പ്രധാന വാർത്തകൾ
പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടിസ്വയം നിയന്ത്രിത വാഹനങ്ങളുടെ ചിപ്പ് വികസനം: പദ്ധതിയുമായി ഗവ. മോഡൽ എൻജിനീയറിങ്ങ് കോളജ് അധ്യാപകർഎംബിഎ പ്രവേശന പരീക്ഷ: ഉത്തരസൂചിക വന്നുഭിന്നശേഷി മേഖലയിലെ പദ്ധതി ആവിഷ്ക്കരണത്തിനായി ഓൺലൈൻ ജേണൽ പുറത്തിറക്കുംഇരിങ്ങാലക്കുട കല്ലേറ്റുംകരയിൽ ഗണിതശാസ്ത്ര പഠനകേന്ദ്രം വരുംസംസ്ഥാനത്ത് നാളെ കെ.എസ്.യുവിന്റെ വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്നാലുവർഷ ബിരുദ കോഴ്സുകൾ: പ്ലസ് ടു വിദ്യാർത്ഥികൾക്കായി ബോധവൽക്കരണ പരിപാടിഹയർ സെക്കന്ററി സ്ഥലംമാറ്റം സ്റ്റേ ചെയ്ത സംഭവം: സർക്കാർ ട്രിബ്യൂണലിനെ സമീപിക്കുംസ്കൂളുകളിൽ വായനയ്ക്ക് ഗ്രേസ് മാർക്ക്: 12ന് യോഗം ചേരുംനാഷണൽ മീൻസ് കം മെറിറ്റ് സ്‌കോളർഷിപ്പ്: മികവിന് അംഗീകാരം

നാഷനൽ പവർ ട്രെയിനിങ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിൽ വിവിധ പിജി കോഴ്സുകൾ

Feb 7, 2024 at 11:30 am

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:നാഷനൽ പവർ ട്രെയിനിങ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് (NPTI) നടത്തുന്ന വിവിധ പിജി ഡിപ്ലോമ കോഴ്സുകൾക്ക് ഇപ്പോൾ അപേക്ഷിക്കാം. നാഗ്‌പുർ, ഫരീദാബാദ്, നെയ് വേലി, ബദാർപുർ, ഷിവ്പുർ, ബംഗളൂരു എന്നീ കേന്ദ്രങ്ങളിലാണ് പ്രവേശനം. പവർ പ്ലാൻ്റ് എൻജിനീയറിങ്, റിന്യൂവബിൾ എനർജി ആൻഡ് ഗ്രിഡ് ഇന്റർഫേസ് ടെക്നോളജീസ് കോസുകളിലെ പ്രവേശനത്തിന് ഓൺലൈനായി ഫെബ്രുവരി 22 വരെ അപേക്ഷ നൽകാം. ആകെ 360 സീറ്റുകൾ ഉണ്ട്.
പവർപ്ലാന്റ് എൻജിനീയറിങ് പി.ജി ഡിപ്ലോമ എൻ.പി.ടി.ഐ ഫരീദാബാദ്, നാഗ്പുർ, നെയ് വേലി, ഷിവ്പുർ എന്നിവിടങ്ങളിലുണ്ട്. 60 സീറ്റുകൾ വീതം ആകെ 240 സീറ്റുകകൾ ഉണ്ട്. റിന്യൂവബിൾ എനർജി ആൻഡ് ഗ്രിഡ് ഇൻ ഫേസ് ടെക്നോളജീസ് പി.ജി ഡിപ്ലോമ എൻപിടിഐ ബദാർപുർ (ന്യൂഡൽഹി), പിഎസ്ടിഐ ബംഗളൂരു എന്നിവിടങ്ങളിൽ 60 സീറ്റുകൾ വീതവും ഉണ്ട്. ബി.ടെക്/ബി.ഇ (മെക്കാനിക്കൽ/ ഇലക്ട്രിക്കൽ/ഇലക്ട്രിക്കൽ ആൻഡ് ഇല ക്ട്രോണിക്സ്/പവർ എൻജിനീയറിങ്/ഇല ക്ട്രോണിക്സ് ആൻഡ് കമ്യൂണിക്കേഷൻ/ കമ്പ്യൂട്ടർ സയൻസ്/ഐ.ടി/അനുബന്ധ ബ്രാഞ്ചുകളിൽ) 60 ശതമാനം മാർക്കോടെ പാസ്സായവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷകർക്ക് ഉയർന്ന പ്രായപരിധിയില്ല. യോഗ്യത പരീക്ഷക്ക് ലഭിച്ച മാർക്കിന്റെയും അഭിമുഖത്തിന്റെയും അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് പ്രവേശനം. മെറിറ്റ് ലിസ്റ്റുകൾ ഫെബ്രുവരി 26ന് പ്രസിദ്ധീകരിക്കും. വിജ്ഞാപനവും പ്രോസ്പെക്ടസും http://npti.gov.in വഴി ലഭ്യമാണ്. വിശദവിവരങ്ങൾക്ക്
nptipgdcadmissions@gmail.com. ഫോൺ: 0129-2274917, 9891537995

Follow us on

Related News