പ്രധാന വാർത്തകൾ
ഹയർ സെക്കന്ററി ഫലം മെയ് പത്തോടെ: മൂല്യനിർണ്ണയം അടുത്തയാഴ്ച പൂർത്തിയാക്കുംഎസ്എസ്എൽസി മൂല്യനിർണ്ണയം പൂർത്തിയായി: പരീക്ഷാ ഫലം ഉടൻഹയർ സെക്കൻഡറി അധ്യാപകർക്കും അവധിക്കാല പരിശീലനം: മെയ്‌ 20മുതൽ തുടക്കംകെ.ആർ. നാരായണൻ നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് വിഷ്വൽ സയൻസ് ആൻഡ് ആർസിൽ പ്രവേശനംസാക്ഷരതാ മിഷന്റെ പച്ചമലയാളം കോഴ്സ്: അപേക്ഷ 30വരെകാലിക്കറ്റിൽ പുതിയ ഇൻ്റഗ്രേറ്റഡ് പി.ജി. കോഴ്സുകൾ: അപേക്ഷ 26വരെകേരള ബാങ്കിൽ ക്ലാർക്ക്, ഓഫീസ് അറ്റൻഡൻ്റ് നിയമനം: ആകെ 479 ഒഴിവുകൾസെറിബ്രൽ പാൾസിയെ അതിജീവിച്ച് ശാരിക സിവിൽ സർവീസിലേക്ക്KEAM 2024: അപേക്ഷ തീയതി നീട്ടിസർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സ് ഇൻ ലൈബ്രറി ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ സയൻസ്

ബിടെക്, ബിസിഎ ബിരുദമുള്ളവർക്കും ഇനി യുപി സ്കൂൾ അധ്യാപകരാകാം: ഉത്തരവിറങ്ങി

Nov 24, 2022 at 9:00 pm

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP  https://chat.whatsapp.com/Lk83gpIkiuH9LHvkPOO7B8

തിരുവനന്തപുരം: ഇനി ബിടെക്, ബിസിഎ ബിരുദമുള്ളവർക്കും യുപി സ്കൂൾ അധ്യാപകരാകാം. സംസ്ഥാനത്തെ സർവകലാശാലകൾ നൽകുന്ന ബിടെക്, ബിസിയെ ഉൾപ്പെടെയുള്ള എല്ലാ ബിരുദങ്ങളും യുപി സ്കൂൾ നിയമനത്തിന് അക്കാദമിക യോഗ്യതയായി പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് അംഗീകരിച്ചു. ഇതിനുള്ള ഉത്തരവ് പുറത്തിറക്കി. ഈ ബിരുദങ്ങൾക്ക് പുറമെ കെഇആറിൽ നിഷ്കർഷിച്ചിട്ടുള്ള ബിഎഡ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള പരിശീലന യോഗ്യതകളും ആവശ്യമാണ്. പുതിയ ഉത്തരവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കെഇആർ ഉടൻ ഭേദഗതി ചെയ്യും. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കെടെറ്റ് പരീക്ഷാ വിഞ്ജാപനത്തിലും മാറ്റം ഉണ്ടാകും.

\"\"

നിലവിൽ സയൻസ് ഗണിതം എന്നിവ പ്രത്യേക വിഷയമായി പഠിച്ച് 55 ശതമാനം മാർക്കോടെ ബിടെക് വിജയിച്ചവർക്ക് ബിഎഡ് കോഴ്സിന് പ്രവേശനം അനുവദിക്കുന്നുണ്ട്. പുതിയ ഉത്തരവ് ഈ വർഷം മുതൽ നടപ്പാക്കും.

\"\"

Follow us on

Related News