പ്രധാന വാർത്തകൾ
പ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്മെന്റ് ഫലം ഇന്ന് രാത്രി: പ്രവേശനം നാളെ മുതൽവിവിധ തസ്തികകളിലെ പി.എസ്.സി. നിയമനം: അപേക്ഷ 14വരെഇന്ത്യൻ നാവികസേനയിൽ വിവിധ തസ്തികളിൽ നിയമനം: 741 ഒഴിവുകൾഎൽഎസ്എസ് – യുഎസ്എസ് സ്കോളർഷിപ്പ് കുടിശിക 27.61 കോടി അനുവദിച്ചു: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടിപ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ്: 23ന് വൈകിട്ട് 5വരെ അപേക്ഷ പുതുക്കാംസംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ഉജ്ജ്വല ബാല്യം പുരസ്കാരം: അപേക്ഷ ഓഗസ്റ്റ് 15വരെപിജി ഡെന്റൽ പ്രവേശനം: അന്തിമ മെറിറ്റ് ലിസ്റ്റ് & കാറ്റഗറി ലിസ്റ്റ്നാളെ നടക്കുന്ന പ്ലസ് വൺ സ്കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്ഫർ അലോട്മെന്റ് പ്രോട്ടോകോൾ പാലിച്ച്ആനക്കയത്തും പാണ്ടിക്കാട്ടും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ അനിശ്ചിത കാലത്തേക്ക് അടച്ചു: മലപ്പുറത്തെ നിപ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെപ്ലസ് വൺ സ്‌കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്‌ഫർ അഡ്‌മിഷൻ 22,23 തീയതികളിൽ: ലിസ്റ്റ് ഉടൻ

ഹയർ സെക്കൻഡറി അധ്യാപകരുടെ പൊതു സ്ഥലംമാറ്റത്തിൽ ഔട്ട്സ്റ്റേഷൻ ഡ്യൂട്ടിക്കുമതിയായ മുൻഗണന നൽകണം

Jan 29, 2024 at 8:10 pm

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:ഹയർ സെക്കൻഡറി അധ്യാപകരുടെ പൊതു സ്ഥലംമാറ്റത്തിന് മാതൃജില്ല, സമീപജില്ല എന്നിവ ഒഴിവാക്കി ഔട്ട്സ്റ്റേഷൻ ഡ്യൂട്ടിക്കു
മതിയായ മുൻഗണന നൽകണം എന്ന് കേരള അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് ട്രൈബ്യൂണൽ ഉത്തരവ്.
സർക്കാരിന്റെ പുനപരിശോധനാ ഹർജിയിലാണ് കേരള അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് ട്രൈബ്യൂണൽ ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. മാതൃജില്ല അല്ലെങ്കിൽ സമീപ ജില്ലകളിലേക്കുള്ള സ്ഥലംമാറ്റത്തിന് ഔട്ട്സ്റ്റേഷൻ സർവീസ് പരിഗ ണിക്കണമെന്നായിരുന്നു ഓഗസ്റ്റ് 21ന് വന്ന ട്രൈബ്യൂണൽ വിധിയിലു ണ്ടായിരുന്നത്. ഇതിൽ ‘സമീപജില്ല’ എന്നത് പുനപരിശോധിക്കണം.
എന്നാവശ്യപ്പെട്ട് സർക്കാർ ട്രൈബ്യൂണലിനെ സമീപിച്ചു. മാതൃജില്ലയിലേക്കുള്ള സ്ഥലംമാറ്റത്തിനു മാത്രമേ അന്യജില്ലാ സേവനം പരിഗണിക്കേണ്ടതുള്ളു എന്നതായിരുന്നു സർക്കാർ നിലപാട്.


2019 ലെ പൊതു സ്ഥ‌ലംമാറ്റ മാനദണ്ഡത്തിലെ വ്യവസ്‌ഥ പ്രകാരം ഒഴിവുള്ള എല്ലാ ഓപ്പൺ വേക്കൻസികളിലേക്കും ഔട്ട്സ്റ്റേഷൻ സർവീസിന്റെ ദൈർഘ്യത്തെ അടിസ്ഥാനപ്പെടു ത്തിയായിരിക്കണം സ്‌ഥലംമാറ്റം നടത്തേണ്ടതെന്ന് കോടതി പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. അതിനാൽ നിലവിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച കരട് ലിസ്‌റ്റിൽ കോടതി ഉത്തരവു പ്രകാരമുള്ള മാറ്റങ്ങൾ വരു ത്തേണ്ടി വരും. മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തിയാൽ മാത്രമേ സ്‌ഥലംമാറ്റ നടപടി പൂർ ത്തിയാക്കാനാകൂ.

Follow us on

Related News