പ്രധാന വാർത്തകൾ
വിദ്യാർത്ഥികൾ അടക്കമുള്ള കന്നിവോട്ടർമാരുടെ ശ്രദ്ധയ്ക്ക്; വോട്ട് ചെയ്യേണ്ടത് ഇങ്ങനെഡിഎൽഎഡ്, ബി.വോക് പരീക്ഷാഫലങ്ങൾകുറഞ്ഞ ചിലവിൽ മികച്ച പഠനവസരം നൽകി കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാലയിൽ ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് പിജിബിരുദ പ്രവേശനം: സിയുഇടി- യുജി മെയ് 15 മുതൽസ്കൂൾ അധ്യാപകർക്ക് എഐ സാങ്കേതിക വിദ്യയിൽ മെയ്‌ 2മുതൽ പരിശീലനംKEAM-2024: കോഴ്സുകൾ കൂട്ടിച്ചേർക്കാൻ ഇന്നുകൂടി അവസരംഎൻജിനീയറിങ് പ്രവേശന പരീക്ഷ സിലബസ് മാറ്റം: നടപടി വൈകുന്നുസ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള സമ്മർ ക്യാമ്പ് മെയ് 6മുതൽഹയർ സെക്കന്ററി ഫലം മെയ് പത്തോടെ: മൂല്യനിർണ്ണയം അടുത്തയാഴ്ച പൂർത്തിയാക്കുംഎസ്എസ്എൽസി മൂല്യനിർണ്ണയം പൂർത്തിയായി: പരീക്ഷാ ഫലം ഉടൻ

ഇന്ത്യൻ വ്യോമസേനയിൽ അഗ്നിവീർ തസ്തികയിൽ 3000ത്തിലധികം ഒഴിവുകൾ

Apr 10, 2023 at 8:42 am

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/ItKIOEhP0Y77RCNQC4zaj3

ന്യൂഡൽഹി: ഇന്ത്യൻ വ്യോമസേനയിൽ അഗ്നിവീർ തസ്തികയിലേക് അവിവാഹിതരായ സ്ത്രീകൾക്കും പുരുഷന്മാർക്കും ഇപ്പോൾ അപേക്ഷിക്കാം. ആകെ 3000ൽ അധികം ഒഴിവുകളാണ് ഉള്ളത്. 4 വർഷത്തെക്കാണ് ഇപ്പോൾ നിയമനം നടത്തുന്നത്. സയൻസ് വിഷയങ്ങളിൽ 50% മാർക്കോടെ മാത്‍സ്, ഫിസിക്സ്‌, ഇംഗ്ലീഷ് എടുത്ത് 12  ക്ലാസ്സ്‌ ജയിച്ചവർക് (ഇംഗ്ലീഷ് വിഷയത്തിൽ 50%ലഭിച്ചിരിക്കണം )അപേക്ഷിക്കാം. 50% മാർക്കോടെ 3 വർഷത്തെ എഞ്ചിനീയറിംഗ് ജയിച്ചവർക്കും (മെക്കാനിക്കൽ /ഇലക്ട്രിക്കൽ ഇലക്ട്രോണിക്സ് /ഓട്ടോമൊബൈൽ കമ്പ്യൂട്ടർ സയൻസ്/ഇൻസ്‌ട്രുമെന്റേഷൻ ടെക്നോളജി /ഐ ടി )(ഇംഗ്ലീഷ് വിഷയത്തിന് 50%മാർക്ക്‌ നിർബന്ധം)അപേക്ഷിക്കാം. സയൻസ് ഇതര വിഷയക്കാർ 50% മാർക്കോടെ 12- ക്ലാസ്സ്‌ വിജയിച്ചവർ (ഇംഗ്ലീഷ് വിഷയത്തിൽ 50% മാർക്ക്‌ നിർബന്ധം), അല്ലെങ്കിൽ ഇംഗ്ലീഷ് വിഷയത്തിൽ 50%മാർക്കോടെ ഫിസിക്സ്‌,മാത്‍സ് എടുത്തു 2 വർഷ വൊക്കേഷണൽ കോഴ്സ് ജയിച്ചവർക്കും  അപേക്ഷിക്കാം.

\"\"

സയൻസ് പഠിച്ചവർക് സയൻസ് ഇതര വിഭാഗങ്ങളിലേക്കും അപേക്ഷിക്കാം. ഓൺലൈൻ  റജിസ്ട്രേഷൻ ഫോം പൂരിക്കുമ്പോൾ സയൻസ്, സയൻസ് ഇതര വിഷയങ്ങളുടെ പരീക്ഷയിൽ ഒറ്റ സിറ്റിങ്ങിൽ പങ്കെടുക്കാനുള്ള ഓപ്ഷൻ ലഭ്യമാണ്.ശാരീരിക യോഗ്യത: ഉയരം പുരുഷന്മാർക് കുറഞ്ഞത് 152.5 സെ. മീ, സ്ത്രീകൾക് 152. സെ. മീ. തൂക്കം ഉയരത്തിനും പ്രായത്തിനും ആനുപാധികം. പ്രായം: 2002ഡിസംബർ 26 നും 2006 ജൂൺ 26 നും മദ്ധ്യേ ജനിച്ചവരാകണം. ഷോർട് ലിസ്റ്റ് ചെയ്യപ്പെടുന്ന ഉദ്യോഗാർഥികൾക് ഓൺലൈൻ ടെസ്റ്റ്‌, അ ഡാപറ്റബിലിറ്റിടെസ്റ്റ്‌, ശാരീരികക്ഷമത പരിശോധന, വൈദ്യ പരിശോധന എന്നിവയും ഉണ്ടാവും. അപേക്ഷഫീസ് 250 രൂപ അടച്ച് ഏപ്രിൽ മാസം 17 മുതൽ 31 വരെഅപേക്ഷിക്കാ വുന്നതാണ്.മെയ്‌ 20 മുതൽ ആണ് ഓൺലൈൻ ടെസ്റ്റ്‌. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ http://agnipathvayu.cdac.in എന്ന വെബ്സൈറ്റിൽ ലഭ്യമാണ്.

Follow us on

Related News