പ്രധാന വാർത്തകൾ
ഹയർ സെക്കന്ററി ഫലം മെയ് പത്തോടെ: മൂല്യനിർണ്ണയം അടുത്തയാഴ്ച പൂർത്തിയാക്കുംഎസ്എസ്എൽസി മൂല്യനിർണ്ണയം പൂർത്തിയായി: പരീക്ഷാ ഫലം ഉടൻഹയർ സെക്കൻഡറി അധ്യാപകർക്കും അവധിക്കാല പരിശീലനം: മെയ്‌ 20മുതൽ തുടക്കംകെ.ആർ. നാരായണൻ നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് വിഷ്വൽ സയൻസ് ആൻഡ് ആർസിൽ പ്രവേശനംസാക്ഷരതാ മിഷന്റെ പച്ചമലയാളം കോഴ്സ്: അപേക്ഷ 30വരെകാലിക്കറ്റിൽ പുതിയ ഇൻ്റഗ്രേറ്റഡ് പി.ജി. കോഴ്സുകൾ: അപേക്ഷ 26വരെകേരള ബാങ്കിൽ ക്ലാർക്ക്, ഓഫീസ് അറ്റൻഡൻ്റ് നിയമനം: ആകെ 479 ഒഴിവുകൾസെറിബ്രൽ പാൾസിയെ അതിജീവിച്ച് ശാരിക സിവിൽ സർവീസിലേക്ക്KEAM 2024: അപേക്ഷ തീയതി നീട്ടിസർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സ് ഇൻ ലൈബ്രറി ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ സയൻസ്

കേരളത്തിൽ ബി.എസ്.സി നഴ്സിങ് പ്രവേശനത്തിന് പൊതുപരീക്ഷയില്ല: ഇന്ത്യൻ നഴ്സിങ് കൗൺസിൽ തീരുമാനം നിർണ്ണായകം

Apr 29, 2023 at 5:03 pm

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/DRpNCoPl6UWGt1uknNk9db

തിരുവനന്തപുരം:കേരളത്തിൽ ബി.എസ്.സി നഴ്സിങ് പ്രവേശനത്തിന് ഈ വർഷം പൊതുപ്രവേശന പരീക്ഷ നടത്തില്ല എന്ന് സംസ്ഥാന സർക്കാറിന്റെ തീരുമാനം വന്നെങ്കിലും ഇന്ത്യൻ നഴ്സിങ് കൗൺസിലിന്റെ അന്തിമ തീരുമാനത്തിനത്തിനായി കാത്തിരിക്കുകയാണ് ഏവരും. പ്രവേശന പരീക്ഷക്ക് സാവകാശം ആവശ്യപ്പെട്ട് സംസ്ഥാന കൗൺസിൽ ഇന്ത്യൻ നഴ്സിങ് കൗൺസിലിനു അടുത്ത ദിവസം നിവേദനം നൽകും. ബി.എസ്.സി നഴ്സിങ് പ്രവേശനത്തിന് പ്രവേശനപരീക്ഷ നടത്തണമെന്ന ഇന്ത്യൻ നഴ്സിങ് കൗൺസിലിന്റെ (ഐഎൻസി) നിർദേശം കേരളത്തിൽ നടപ്പാക്കില്ല എന്ന വ്യക്തമായ സൂചനയാണ് ലഭിക്കുന്നത്. വരുന്ന വർഷത്തെ ബി.എസ്.സി നഴ്സിങ് പ്രവേശനത്തിന്, പ്രവേശന പരീക്ഷ ഇല്ലാതെ നടപടികൾ ആരംഭിക്കാനാണ് ആരോഗ്യവകുപ്പ് കഴിഞ്ഞ ദിവസം പുറത്തിറക്കിയ ഉത്തരവിൽ പറയുന്നത്.

\"\"

2023-24ലെ ബി.എസ്.സി. നഴ്സിങ്
പ്രവേശനം മുൻ വർഷത്തെപ്പോലെ തുടരാൻ നടപടി സ്വീകരിക്കണമെന്ന നിർദേശം മാത്രമാണ് ആരോഗ്യവകുപ്പ് പ്രിൻസിപ്പൽ സെക്രട്ടറി പുറത്തിറങ്ങിയ ഉത്തരവിൽ പറയുന്നത്. ഉത്തരവ് സംസ്ഥാന നഴ്സിങ് കൗൺസിൽ റജിസ്ട്രാർ, ആരോഗ്യ സർവകലാശാല രജിസ്ട്രാർ, എൽബിഎസ്
ഡയറക്ടർ എന്നിവർക്ക് കൈമാറിക്കഴിഞ്ഞു. അതേ സമയം സംസ്ഥാന കൗൺസിൽ നൽകുന്ന നിവേദനം ഇന്ത്യൻ നഴ്സിങ് കൗൺസിൽ അംഗീകരിച്ചാൽ മാത്രമേ ഈവർഷത്തെ പ്രവേശനത്തിനു പ്രവേശന പരീക്ഷ ഒഴിവാക്കാൻ കഴിയൂ.

\"\"


കഴിഞ്ഞ വർഷം നൽകിയ ഇളവ് ഈ വർഷം ഐഎൻസി നൽകിയില്ലെങ്കിൽ സംസ്ഥാന തീരുമാനം മാറ്റേണ്ടി വരും. ഇളവ് അനുവദിച്ചാൽ ഈ വർഷവും മെറിറ്റും സംവരണവും പാലിക്കാതെ 50 ശതമാനം സീറ്റിൽ മാനേജ്മെന്റുകൾക്കു യഥേഷ്ടം പ്രവേശനം നടത്താം.

\"\"

Follow us on

Related News