പ്രധാന വാർത്തകൾ
എൽഎസ്എസ് – യുഎസ്എസ് സ്കോളർഷിപ്പ് കുടിശിക 27.61 കോടി അനുവദിച്ചു: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടിപ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ്: 23ന് വൈകിട്ട് 5വരെ അപേക്ഷ പുതുക്കാംസംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ഉജ്ജ്വല ബാല്യം പുരസ്കാരം: അപേക്ഷ ഓഗസ്റ്റ് 15വരെപിജി ഡെന്റൽ പ്രവേശനം: അന്തിമ മെറിറ്റ് ലിസ്റ്റ് & കാറ്റഗറി ലിസ്റ്റ്നാളെ നടക്കുന്ന പ്ലസ് വൺ സ്കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്ഫർ അലോട്മെന്റ് പ്രോട്ടോകോൾ പാലിച്ച്ആനക്കയത്തും പാണ്ടിക്കാട്ടും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ അനിശ്ചിത കാലത്തേക്ക് അടച്ചു: മലപ്പുറത്തെ നിപ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെപ്ലസ് വൺ സ്‌കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്‌ഫർ അഡ്‌മിഷൻ 22,23 തീയതികളിൽ: ലിസ്റ്റ് ഉടൻസംസ്ഥാന അധ്യാപക അവാർഡ്: അപേക്ഷ 16വരെസ്‌കൂള്‍ അവധി പ്രധാനാധ്യാപകര്‍ക്ക് തീരുമാനിക്കാം: കോഴിക്കോട് കലക്ടര്‍മലപ്പുറം ജില്ലയിൽ നാളെ ഭാഗിക അവധി: മറ്റു 4 ജില്ലകളിലും അവധി

മാമാങ്ക സ്മാരകങ്ങൾ തേടി വിദ്യാർത്ഥികൾ: ചരിത്രം പകർന്ന് ചങ്ങമ്പള്ളി കളരി

Jun 22, 2023 at 11:15 am

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/Lvi1nIucsW65nmHNAWmwHo

തിരുന്നാവായ: സ്കൂൾ പഠനയാത്രകളുടെ തിരക്കേറുകയാണ് ചങ്ങമ്പള്ളി കളരിയിൽ. മാമാങ്ക സ്മാരകങ്ങളിൽപ്പെട്ട ഈ പുരാതന കളരി ഇന്ന് ഒരു ഔഷധോധ്യാനം കൂടിയാണ്. ഈ അധ്യയന വർഷം ആദ്യമെത്തിയത് തിരുന്നാവായ എ.എം.എൽ.പി സ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികളാണ്. മാമാങ്ക സ്മാരകങ്ങളായ ചങ്ങമ്പള്ളി കളരി. പഴുക്കാമണഡപം, മരുന്നറ, നിലപാട് തറ, മണിക്കിണർ എന്നിവയുടെ ചരിത്രമാണ് ഈ പഠനയാത്രകളിലൂടെ വിദ്യാർഥികൾക്ക് മുന്നിൽ തുറക്കുന്നത്.

\"\"


വിവിധ വിദ്യാർഥി ക്ലബ്ബുകൾ മുഖേന വിവിധ ജില്ലകളിലെ വിദ്യാലയങ്ങൾ തുഞ്ചൻ പറമ്പ് വഴി കുട്ടായി പടിഞ്ഞാറെ കര ബീച്ചും, കടൽ തീരങ്ങളിലെ വിദ്യാലയങ്ങൾ മാമാങ്ക സ്മാരകം വഴി രായിരനല്ലൂർ മലയിലും സമാപിക്കുന്ന വിധമാണ് യാത്രകൾ സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്. തിരുന്നാവായ സന്ദർശിക്കുന്നതിന് അനുമതി നൽകി കൊണ്ട്‌ വർഷ്ങ്ങൾക്ക് മുൻപ് വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് സർക്കുലർ പുറത്തിറക്കിയിട്ടുണ്ട്.
പുരാവസ്തു വകുപ്പിന്‌ കിഴിലുളള മാമാങ്ക സ്മാരകങ്ങൾ സന്ദർശിക്കാൻ എത്തുന്ന വിദ്യാത്ഥികളെ സ്വീകരിക്കാൻ മലപ്പുറം ജില്ലാ ടൂറിസം പ്രമോഷൻ കൗണ്സിൽ വിപുലമായ സൗകര്യങ്ങളാണ് ഒരുക്കിയിട്ടുള്ളത്.

\"\"

സൂചന ബോർഡുകൾ, ചരിത്ര വിവരണ ബോർഡുകൾ പുനസ്ഥാപിച്ചു. സ്മാരകങ്ങളുടെ സുരക്ഷ വർദ്ധിപ്പിച്ചു . ചരിത്ര വിവരണത്തിനും നടത്തിപിന്നുമായി സ്മാരകം സംരക്ഷണത്തിനും മായി കെയർ ടേക്കറെ നിയമിച്ചിട്ടുണ്ട്. മാമാങ്ക സ്മാരകങ്ങളുടെ നടത്തിപ്പ് ചുമത മലപ്പുറം ഡി ടി പി സി ക്കാണ്. സ്മാരകങ്ങൾ സന്ദർശിക്കാൻ എത്തുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കെയർട്ടേക്കർ ചിറക്കൽഉമ്മർ , ജീവനക്കാരായ എം.പി.ഗീത,
എ.കെ .ഹരിദാസ് . പി.പി.വിഷ്ണു എന്നിവർ ചേർന്നാണ് വിവരങ്ങൾ കൈമാറുന്നത്.

\"\"

Follow us on

Related News