പ്രധാന വാർത്തകൾ
പ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്മെന്റ് ഫലം ഇന്ന് രാത്രി: പ്രവേശനം നാളെ മുതൽവിവിധ തസ്തികകളിലെ പി.എസ്.സി. നിയമനം: അപേക്ഷ 14വരെഇന്ത്യൻ നാവികസേനയിൽ വിവിധ തസ്തികളിൽ നിയമനം: 741 ഒഴിവുകൾഎൽഎസ്എസ് – യുഎസ്എസ് സ്കോളർഷിപ്പ് കുടിശിക 27.61 കോടി അനുവദിച്ചു: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടിപ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ്: 23ന് വൈകിട്ട് 5വരെ അപേക്ഷ പുതുക്കാംസംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ഉജ്ജ്വല ബാല്യം പുരസ്കാരം: അപേക്ഷ ഓഗസ്റ്റ് 15വരെപിജി ഡെന്റൽ പ്രവേശനം: അന്തിമ മെറിറ്റ് ലിസ്റ്റ് & കാറ്റഗറി ലിസ്റ്റ്നാളെ നടക്കുന്ന പ്ലസ് വൺ സ്കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്ഫർ അലോട്മെന്റ് പ്രോട്ടോകോൾ പാലിച്ച്ആനക്കയത്തും പാണ്ടിക്കാട്ടും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ അനിശ്ചിത കാലത്തേക്ക് അടച്ചു: മലപ്പുറത്തെ നിപ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെപ്ലസ് വൺ സ്‌കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്‌ഫർ അഡ്‌മിഷൻ 22,23 തീയതികളിൽ: ലിസ്റ്റ് ഉടൻ

10,12 ക്ലാസുകളിൽ കൂടുതൽ ഭാഷകൾ പഠിക്കണം: നാഷണൽ ക്രെഡിറ്റ് ഫ്രെയിം വർക്കിൽ കാതലായ മാറ്റങ്ങൾ

Feb 1, 2024 at 7:30 pm

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:സെക്കന്ററി, ഹയർ സെക്കന്ററി വിഭാഗങ്ങളിലെ അക്കാദമിക് ഘടനയിൽ പരിഷ്കാരങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കാൻ സിബിഎസ്ഇ ഒരുങ്ങുന്നു. സ്കൂൾ വിദ്യാഭ്യാസത്തിലെ നാഷണൽ ക്രെഡിറ്റ് ഫ്രെയിം വർക്കിൽ കാതലായ മാറ്റങ്ങളാണ് സിബിഎസ്ഇ കൊണ്ടുവരുന്നത്. പത്താം ക്ലാസിൽ 3 ഭാഷകൾ പഠിക്കാൻ നിർദേശമുണ്ട്. നിലവിൽ പത്താം ക്ലാസിൽ രണ്ട് ഭാഷാ വിഷയങ്ങളാണ് പഠിക്കാനുള്ളത്. ഇത് മൂന്നെണ്ണമാക്കും. ഈ മുന്ന് ഭാഷകളിൽ രണ്ടെണ്ണം ഇന്ത്യൻ ഭാഷ ആവണം എന്നും നിർദേശമുണ്ട്. പന്ത്രണ്ടാം ക്ലാസിലും കൂടുതൽ ഭാഷ പഠിക്കണം. നിലവിൽ ഒരു ഭാഷയാണ് പന്ത്രണ്ടാം ക്ലാസിൽ പഠിക്കേണ്ടത്. പുതിയ നിർദേശം അനുസരിച്ച് ഇത് രണ്ടെണ്ണമാവും. ഇതിൽ ഒരെണ്ണം മാതൃഭാഷയായിരിക്കും. മറ്റൊരു നിർദേശം 12-ാം ക്ലാസിൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് 6 വിഷയങ്ങളിൽ വിജയം വേണം എന്നതാണ്. 10-ാം ക്ലാസിൽ അഞ്ച് വിഷയങ്ങളിൽ വിജയം ഉണ്ടാവണം.

Follow us on

Related News