വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
ജോസഫ് മുണ്ടശ്ശേരി സ്‌കോളർഷിപ്പിന് നവംബർ 5വരെ അപേക്ഷിക്കാംഫീ-റീഇംബേഴ്‌സ്‌മെന്റ് സ്കീം: നവംബർ 25വരെ അപേക്ഷിക്കാംസെറ്റ് പരീക്ഷ: അപേക്ഷാതീയതി നീട്ടിപരീക്ഷഫലം, സ്‌പോട് അഡ്മിഷൻ, സീറ്റൊഴിവ്: ഇന്നത്തെ 11 എംജി വാർത്തകൾബിരുദ പരീക്ഷകൾ നടത്തി കാലതാമസമില്ലാതെ ഫലങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിക്കാൻ ഒരുങ്ങി കാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാലകോച്ച് നിയമനം, പരീക്ഷാവിവരങ്ങൾ: ഇന്നത്തെ കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാല വാർത്തകൾസ്കൂളുകൾക്ക് ആശ്വസിക്കാം: ബോണ്ട് സർവീസ് നിരക്കുകൾ വെട്ടിക്കുറച്ചുNEET-UG ഫലം ഉടൻ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ എൻടിഎക്ക് സുപ്രീംകോടതിയുടെ നിർദേശംലാബ് ടെക്നീഷ്യൻ, പാസ് കൗണ്ടർ/ ഡാറ്റാ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ, ക്ലീനിങ് സ്റ്റാഫ്തണ്ണീർത്തട അതോറിറ്റിയിൽ വിവിധ തസ്തികകളിൽ നിയമനം
[wpseo_breadcrumb]

ഗാന്ധിജയന്തി ദിനത്തിൽ ജാഹ്നവിയുടെ സമർപ്പണം:റുബിക്സ് ക്യൂബുകൾക്കൊണ്ട് ഗാന്ധിജി

Published on : October 02 - 2021 | 11:33 am


പാലക്കാട്‌: റുബിക്സ് ക്യൂബുകൾ ചേർത്ത് വച്ചുകൊണ്ടുള്ള മോസായ്ക് ആർട്ട്‌ പോർട്രൈറ്റുകളിൽ വിസ്മയം തീർക്കുകയാണ് കുമരനല്ലൂർ ഹയർസെക്കൻഡറി സ്കൂളിലെ എട്ടാം ക്ലാസ്സ്‌ വിദ്യാർത്ഥിനിയായ ജാഹ്നവി എസ്‌ അശോക്. ഗാന്ധിജയന്തി ദിനത്തിൽ 600, 3×3 റൂബിക്സ് ക്യൂബുകൾ സോൾവ് ചെയ്ത് ചേർത്ത് വച്ചുള്ള ഗാന്ധിചിത്രം ഒരുക്കിയിരിക്കുകയാണ് ജാഹ്നവി. ഓരോ വിശേഷ ദിനത്തിലും ഓരോ പോർട്രറ്റുകൾ ആണ് ഉണ്ടാക്കുന്നത്. റിയർ സൈഡ് ഫില്ലിംഗ്ആയും പോർട്രൈറ്റുകൾ തയ്യാറാക്കാറുണ്ട്. ഏഴ് വയസ്സ് മുതൽ റുബിക്സ് ക്യൂബുകൾ സോൾവ് ചെയ്ത് തുടങ്ങിയ ജാഹ്നവി പത്തു വയസ്സ് ആയപ്പോഴേക്കും 2×2 ക്യൂബ് മുതൽ വളരെ സങ്കീർണമായ 7×7 റുബിക്സ് ക്യൂബ് പോലും സോൾവ് ചെയ്യുമായിരുന്നു. കൂടാതെ മെഗാമിൻസ്, പിരമിൻസ്, മിറർ ക്യൂബ്, സ്ക്യൂബ്ബ് തുടങ്ങി ഒട്ടേറെ ക്യൂബുകൾ ഈ പന്ത്രണ്ട് വയസ്സിനുള്ളിൽ സോൾവ് ചെയത് കഴിഞ്ഞു . 2019 ൽ വേൾഡ് ക്യൂബ് അസോസിയേഷൻ (WCA) സംഘടിപ്പിച്ച മത്സരത്തിൽ പങ്കെടുത്തതിലൂടെ WCA അംഗത്വം ലഭിച്ചു.


2021 സെപ്റ്റംബർ 11ന് ജ്ഞാനപീഠ ജേതാവും കുമാരനല്ലൂർ വിദ്യാലയത്തിലെ പൂർവ്വ വിദ്യാർഥിയുമായ മഹാകവി അക്കിത്തം അച്യുതൻ നമ്പൂതിരി യുടെ മുഖചിത്രം റൂബിക്സ് ക്യൂബുകളിൽ കോർത്തിണക്കി യാണ് മൊസായിക് ആർട്ടിൽ തുടക്കം കുറിച്ചത്. ഓരോ വിശേഷ ദിവസങ്ങളിലും അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പോർട്രൈറ്റുകൾ ഉണ്ടാക്കുന്നത് ഇപ്പോൾ ഒരു ഹോബിയായി മാറിയിരിക്കുന്നു. ലോകപ്രശസ്ത ഗായിക വിദ്യാവോക്സ് തന്റെ കടുത്ത ആരാധികയായ ജാഹ്നവി പിറന്നാൾ ദിവസം അയച്ചുകൊടുത്ത പോർട്രൈറ്റ് കണ്ടിട്ട് മറുപടി ഇമെയിൽ അയച്ചിരുന്നു. ഒക്ടോബർ 2 ഗാന്ധിജയന്തി ദിനത്തിൽ മഹാത്മാ ഗാന്ധിയുടെ മുഖചിത്രം തയ്യാറാക്കി.


KSEB എടപ്പാൾ എഞ്ചിനീയർ അശോക കുമാറിന്റെയും കുമരനല്ലൂർ വിദ്യാലയത്തിലെ ഹയർ സെക്കന്ററി അധ്യാപികയായ ശുഭശ്രീയുടെയും മകളാണ് ജാഹ്നവി. ഒന്നരവയസ്സ്കാരി മേഘ്നവി എസ്‌ അശോക് അനുജത്തിയാണ്.

0 Comments

Related NewsRelated News