പ്രധാന വാർത്തകൾ
സിലബസിന് പുറത്തുനിന്ന് ചോദ്യം വന്നാൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പരാതി ഉന്നയിക്കാമെന്ന് സിബിഎസ്ഇകേരളത്തിന് പുതിയ വൈറോളജി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്: ഉദ്ഘാടനം നാളെഏവിയേഷൻ വിഭാഗത്തിൽ സീനിയർ ടെക്നിക്കൽ കൺസൾട്ടന്റ് നിയമനം: അപേക്ഷാ തിയതി നീട്ടിവിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കേരള മീഡിയ അക്കാദമിയുടെ ക്വിസ് പ്രസ്സ്: ഒന്നാംസമ്മാനം ട്രോഫിയും ഒരു ലക്ഷം രൂപയുംബിരുദം മുതലുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ‘സ്നേഹപൂർവം’ പദ്ധതിക്ക് അപേക്ഷിക്കാംഎയ്ഡഡ് ഹയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിൽ നോൺ വൊക്കേഷണൽ അധ്യാപക ഒഴിവ്പട്ടിക വിഭാഗക്കാർക്ക് മെഡിക്കൽ, എൻജിനീയറിങ് എൻട്രൻസ് ക്രാഷ് കോഴ്സ്‘മാർച്ച്‌’ പരീക്ഷാ ഹാളിലേക്ക്: എസ്എസ്എൽസി, ഹയർ സെക്കൻഡറി ക്രമീകരണങ്ങൾ പൂർത്തിയായിPM-YASASVI 2024: വിദ്യാഭ്യാസ ആനുകൂല്യത്തിന് അപേക്ഷിക്കാംഅസി.പ്രഫസർ, ലാബ് ടെക്നീഷ്യൻ, ഹിന്ദി അദ്ധ്യാപകൻ, ഡാറ്റ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾ

10,12 ക്ലാസുകളിൽ കൂടുതൽ ഭാഷകൾ പഠിക്കണം: നാഷണൽ ക്രെഡിറ്റ് ഫ്രെയിം വർക്കിൽ കാതലായ മാറ്റങ്ങൾ

Feb 1, 2024 at 7:30 pm

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:സെക്കന്ററി, ഹയർ സെക്കന്ററി വിഭാഗങ്ങളിലെ അക്കാദമിക് ഘടനയിൽ പരിഷ്കാരങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കാൻ സിബിഎസ്ഇ ഒരുങ്ങുന്നു. സ്കൂൾ വിദ്യാഭ്യാസത്തിലെ നാഷണൽ ക്രെഡിറ്റ് ഫ്രെയിം വർക്കിൽ കാതലായ മാറ്റങ്ങളാണ് സിബിഎസ്ഇ കൊണ്ടുവരുന്നത്. പത്താം ക്ലാസിൽ 3 ഭാഷകൾ പഠിക്കാൻ നിർദേശമുണ്ട്. നിലവിൽ പത്താം ക്ലാസിൽ രണ്ട് ഭാഷാ വിഷയങ്ങളാണ് പഠിക്കാനുള്ളത്. ഇത് മൂന്നെണ്ണമാക്കും. ഈ മുന്ന് ഭാഷകളിൽ രണ്ടെണ്ണം ഇന്ത്യൻ ഭാഷ ആവണം എന്നും നിർദേശമുണ്ട്. പന്ത്രണ്ടാം ക്ലാസിലും കൂടുതൽ ഭാഷ പഠിക്കണം. നിലവിൽ ഒരു ഭാഷയാണ് പന്ത്രണ്ടാം ക്ലാസിൽ പഠിക്കേണ്ടത്. പുതിയ നിർദേശം അനുസരിച്ച് ഇത് രണ്ടെണ്ണമാവും. ഇതിൽ ഒരെണ്ണം മാതൃഭാഷയായിരിക്കും. മറ്റൊരു നിർദേശം 12-ാം ക്ലാസിൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് 6 വിഷയങ്ങളിൽ വിജയം വേണം എന്നതാണ്. 10-ാം ക്ലാസിൽ അഞ്ച് വിഷയങ്ങളിൽ വിജയം ഉണ്ടാവണം.

Follow us on

Related News