പ്രധാന വാർത്തകൾ
പ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്മെന്റ് ഫലം ഇന്ന് രാത്രി: പ്രവേശനം നാളെ മുതൽവിവിധ തസ്തികകളിലെ പി.എസ്.സി. നിയമനം: അപേക്ഷ 14വരെഇന്ത്യൻ നാവികസേനയിൽ വിവിധ തസ്തികളിൽ നിയമനം: 741 ഒഴിവുകൾഎൽഎസ്എസ് – യുഎസ്എസ് സ്കോളർഷിപ്പ് കുടിശിക 27.61 കോടി അനുവദിച്ചു: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടിപ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ്: 23ന് വൈകിട്ട് 5വരെ അപേക്ഷ പുതുക്കാംസംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ഉജ്ജ്വല ബാല്യം പുരസ്കാരം: അപേക്ഷ ഓഗസ്റ്റ് 15വരെപിജി ഡെന്റൽ പ്രവേശനം: അന്തിമ മെറിറ്റ് ലിസ്റ്റ് & കാറ്റഗറി ലിസ്റ്റ്നാളെ നടക്കുന്ന പ്ലസ് വൺ സ്കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്ഫർ അലോട്മെന്റ് പ്രോട്ടോകോൾ പാലിച്ച്ആനക്കയത്തും പാണ്ടിക്കാട്ടും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ അനിശ്ചിത കാലത്തേക്ക് അടച്ചു: മലപ്പുറത്തെ നിപ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെപ്ലസ് വൺ സ്‌കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്‌ഫർ അഡ്‌മിഷൻ 22,23 തീയതികളിൽ: ലിസ്റ്റ് ഉടൻ

പഠനനിലവാരം വിലയിരുത്താനുള്ള സഫൽ സംവിധാനം എല്ലാ സിബിഎസ്ഇ സ്കൂളുകളിലും

Feb 20, 2024 at 10:17 pm

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:പഠനനിലവാരം വിലയിരുത്താനുള്ള സ്ട്രക്ചേഡ് അസസ്മെന്റ് ഫോർ അനലൈസിങ് ലേണിങ് (സഫൽ) മൂല്യനിർണയ സംവിധാനം സിബിഎസ്ഇ എല്ലാ സ്കൂളുകളിലും നടപ്പാക്കും. വിദ്യാർത്ഥികൾ ഭാഷ, കണക്ക്, സയൻസ് വിഷയങ്ങളിൽ എത്രത്തോളം അറിവ് നേടി എന്ന് പരിശോധിക്കുകയാണു ഇതിന്റെ ലക്ഷ്യം. അതേസമയം മൂന്നാം ക്ലാസിനെ സംവിധാനത്തിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടില്ലെന്നും ഇവർക്കുള്ള മൂല്യനിർണയ രീതി വികസിപ്പിക്കുകയാണെന്നും സിബിഎസ്ഇ അറിയിച്ചു. 5, 8 ക്ലാസുകളിലെ വിദ്യാർഥികളിൽ നടത്തുന്ന സഫൽ മൂല്യനിർണയത്തിന്റെ റജിസ്ട്രേഷൻ പൂർത്തിയായി. ഓഗസ്റ്റിൽ ഫലം പ്രസിദ്ധീകരിക്കും. ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസ നയമനുസരിച്ചു 3, 5, 8 ക്ലാസുകളിൽ സഫൽ നടപ്പാക്കാൻ 2021ലാണ് സിബിഎസ്ഇ തീരുമാനിച്ചത്. മൂന്നാം ക്ലാസിനെ പിന്നീട് ഒഴിവാക്കി പരീക്ഷണ പദ്ധതി രാജ്യത്തെ 1887 സ്‌കൂളുകളിലെ 5, 8 ക്ലാസ് വിദ്യാർഥികൾക്കു കഴിഞ്ഞ ഫെബ്രുവരിയിൽ നടന്നു. ഇക്കുറി മുതൽ എല്ലാ സിബിഎസ്ഇ സ്കൂളുകളിലും ഇതു വ്യാപിപ്പിക്കുകയാണ്. എന്നാൽ ‘സഫൽ’ ഫലം ക്ലാസ് വിജയ പരാജയങ്ങളെ ബാധിക്കില്ല.

Follow us on

Related News