പ്രധാന വാർത്തകൾ
ഹയർ സെക്കന്ററി ഫലം മെയ് പത്തോടെ: മൂല്യനിർണ്ണയം അടുത്തയാഴ്ച പൂർത്തിയാക്കുംഎസ്എസ്എൽസി മൂല്യനിർണ്ണയം പൂർത്തിയായി: പരീക്ഷാ ഫലം ഉടൻഹയർ സെക്കൻഡറി അധ്യാപകർക്കും അവധിക്കാല പരിശീലനം: മെയ്‌ 20മുതൽ തുടക്കംകെ.ആർ. നാരായണൻ നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് വിഷ്വൽ സയൻസ് ആൻഡ് ആർസിൽ പ്രവേശനംസാക്ഷരതാ മിഷന്റെ പച്ചമലയാളം കോഴ്സ്: അപേക്ഷ 30വരെകാലിക്കറ്റിൽ പുതിയ ഇൻ്റഗ്രേറ്റഡ് പി.ജി. കോഴ്സുകൾ: അപേക്ഷ 26വരെകേരള ബാങ്കിൽ ക്ലാർക്ക്, ഓഫീസ് അറ്റൻഡൻ്റ് നിയമനം: ആകെ 479 ഒഴിവുകൾസെറിബ്രൽ പാൾസിയെ അതിജീവിച്ച് ശാരിക സിവിൽ സർവീസിലേക്ക്KEAM 2024: അപേക്ഷ തീയതി നീട്ടിസർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സ് ഇൻ ലൈബ്രറി ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ സയൻസ്

ചരിത്രത്തിൽ ആദ്യമായി പൊതുപരീക്ഷക്ക് ചുവപ്പ് നിറത്തിൽ അച്ചടിച്ച ചോദ്യപേപ്പർ: കുഴപ്പമില്ലെന്നും കുഴപ്പമുണ്ടെന്നും പ്രതികരണം

Mar 10, 2023 at 12:56 pm

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം: സ്കൂൾ പൊതുപരീക്ഷകളുടെ ചരിത്രത്തിൽ ആദ്യമായി ചുവപ്പ് മഷിയിൽ അച്ചടിച്ച ചോദ്യപേപ്പർ. ഇന്ന് നടന്ന പ്ലസ് വൺ പരീക്ഷയുടെ ചോദ്യപേപ്പറാണ് പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് ചുവപ്പ് മഷിയിൽ അച്ചടിച്ച് വിതരണം ചെയ്തത്. സ്കൂൾ പരീക്ഷയുടെ ചരിത്രം പരിശോധിച്ചാൽ ഇതുവരെ കറുപ്പ് മഷിയിൽ മാത്രമാണ് ചോദ്യപേപ്പറുകൾ തയ്യാറാക്കിയിട്ടുള്ളത്. പുതിയ മാറ്റത്തെ കുറിച്ചുള്ള മാധ്യമപ്രവർത്തകരുടെ ചോദ്യത്തിന് ചുവപ്പിന് എന്താണ് കുഴപ്പം എന്നായിരുന്നു മന്ത്രി വി. ശിവൻകുട്ടിയുടെ പ്രതികരണം. എന്നാൽ ചുവപ്പ് മഷിയുള്ള പേപ്പറിൽ കുറെ നേരം നോക്കിയിരിക്കുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ടാക്കിയെന്ന് ചില വിദ്യാർത്ഥികൾ പ്രതികരിച്ചു. കളർ ബ്ലൈൻഡ്നസ് ഉള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ഇത് ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാക്കുമെന്നും പ്രതിപക്ഷ അധ്യാപക സംഘടനകൾ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. എന്നാൽ പരീക്ഷ എളുപ്പമായിരുന്നു എന്നും ചോദ്യപേപ്പറിന്റെ നിറം പ്രശ്നമായില്ലെന്നും പല വിദ്യാർത്ഥികളും പ്രതികരിച്ചു. ഒരേസമയം
ഹയർസെക്കൻഡറി ഒന്നും രണ്ടും വർഷ
പരീക്ഷകൾ നടക്കുന്നതിനാൽ മാറി
വിതരണം ചെയ്യുന്നത് ഒഴിവാക്കാൻ
വേണ്ടിയാണ് പ്ലസ് വൺ ചോദ്യങ്ങളുടെ
നിറം മാറ്റിയതെന്ന് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ
ഡയറക്ടർ കെ. ജീവൻബാബു പറഞ്ഞു.

Follow us on

Related News