പ്രധാന വാർത്തകൾ
മാർച്ച് 18 മുതൽ 22വരെ ചിലങ്ക ശാസ്ത്രീയ നൃത്തോത്സവം: അപേക്ഷ 5വരെഹിന്ദി, ഗണിത അധ്യാപക നിയമനം, സിസ്റ്റം ഡാറ്റാബേസ് ഓപ്പറേഷൻസ് എൻജിനിയർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾകെ-ടെറ്റ് പരീക്ഷാ ഫലം, കിറ്റ്സിൽ ട്രാവൽ ആൻഡ് ടൂറിസം എംബിഎ പ്രവേശനംമലപ്പുറം കോട്ടൂർ സ്കൂളിൽ വ്യായാമത്തിന് ഓപ്പൺ ജിംനേഷ്യംപൊതുവിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടറേറ്റിൽ കെട്ടിക്കിടക്കുന്ന ഫയലുകൾ മാർച്ച് 31നകം തീർപ്പാക്കാൻ നിർദേശംഎസ്എസ്എൽസി പരീക്ഷ: ഈ വർഷം ഏറ്റവും അധികം പേർ ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയത്തിൽഹയർ സെക്കന്ററി മൂല്യനിർണ്ണയം വേഗം പൂർത്തിയാക്കും: പരീക്ഷാഫലം മെയ് രണ്ടാംവാരംഹയർസെക്കൻഡറി പരീക്ഷ:ചോദ്യപേപ്പറുകൾ കർശന സുരക്ഷാ സംവിധാനത്തിൽലോട്ടറി ക്ഷേമനിധി ബോർഡ് വിദ്യാഭ്യാസ സ്‌കോളർഷിപ്പ്പൾസ് പോളിയോ ഇമ്മ്യൂണൈസേഷൻ മാർച്ച് 3ന്: ആകെ 23,471 ബൂത്തുകൾ

സ്കൂളുകളിൽ പരമാവധി സമയം പഠനത്തിനായി വിനിയോഗിക്കും: പ്രത്യേക മാർഗരേഖ 12ന്

Feb 9, 2022 at 6:15 pm

Follow us on

JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/Gif04ekAs550O2uoDpZkiU

തിരുവനന്തപുരം : ഒന്നുമുതൽ 12 വരെയുള്ള ക്ലാസുകൾ മുഴുവൻ സമയവും മുഴുവൻ വിദ്യാർത്ഥികളുമായി പ്രവർത്തിക്കുമ്പോൾ കൈക്കൊള്ളേണ്ട മാർഗനിർദേശങ്ങൾ 12ന് പുറത്തിറങ്ങും.
പുതുക്കിയ മാർഗരേഖയാണ് 12ന് പ്രസിദ്ദീകരിക്കുകയെന്ന് മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടി പറഞ്ഞു. വിദ്യാർഥികൾക്ക് പരമാവധി പഠനസമയം കണ്ടെത്തി പാഠഭാഗങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കാനാണ് തീരുമാനം. ഇതിനായി എത്രസമയം അധികമായി പഠനം നടത്താൻ കഴിയുമോ എന്ന് പരിശോധിച്ച് നടപ്പാക്കും. ഒന്നുമുതൽ 9 വരെയുള്ള ക്ലാസുകളിലെ കുട്ടികളുടെ സ്കൂൾ പഠനത്തെക്കുറിച്ചും ഈ ക്ലാസകുളിലെ പരീക്ഷകളെ സംബന്ധിച്ചുമുള്ള വിശദമായ മാർഗരേഖയാണ് പുറത്തിറക്കുക. ഇതിനുപുറമെ 10,11,12 ക്ലാസുകളിലെ കുട്ടികളുടെ പരീക്ഷയെ സംബന്ധിച്ച
നിർദേശങ്ങളും മാർഗരേഖയിൽ ഉണ്ടാകും. മാർഗരേഖയിൽ മുന്തിയ പരിഗണന നൽകുന്നത് പാഠഭാഗങ്ങൾ യഥാസമയം പഠിപ്പിച്ചുതീർക്കുന്നതിനായിരിക്കും. ഇതിനായി ബന്ധപ്പെട്ട അധ്യാപകരും ഉയർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥരും കൃത്യമായ പരിശോധനയും നടപടിയും കൈക്കൊള്ളണമെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

\"\"

Follow us on

Related News