editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
ഹരിതവിദ്യാലയം വിദ്യാഭ്യാസ റിയാലിറ്റി ഷോ ഒന്നാം സമ്മാനം 20ലക്ഷം: ഡിസംബർ 16മുതൽ സംപ്രേഷണം2000 സ്കൂളുകള്‍ക്ക് 9000റോബോട്ടിക് കിറ്റുകൾ: ആധുനിക സാങ്കേതിക വിദ്യ പകർന്നുനൽകുന്ന പദ്ധതിക്ക് ഡിസംബർ 8ന് തുടക്കമാകുംദേശീയ കലാഉത്സവ്: സംസ്ഥാനതല മത്സരങ്ങൾ ഇന്ന് മലപ്പുറത്ത്മദ്രാസ് ഐഐടിക്ക് കീഴിൽ ഓൺലൈൻ ഡിഗ്രി: പത്താം ക്ലാസുകാർക്ക് അവസരംനഴ്‌സിങ്, പരാമെഡിക്കൽ ഓൺലൈൻ രജിസ്ട്രേഷനും ഓപ്ഷൻ സമർപ്പണവും ഇന്നുമുതൽകാലിക്കറ്റ് എന്‍ഐടിയില്‍ അറ്റന്‍ഡന്റ് : പുരുഷന്മാര്‍ക്കും സ്ത്രീകള്‍ക്കും അവസരംപോസ്റ്റ് ‌മെട്രിക് സ്കോള‍‍‍ർഷിപ്പ്: അപേക്ഷ നവംബർ 30 വരെസർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സ് ഇൻ ഹോമിയോ ഫാർമസി: സ്‌പെഷ്യൽ അലോട്ട്‌മെന്റ് പ്രവേശനം 29വരെപരീക്ഷാഫലങ്ങൾ, സപ്ലിമെന്ററി പരീക്ഷ, പ്രാക്ടിക്കല്‍ ക്ലാസ്: Calicut University Newsവിവിധ പരീക്ഷകൾ, പരീക്ഷാഫലങ്ങൾ, പ്രവേശന തീയതി നീട്ടി: Kannur University News

ഇറ്റലിയിൽ നടക്കുന്ന രാജ്യാന്തര എർത്ത് സയൻസ് ഒളിമ്പ്യാഡിൽ മത്സരിക്കാൻ മലയാളിയായ ഒൻപതാം ക്ലാസുകാരൻ

Published on : July 09 - 2022 | 11:54 am

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL https://youtube.com/c/SchoolVartha

JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/GnI8Hht4huJCZPI8rISqz0

മലപ്പുറം: അടുത്തമാസം ഇറ്റലിയിൽ നടക്കുന്ന രാജ്യാന്തര എർത്ത് സയൻസ് ഒളിമ്പ്യാഡിൽ മത്സരിക്കാൻ ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് അവസരം ലഭിച്ച എട്ടുപേരിൽ മലയാളിയായ പതിനാലുകാരനും. മലപ്പുറം എടപ്പാൾ സ്വദേശിയും ഒൻപതാം ക്ലാസ് വിദ്യാർത്ഥിയുമായ എൻ.എസ്.ഭാനവ് (13) ആണ് ഈ അപൂർവ നേട്ടം സ്വന്തമാക്കിയത്. ഓഗസ്റ്റ് 24മുതൽ30വരെയാണ് ഇറ്റലിയിൽ അന്തർദേശീയ എർത്ത് സയൻസ് ഒളിമ്പ്യാഡ് നടക്കുന്നത്. കേരളത്തിൽ നിന്ന് ആദ്യമായാണ് ഒരു വിദ്യാർത്ഥിക്ക് 👇🏻👇🏻

എർത്ത് സയൻസ് ഒളിമ്പ്യാഡിന് അവസരം ലഭിക്കുന്നത്. ഒളിമ്പ്യാഡിനായി ദേശീയതലത്തിൽ നടത്തിയ ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ എർത്ത് സയൻസ് ഒളിമ്പ്യാഡിൽ ഒന്നാം റാങ്ക് നേടിയയാണ് ഭാനവ് ഇറ്റലിയിലേക്ക് പോകുന്നത്. എടപ്പാൾ നടക്കാവിലെ ഭാരതീയ വിദ്യാഭവനിലെ ഒമ്പതാം ക്ലാസ് വിദ്യാർത്ഥിയാണ് ഈ മിടുക്കൻ. ദിനോസറുകളുടെ വംശനാശത്തിന് കാരണമായ സിദ്ധാന്തങ്ങളുടെ അവലോകനം, ധ്രുവ നക്ഷത്രത്തിന്റെ അച്ചുതണ്ടിനെ ആസ്പദമാക്കിയുള്ള മാറ്റങ്ങളും, 👇🏻👇🏻

അവ കൊണ്ടുണ്ടാകുന്ന ഹിമയുഗങ്ങളും, പ്രകൃത്യാലുള്ളതും അല്ലാത്തതുമായ ഭൂകമ്പങ്ങളിലുള്ള വ്യത്യാസങ്ങൾ എന്നിവയിലെ നിരീക്ഷണങ്ങളുമാണ് ഈ മിടുക്കനെ അംഗീകാരത്തിന്റെ നെറുകയിൽ എത്തിച്ചത്. എടപ്പാൾ നടുവട്ടത്തെ ദമ്പതികളായ ഡോ: സുനിൽ, ഡോ: ദീപ ശർമ്മ എന്നിവരുടെ മകനാണ്. എല്ലാ രാജ്യങ്ങളും പങ്കെടുക്കുന്ന ആഗോള എർത്ത് സയൻസ് ഒളിമ്പ്യാഡിന് ഇക്കൊല്ലം ഇറ്റലിയാണ് ആതിഥേയത്വം വഹിക്കുന്നത്. ഇറ്റലിയിൽ നടക്കുന്ന അന്തർദേശീയ മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യയെ പ്രതിനിധീകരിക്കാൻ അർഹത നേടിയ ഭാനവിന് ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ വ്യക്തിയെന്ന ബഹുമതിയുമുണ്ട്. മിനിസ്ട്രി ഓഫ് എർത്ത് സയൻസ് & ജിയോളജിക്കൽ സൊസൈറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യയാണ് നാഷ്ണൽ എൻട്രൻസ് ടെസ്റ്റും 👇🏻👇🏻

പിന്നീട് ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ സയൻസ് ഒളിമ്പ്യാഡും നടത്തുന്നത്. സഹോദരി പ്രണവ ഭാനവിന് പിന്തുണയായി കൂടെയുണ്ട്. പഞ്ചാബ്, രാജസ്ഥാൻ, തമിഴ്നാട്, തെലങ്കാന, മഹാരാഷ്ട്ര, ആസ്സാം എന്നീ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള കുട്ടികളായിരുന്നു എർത്ത് സയൻസ് ഒളിമ്പ്യാഡിൽ ഭാനവിനൊപ്പം മത്സരിച്ചത്. ഇതിൽ നിന്നാണ് ഒന്നാം റാങ്കോടെ ഭാനവ് മുന്നിലെത്തിയത്. മൂവായിരത്തിൽ ഏറെ പുസ്തകങ്ങളുമായി വീട്ടിൽ തന്നെയുള്ള ലൈബ്രറിയും ഭാനവിന്റെ വിജയത്തിന് സഹായകരമായി.

0 Comments

Related News