editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയില്‍ അടുത്ത അധ്യയന വര്‍ഷത്തിനകം കരിക്കുലം പരിഷ്‌ക്കാരം: മന്ത്രി ആര്‍ ബിന്ദുന്യൂനപക്ഷ പ്രീ-മെട്രിക് സ്കോളർഷിപ്പ്: സെപ്റ്റംബർ 30വരെ സമയം- വിശദവിവരങ്ങൾസി- ആപ്റ്റിൽ ഗവൺമെൻറ് അംഗീകൃത തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകള്‍കേരള വനഗവേഷണ സ്ഥാപനത്തിൽ താൽക്കാലിക നിയമനം: ഇൻറർവ്യൂ ഓഗസ്റ്റ് 22ന്പി.ആര്‍.ഡിയിൽ തമിഴ്, ഇംഗ്ലീഷ് ട്രാന്‍സ്ലേറ്റര്‍ നിയമനം: ഓഗസ്റ്റ് 17വരെ സമയംഎംജി, കണ്ണൂര്‍ സര്‍വകലാശാലകളുടെ സംയുക്ത ബിരുദാനന്തര ബിരുദ കോഴ്‌സുകള്‍  9മുതൽ 12വരെ ക്ലാസുകളിലെ പെൺകുട്ടികൾക്ക് ‘ബീഗം ഹസ്രത്ത് മഹൽ’ നാഷണൽ സ്കോളർഷിപ്പ്: സെപ്റ്റംബർ 30വരെകോമണ്‍ യൂനിവേഴ്‌സിറ്റി എന്‍ട്രന്‍സ്: 24 മുതല്‍ 28 വരെ തീയതികളില്‍ വീണ്ടും പരീക്ഷമാധ്യമ മേഖലയില്‍ തിളങ്ങാം: കേരള മീഡിയ അക്കാദമി പി.ജി.ഡിപ്ലോമ കോഴ്‌സുകള്‍ക്ക് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചുഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയുടെ സമഗ്രപരിഷ്‌ക്കരണം: കമ്മിഷന്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് നാളെ സര്‍ക്കാരിന് സമര്‍പ്പിക്കും

സംസ്ഥാന ജൈവ വൈവിധ്യ ബോർഡിൽ ഡോക്ടറൽ ഫെലോഷിപ്പ്; അവസാന തീയതി ഓഗസ്റ്റ് 25

Published on : August 05 - 2022 | 10:00 pm

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL
https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/HGUHgZJ60Yr4eQPQ7jETYP
തിരുവനന്തപുരം: കേരളത്തിലെ ജൈവവൈവിധ്യ സംരക്ഷണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പ്രത്യേക മേഖലകളിൽ ഗവേഷണം നടത്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന യോഗ്യരായ ഉദ്യോഗാർത്ഥികളിൽ നിന്ന് മൂന്ന് ഡോക്ടറൽ ഫെലോഷിപ്പിന് കേരള സംസ്ഥാന ജൈവ വൈവിധ്യ ബോർഡ്‌ അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. കേരളത്തിലെ തദ്ദേശീയ ഉൾനാടൻ മത്സ്യങ്ങൾക്കുള്ള ക്യാപ്റ്റീവ് ബ്രീഡിംഗ് സാങ്കേതികവിദ്യ, കേരളത്തിലെ പശ്ചിമഘട്ടത്തിലെ RET സസ്യ ഇനങ്ങളുടെ പ്രചരണ സാങ്കേതികവിദ്യ, കേരളത്തിലെ തിരഞ്ഞെടുത്ത അധിനിവേശ അന്യഗ്രഹ ജീവികളുടെ പഠനവും പരിപാലനവും എന്നിവയാണ് ഗവേഷണ വിഷയങ്ങൾ. പരമാവധി 3 വർഷത്തേക്കാണ് ഫെലോഷിപ്പ്. പ്രതിമാസം 25000 രൂപയാണ് ലഭിക്കുക.
യോഗ്യത
ലൈഫ് സയൻസ്/ ഫോറസ്ട്രി/ബോട്ടണി/ സുവോളജി/ ഫിഷറീസ്/ കൃഷി/  കുറഞ്ഞത് 55% മാർക്കോടെ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം. എസ്‌സി/എസ്ടി ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് ഇളവ് ഉണ്ടായിരിക്കും. യുജിസി അംഗീകൃത സർവകലാശാലാ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റുകളിൽ/അംഗീകൃത ഗവേഷണ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ പിഎച്ച്‌ഡിക്ക് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുള്ളവർക്ക് മുൻഗണന ഉണ്ടായിരിക്കും.

വിദഗ്ധ പാനൽ നടത്തുന്ന അക്കാദമിക് റെക്കോർഡുകൾ, പ്രോജക്ട് പ്രൊപ്പോസൽ, അവതരണവും അഭിമുഖവും എന്നിവയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയായിരിക്കും ഡോക്ടറൽ ഫെലോമാരെ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. അഭിമുഖത്തിന്റെ തീയതി യോഗ്യരായ ഉദ്യോഗാർത്ഥികളെ ടെലിഫോൺ മുഖേനയോ ഇമെയിൽ വഴിയോ അറിയിക്കുന്നതാണ്. കൃത്യമായി പൂരിപ്പിച്ച അപേക്ഷ, പ്രസക്തമായ രേഖകളുടെ പകർപ്പുകൾ സഹിതം 2022 ഓഗസ്റ്റ് 25-നോ അതിനുമുമ്പോ കേരള സ്റ്റേറ്റ് ബയോഡൈവേഴ്‌സിറ്റി ബോർഡ്., ടി.സി.24/3219, നമ്പർ.43 ബെൽഹാവൻ ഗാർഡൻസ് കവടിയാർ പി.ഒ. തിരുവനന്തപുരം-695003 കേരളം
ഫോൺ: 0471-27247
keralabiodiversity@gmail.com എന്ന വിലാസത്തിൽ അയക്കണം.
വിശദ വിവരങ്ങൾക്ക് www.keralabiodiversity.org എന്ന വെബ്സൈറ്റ് സന്ദർശിക്കുക.

0 Comments

Related News