പ്രധാന വാർത്തകൾ
പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടിസ്വയം നിയന്ത്രിത വാഹനങ്ങളുടെ ചിപ്പ് വികസനം: പദ്ധതിയുമായി ഗവ. മോഡൽ എൻജിനീയറിങ്ങ് കോളജ് അധ്യാപകർഎംബിഎ പ്രവേശന പരീക്ഷ: ഉത്തരസൂചിക വന്നുഭിന്നശേഷി മേഖലയിലെ പദ്ധതി ആവിഷ്ക്കരണത്തിനായി ഓൺലൈൻ ജേണൽ പുറത്തിറക്കുംഇരിങ്ങാലക്കുട കല്ലേറ്റുംകരയിൽ ഗണിതശാസ്ത്ര പഠനകേന്ദ്രം വരുംസംസ്ഥാനത്ത് നാളെ കെ.എസ്.യുവിന്റെ വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്നാലുവർഷ ബിരുദ കോഴ്സുകൾ: പ്ലസ് ടു വിദ്യാർത്ഥികൾക്കായി ബോധവൽക്കരണ പരിപാടിഹയർ സെക്കന്ററി സ്ഥലംമാറ്റം സ്റ്റേ ചെയ്ത സംഭവം: സർക്കാർ ട്രിബ്യൂണലിനെ സമീപിക്കുംസ്കൂളുകളിൽ വായനയ്ക്ക് ഗ്രേസ് മാർക്ക്: 12ന് യോഗം ചേരുംനാഷണൽ മീൻസ് കം മെറിറ്റ് സ്‌കോളർഷിപ്പ്: മികവിന് അംഗീകാരം

NEET UG 2023: രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത് 20 ലക്ഷത്തിലധികം വിദ്യാർത്ഥികൾ

Apr 7, 2023 at 10:02 am

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/ItKIOEhP0Y77RCNQC4zaj3

തിരുവനന്തപുരം:അഖിലേന്ത്യാ മെഡിക്കൽ പ്രവേശനത്തിനായി മെയ് 7ന് നടക്കുന്ന നാഷണൽ എൻട്രൻസ് എലിജിബിലിറ്റി ടെസ്റ്റ് ( NEET-UG 2023)നായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത് 20ലക്ഷത്തിൽ അധികം വിദ്യാർത്ഥികൾ. നാഷണൽ ടെസ്റ്റിങ് ഏജൻസിയുടെ പ്രവേശന പരീക്ഷയ്ക്കായുള്ള രജിസ്ട്രേഷൻ നടപടികൾ ഇന്നലെയാണ് അവസാനിച്ചത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം നീറ്റ് യുജി പരീക്ഷയ്ക്കായി 18 ലക്ഷത്തിലധികം പേരാണ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്. ഈ വർഷം ഇത് 20 ലക്ഷമായി വർദ്ധിച്ചു.

\"\"

പരീക്ഷയുടെ വിശദാംശങ്ങൾ
2023-24 അധ്യയന വർഷത്തേക്കുള്ള നീറ്റ് പരീക്ഷ മെയ് 7ന് നടത്തും. ഉച്ചയ്ക്ക് 2 മുതൽ 5.20 വരെ ഒറ്റ ഷിഫ്റ്റിലായിരിക്കും പരീക്ഷ നടത്തുക. ആകെ 720 മാർക്കിനാണ് പരീക്ഷ നടത്തുകയെന്നാണ് വിവരം. ഓരോ ചോദ്യത്തിനും നാല് മാർക്ക് ഉണ്ടായിരിക്കും, തെറ്റായ ഉത്തരത്തിന് ഒരു മാർക്ക് പിഴ ഈടാക്കും. ഫിസിക്സ്, കെമിസ്ട്രി, ബോട്ടണി, സുവോളജി എന്നിവയിൽ നിന്ന് ചോദ്യങ്ങളുണ്ടാകും. ഇംഗ്ലീഷ്, ഹിന്ദി, അസമീസ്, ബംഗാളി, ഗുജറാത്തി, കന്നഡ, മലയാളം, മറാത്തി, ഒഡിയ, പഞ്ചാബി, തമിഴ്, തെലുങ്ക്, ഉറുദു ഭാഷകളിലാണ് പരീക്ഷ നടക്കുക.

\"\"

Follow us on

Related News

പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടി

പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടി

തിരുവനന്തപുരം:പരീക്ഷാ സമയത്ത് കെഎസ്‌യു വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ് പ്രഖ്യാപിച്ചത് വിദ്യാർത്ഥികളോട് ചെയ്യുന്ന...