പ്രധാന വാർത്തകൾ
പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടിസ്വയം നിയന്ത്രിത വാഹനങ്ങളുടെ ചിപ്പ് വികസനം: പദ്ധതിയുമായി ഗവ. മോഡൽ എൻജിനീയറിങ്ങ് കോളജ് അധ്യാപകർഎംബിഎ പ്രവേശന പരീക്ഷ: ഉത്തരസൂചിക വന്നുഭിന്നശേഷി മേഖലയിലെ പദ്ധതി ആവിഷ്ക്കരണത്തിനായി ഓൺലൈൻ ജേണൽ പുറത്തിറക്കുംഇരിങ്ങാലക്കുട കല്ലേറ്റുംകരയിൽ ഗണിതശാസ്ത്ര പഠനകേന്ദ്രം വരുംസംസ്ഥാനത്ത് നാളെ കെ.എസ്.യുവിന്റെ വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്നാലുവർഷ ബിരുദ കോഴ്സുകൾ: പ്ലസ് ടു വിദ്യാർത്ഥികൾക്കായി ബോധവൽക്കരണ പരിപാടിഹയർ സെക്കന്ററി സ്ഥലംമാറ്റം സ്റ്റേ ചെയ്ത സംഭവം: സർക്കാർ ട്രിബ്യൂണലിനെ സമീപിക്കുംസ്കൂളുകളിൽ വായനയ്ക്ക് ഗ്രേസ് മാർക്ക്: 12ന് യോഗം ചേരുംനാഷണൽ മീൻസ് കം മെറിറ്റ് സ്‌കോളർഷിപ്പ്: മികവിന് അംഗീകാരം

സംസ്ഥാനത്ത് ഈ വർഷം മുതൽ അന്തർ സർവകലാശാല അക്കാദമിക് ഫെസ്റ്റിവൽ

Feb 3, 2023 at 1:24 pm

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/JuuEU6443gVHL3cmafwn8g

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ആദ്യമായി ഈ വർഷം മുതൽ അന്തർ സർവകലാശാല അക്കാദമിക് ഫെസ്റ്റിവൽ ആരംഭിക്കും. ഇന്ന് ബജറ്റ് അവതരണത്തിലാണ് ധനമന്ത്രി ഇക്കാര്യം പരാമർശിച്ചത്. സർവകലാശാലകളുടെ അക്കാദമിക
രംഗത്തെ മികവിനായാണ് അന്തർ സർവകലാശാല അക്കാദമിക് ഫെസ്റ്റിവൽ സംഘടിപ്പിക്കുക. കലാ, കായിക രംഗങ്ങളിൽ നടക്കുന്ന സർവകലാശ ഫെസ്റ്റിവലുകൾ പോലെ അക്കാദമിക രംഗത്തെ മികവ് തെളിയിക്കുന്നതിനായി സർവകലാശാലകൾ തമ്മിൽ മത്സരിക്കുക എന്നതാണ് ലക്ഷ്യം. ഫെസ്റ്റിവലുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ ഇനി വരേണ്ടതുണ്ട്.

\"\"

ഇതിനു പുറമെ സംസ്ഥാനത്തെ സർവകലാശാലകളിലെയും കോളേജുകളിലെയും ഗസ്റ്റ് ലക്‌ചറർമാരുടെ പ്രതിഫലം ഉയരും. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മന്ത്രി കെ. എൻ. ബാലഗോപാൽ ബജറ്റിൽ പ്രഖ്യാപനം നടത്തി. എന്നാൽ ശമ്പള വർദ്ധനവ് എത്രയെന്നു വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല. ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ രംഗത്തെ ഗുണനിലവാരം ഉയർത്തുന്നതിനുള്ള നടപടികളുടെ ഭാഗമായാണ് അധ്യാപകരുടെ പ്രതിഫലം വർധിപ്പിക്കുന്നത്. ഇതിനുപുറമേ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ രംഗത്തെ അടിസ്ഥാന സൗകര്യ വികസനത്തിന്‌ ഗവ.കോളജുകൾക്ക് 98.35 കോടി രൂപ ധനസഹായം നൽകും.
തലശ്ശേരി ബ്രണ്ണൻ കോളജിൽ ആധുനിക സൗകര്യങ്ങളോടുകൂടിയ അക്കാദമിക് കോംപ്ലക്സ് നിർമിക്കും. 30 കോടി രൂപ ചെലവ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന പദ്ധതിക്ക് ഈവർഷം 10 കോടി രൂപ അനുവദിച്ചു.

\"\"

Follow us on

Related News

പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടി

പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടി

തിരുവനന്തപുരം:പരീക്ഷാ സമയത്ത് കെഎസ്‌യു വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ് പ്രഖ്യാപിച്ചത് വിദ്യാർത്ഥികളോട് ചെയ്യുന്ന...