പ്രധാന വാർത്തകൾ
പ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്മെന്റ് ഫലം ഇന്ന് രാത്രി: പ്രവേശനം നാളെ മുതൽവിവിധ തസ്തികകളിലെ പി.എസ്.സി. നിയമനം: അപേക്ഷ 14വരെഇന്ത്യൻ നാവികസേനയിൽ വിവിധ തസ്തികളിൽ നിയമനം: 741 ഒഴിവുകൾഎൽഎസ്എസ് – യുഎസ്എസ് സ്കോളർഷിപ്പ് കുടിശിക 27.61 കോടി അനുവദിച്ചു: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടിപ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ്: 23ന് വൈകിട്ട് 5വരെ അപേക്ഷ പുതുക്കാംസംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ഉജ്ജ്വല ബാല്യം പുരസ്കാരം: അപേക്ഷ ഓഗസ്റ്റ് 15വരെപിജി ഡെന്റൽ പ്രവേശനം: അന്തിമ മെറിറ്റ് ലിസ്റ്റ് & കാറ്റഗറി ലിസ്റ്റ്നാളെ നടക്കുന്ന പ്ലസ് വൺ സ്കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്ഫർ അലോട്മെന്റ് പ്രോട്ടോകോൾ പാലിച്ച്ആനക്കയത്തും പാണ്ടിക്കാട്ടും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ അനിശ്ചിത കാലത്തേക്ക് അടച്ചു: മലപ്പുറത്തെ നിപ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെപ്ലസ് വൺ സ്‌കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്‌ഫർ അഡ്‌മിഷൻ 22,23 തീയതികളിൽ: ലിസ്റ്റ് ഉടൻ

ജൂൺ മുതൽ ഓഗസ്റ്റ് വരെ അപേക്ഷിക്കാവുന്ന സ്കോളർഷിപ്പുകളും ഫെലോഷിപ്പുകളും

Jun 6, 2023 at 9:58 am

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/DRpNCoPl6UWGt1uknNk9db

തിരുവനന്തപുരം:ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ രംഗത്തെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് അപേക്ഷിക്കാൻ കഴിയുന്ന 3 സ്കോളർഷിപ്പുകൾ പരിചയപ്പെടാം. ജൂൺ മുതൽ ഓഗസ്റ്റ് വരെ അപേക്ഷിക്കാൻ കഴിയുന്ന സ്കോളർഷിപ്പ്, ഫെലോഷിപ്പ് വിവരങ്ങൾ ഇങ്ങനെ; അക്കാദമിക്, പ്രൊഫഷണൽ രംഗത്തുള്ളവർക്ക് സാമ്പത്തിക പിന്തുണയും അംഗീകാരവും നൽകുന്നവയാണ് ഇവ. ഈ പ്രോഗ്രാമുകൾ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും ഗവേഷകർക്കും പ്രൊഫഷണലുകൾക്കും അവരുടെ വിദ്യാഭ്യാസം തുടരാനും ഗവേഷണം നടത്താനും പ്രായോഗിക അനുഭവം നേടാനും അവസരം നൽകുന്നു. ബിരുദ സ്കോളർഷിപ്പുകൾ മുതൽ പോസ്റ്റ്ഡോക്ടറൽ ഫെലോഷിപ്പുകൾ വരെയുണ്ട്.

ഗ്യാൻധൻ സ്കോളർഷിപ്പ് 2023
ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ വിദ്യാഭ്യാസ ധനസഹായ പദ്ധതിയായ ഗ്യാൻധൻ സ്‌കോളർഷിപ്പ് ബിരുദാനന്തര ബിരുദ വിദ്യാർത്ഥികളെ സാമ്പത്തികമായി സഹായിക്കുന്നതിനുള്ളതാണ്. വിദ്യാഭ്യാസ വായ്പ എടുക്കുകയും അവരുടെ സാമ്പത്തിക ഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകുക എന്നതാണ് ലക്ഷ്യം.
🌐യോഗ്യത:അംഗീകൃത ഇന്ത്യൻ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ നിന്ന് ബിരുദാനന്തര ബിരുദം നേടിയ ഇന്ത്യക്കാർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.
യുഎസ്, കാനഡ, യുകെ, ഓസ്‌ട്രേലിയ, അയർലൻഡ്, ന്യൂസിലാൻഡ്, ജർമ്മനി എന്നിവിടങ്ങളിൽ രണ്ടുവർഷത്തെ ബിരുദാനന്തര ബിരുദ കോഴ്‌സ് പഠിക്കാൻ അപേക്ഷകർ തയ്യാറായിരിക്കണം.
ഒരു ലക്ഷം രൂപ (ഒറ്റത്തവണ) അനുവദിക്കും.
അപേക്ഷിക്കാനുള്ള അവസാന തീയതി ഓഗസ്റ്റ് 31. ഓൺലൈൻ വഴി മാത്രം അപേക്ഷിക്കുക.കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ https://www.gyandhan.com/gd-scholarship ൽ ലഭ്യമാണ്.

\"\"

ESRI ഇന്ത്യ എംടെക് സ്കോളർഷിപ്പ് ജിയോ ഇൻഫോർമാറ്റിക്‌സിലെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള സ്കോളർഷിപ്പാണിത്. റിമോട്ട് സെൻസിങ്, ജിഐഎസ്, സ്പേഷ്യൽ മോഡലിങ്, സ്പേഷ്യൽ അനാലിസിസ്, ജിഐഎസിനായുള്ള ഡിജിറ്റൽ ഇമേജ് പ്രോസസ്സിംഗ്, ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയങ്ങൾ പഠിക്കുന്നവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.
യോഗ്യത: 18 വയസ്സുള്ള ഇന്ത്യക്കാരാകണം.
അപേക്ഷകർ ജിയോ ഇൻഫോർമാറ്റിക്‌സിൽ ബിരുദാനന്തര ബിരുദ കോഴ്‌സിന്റെ [എംടെക്/എംഎസ്‌സി] രണ്ടാം വർഷത്തിന്റെ തുടക്കത്തിലായിരിക്കണം അല്ലെങ്കിൽ ജിഐഎസിനും അനുബന്ധ വിഷയങ്ങൾക്കുമായി റിമോട്ട് സെൻസിംഗ്/ജിഐഎസ്/സ്‌പേഷ്യൽ മോഡലിംഗ്/സ്‌പേഷ്യൽ അനാലിസിസ്/ഡിജിറ്റൽ ഇമേജ് പ്രോസസ്സിംഗ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന ഒരു കോഴ്‌സ് ആയിരിക്കണം. പ്രതിവർഷം ഒരു വിദ്യാർത്ഥിക്ക് ഒരു ലക്ഷം രൂപ നൽകും.
അപേക്ഷിക്കാനുള്ള അവസാന തീയതി ജൂലൈ 10. അപേക്ഷ ഇമെയിൽ വഴി മാത്രം gis.education@esri.in വിശദ വിവരങ്ങൾ https://www.esri.in/en-in/home ൽ ലഭ്യമാണ്.

\"\"

മേധാവി എഞ്ചിനീയറിങ് സ്കോളർഷിപ്പ്

ഭാരത് പെട്രോളിയം കോർപ്പറേഷൻ ലിമിറ്റഡ് (BPCL) ഇന്ത്യയിലുടനീളമുള്ള 20 NIT-കളിൽ എഞ്ചിനീയറിങ് കോഴ്‌സുകൾക്ക് പഠിക്കുന്ന നിരാലംബരായ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ഉന്നത പാഠനത്തിന് നൽകുന്ന സ്കോളർഷിപ്പാണിത്.
യോഗ്യത: ഇന്ത്യയിലുടനീളമുള്ള നിർദ്ദിഷ്ട 20 NIT-കളിൽ ഏതെങ്കിലും 2023-24 അധ്യയന വർഷത്തിൽ എഞ്ചിനീയറിങ് കോഴ്‌സുകളിൽ (ഏത് വർഷവും) ചേർന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് യോഗ്യമാണ്. അപേക്ഷകർ 12-ാം ക്ലാസ് പരീക്ഷയിൽ കുറഞ്ഞത് 55% മാർക്ക് നേടിയിരിക്കണം.അപേക്ഷകരുടെ കുടുംബ വാർഷിക വരുമാനം എല്ലാ സ്രോതസ്സുകളിൽ നിന്നും 8 ലക്ഷം രൂപയിൽ താഴെയായിരിക്കണം. ഒറ്റത്തവണ നിശ്ചിത സ്‌കോളർഷിപ്പ് 50,000 രൂപ നൽകും. അപേക്ഷിക്കാനുള്ള അവസാന തീയതി ജൂൺ 7. ഓൺലൈൻ അപേക്ഷകൾ മാത്രം നൽകുക. വിശദവിവരങ്ങൾക്ക് http://b4s.in/it/BPCLS1 സന്ദർശിക്കുക.

\"\"

Follow us on

Related News