറ്റി അസിസ്റ്റൻ്റായ ദിവ്യയാണ് ഭാര്യ. കദ്രുൺ രാജ്, കൃത്വിൺ രാജ് എന്നിവർ മക്കളാണ്.

ജൂഡോയിൽ സ്പോർട്സ് ബയോമെക്കാനിക്സിന്റെ സാധ്യതകളെ കുറിച്ചുള്ള പ്രബന്ധം കാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാലയിൽ സമർപ്പിച്ച് പി.എച്ച്.ഡി. നേടാൻ കാത്തിരിക്കുകയാണ് രാജ് കിരൺ. തിരുവനന്തപുരത്ത് വെച്ചു നടന്ന ഇന്റർ നാഷണൽ സ്പോർട്സ് സമ്മിറ്റിൽ ജൂഡോ ടെക്നിക്കുകളിൽ ഫിസിക്ക്സിന്റെ സാധ്യതകളെ പറ്റിയുള്ള ഗവേഷണ റിപ്പോർട്ട്‌ അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു. ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ കേരളം ഓവർ ഓൾ നേടി.

Follow us on

Related News