പ്രധാന വാർത്തകൾ
എൽഎസ്എസ് – യുഎസ്എസ് സ്കോളർഷിപ്പ് കുടിശിക 27.61 കോടി അനുവദിച്ചു: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടിപ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ്: 23ന് വൈകിട്ട് 5വരെ അപേക്ഷ പുതുക്കാംസംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ഉജ്ജ്വല ബാല്യം പുരസ്കാരം: അപേക്ഷ ഓഗസ്റ്റ് 15വരെപിജി ഡെന്റൽ പ്രവേശനം: അന്തിമ മെറിറ്റ് ലിസ്റ്റ് & കാറ്റഗറി ലിസ്റ്റ്നാളെ നടക്കുന്ന പ്ലസ് വൺ സ്കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്ഫർ അലോട്മെന്റ് പ്രോട്ടോകോൾ പാലിച്ച്ആനക്കയത്തും പാണ്ടിക്കാട്ടും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ അനിശ്ചിത കാലത്തേക്ക് അടച്ചു: മലപ്പുറത്തെ നിപ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെപ്ലസ് വൺ സ്‌കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്‌ഫർ അഡ്‌മിഷൻ 22,23 തീയതികളിൽ: ലിസ്റ്റ് ഉടൻസംസ്ഥാന അധ്യാപക അവാർഡ്: അപേക്ഷ 16വരെസ്‌കൂള്‍ അവധി പ്രധാനാധ്യാപകര്‍ക്ക് തീരുമാനിക്കാം: കോഴിക്കോട് കലക്ടര്‍മലപ്പുറം ജില്ലയിൽ നാളെ ഭാഗിക അവധി: മറ്റു 4 ജില്ലകളിലും അവധി

പ്ലസ് വൺ പ്രവേശനനടപടികൾ ഉടൻ: അധിക സീറ്റുകളും ബാച്ചുകളും അനുവദിക്കേണ്ടി വരും.

Jun 16, 2022 at 6:39 pm

Follow us on

JOIN OUR WHATSAPP GROUP
https://chat.whatsapp.com/K4W0eSLHL30FdX3ion73Ks

തിരുവനന്തപുരം: എസ്എസ്എൽസി പരീക്ഷാഫലം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചതോടെ ഈ വർഷത്തെ പ്ലസ് വൺ പ്രവേശന നടപടികൾ ഉടൻ ആരംഭിക്കും. പരീക്ഷ പാസ്സായ കുട്ടികളുടെ എണ്ണം കൂടുതലായതിനാൽ ഇത്തവണയും പ്ലസ് വൺ പ്രവേശനത്തിന് അധിക സീറ്റുകളും ബാച്ചുകളും അനുവദിക്കേണ്ടി വരും. ഈ വർഷം കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെക്കാൾ 3,652 വിദ്യാർത്ഥികളാണ് കൂടുതലായി എസ്എസ്എൽസി പരീക്ഷ വിജയിച്ചത്.👇🏻👇🏻

\"\"


ഇതിൽ ആശങ്ക വേണ്ടെന്നും അർഹരായ എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും ഉപരിപഠനത്തിന് സൗകര്യം ഒരുക്കുമെന്ന് മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടി ഉറപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. 4.19 ലക്ഷം വിദ്യാർത്ഥികൾ എസ്എസ്എൽസി പരീക്ഷ ജയിച്ച് കഴിഞ്ഞ വർഷം 30% മാർജിനൽ സീ
റ്റുകളും 79 അഡിഷനൽ ബാച്ചുകളും അനുവദിച്ചാണ് പ്ലസ് വൺ പ്രവേശനം പൂർത്തിയാക്കിയത്. എന്നാൽ
4.23 ലക്ഷം പേരാണ് ഇത്തവണ
ഉപരിപഠനത്തിന് യോഗ്യത നേടിയിരിക്കുന്നത്. ഇവർക്ക് പുറമെ സിബിഎസ്ഇ, ഐസിഎസ്ഇ
സ്കൂളുകളിൽ നിന്നും ഓപ്പൺ സ്കൂളുകളിൽ നിന്നും വരുന്ന കുട്ടികൾ വേറെയുണ്ട്.
അതേസമയം എല്ലാ വിഷയങ്ങൾക്കും എ-പ്ലസ് നേടിയവരുടെ എണ്ണം മൂന്നിലൊന്നായി ചുരുങ്ങിയതിനാൽ കുട്ടികൾക്ക്
താൽപര്യമുളള സ്കൂളിൽ ഇഷ്ട
വിഷയങ്ങളെടുത്ത് പഠിക്കാനുള്ള അവസരം ഉണ്ടാകുമെന്ന് ഉറപ്പാണ്.

\"\"

ഇക്കാര്യത്തിൽ കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ മത്സരവും പ്രതിസന്ധി
യും ഇത്തവണ ഉണ്ടാകില്ലെന്നാ
ണ് വിലയിരുത്തുന്നത്.

Follow us on

Related News