പ്രധാന വാർത്തകൾ
സിലബസിന് പുറത്തുനിന്ന് ചോദ്യം വന്നാൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പരാതി ഉന്നയിക്കാമെന്ന് സിബിഎസ്ഇകേരളത്തിന് പുതിയ വൈറോളജി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്: ഉദ്ഘാടനം നാളെഏവിയേഷൻ വിഭാഗത്തിൽ സീനിയർ ടെക്നിക്കൽ കൺസൾട്ടന്റ് നിയമനം: അപേക്ഷാ തിയതി നീട്ടിവിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കേരള മീഡിയ അക്കാദമിയുടെ ക്വിസ് പ്രസ്സ്: ഒന്നാംസമ്മാനം ട്രോഫിയും ഒരു ലക്ഷം രൂപയുംബിരുദം മുതലുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ‘സ്നേഹപൂർവം’ പദ്ധതിക്ക് അപേക്ഷിക്കാംഎയ്ഡഡ് ഹയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിൽ നോൺ വൊക്കേഷണൽ അധ്യാപക ഒഴിവ്പട്ടിക വിഭാഗക്കാർക്ക് മെഡിക്കൽ, എൻജിനീയറിങ് എൻട്രൻസ് ക്രാഷ് കോഴ്സ്‘മാർച്ച്‌’ പരീക്ഷാ ഹാളിലേക്ക്: എസ്എസ്എൽസി, ഹയർ സെക്കൻഡറി ക്രമീകരണങ്ങൾ പൂർത്തിയായിPM-YASASVI 2024: വിദ്യാഭ്യാസ ആനുകൂല്യത്തിന് അപേക്ഷിക്കാംഅസി.പ്രഫസർ, ലാബ് ടെക്നീഷ്യൻ, ഹിന്ദി അദ്ധ്യാപകൻ, ഡാറ്റ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾ

ഹയർ സെക്കൻഡറി അധ്യാപകരുടെ പൊതു സ്ഥലംമാറ്റത്തിൽ ഔട്ട്സ്റ്റേഷൻ ഡ്യൂട്ടിക്കുമതിയായ മുൻഗണന നൽകണം

Jan 29, 2024 at 8:10 pm

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:ഹയർ സെക്കൻഡറി അധ്യാപകരുടെ പൊതു സ്ഥലംമാറ്റത്തിന് മാതൃജില്ല, സമീപജില്ല എന്നിവ ഒഴിവാക്കി ഔട്ട്സ്റ്റേഷൻ ഡ്യൂട്ടിക്കു
മതിയായ മുൻഗണന നൽകണം എന്ന് കേരള അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് ട്രൈബ്യൂണൽ ഉത്തരവ്.
സർക്കാരിന്റെ പുനപരിശോധനാ ഹർജിയിലാണ് കേരള അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് ട്രൈബ്യൂണൽ ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. മാതൃജില്ല അല്ലെങ്കിൽ സമീപ ജില്ലകളിലേക്കുള്ള സ്ഥലംമാറ്റത്തിന് ഔട്ട്സ്റ്റേഷൻ സർവീസ് പരിഗ ണിക്കണമെന്നായിരുന്നു ഓഗസ്റ്റ് 21ന് വന്ന ട്രൈബ്യൂണൽ വിധിയിലു ണ്ടായിരുന്നത്. ഇതിൽ ‘സമീപജില്ല’ എന്നത് പുനപരിശോധിക്കണം.
എന്നാവശ്യപ്പെട്ട് സർക്കാർ ട്രൈബ്യൂണലിനെ സമീപിച്ചു. മാതൃജില്ലയിലേക്കുള്ള സ്ഥലംമാറ്റത്തിനു മാത്രമേ അന്യജില്ലാ സേവനം പരിഗണിക്കേണ്ടതുള്ളു എന്നതായിരുന്നു സർക്കാർ നിലപാട്.


2019 ലെ പൊതു സ്ഥ‌ലംമാറ്റ മാനദണ്ഡത്തിലെ വ്യവസ്‌ഥ പ്രകാരം ഒഴിവുള്ള എല്ലാ ഓപ്പൺ വേക്കൻസികളിലേക്കും ഔട്ട്സ്റ്റേഷൻ സർവീസിന്റെ ദൈർഘ്യത്തെ അടിസ്ഥാനപ്പെടു ത്തിയായിരിക്കണം സ്‌ഥലംമാറ്റം നടത്തേണ്ടതെന്ന് കോടതി പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. അതിനാൽ നിലവിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച കരട് ലിസ്‌റ്റിൽ കോടതി ഉത്തരവു പ്രകാരമുള്ള മാറ്റങ്ങൾ വരു ത്തേണ്ടി വരും. മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തിയാൽ മാത്രമേ സ്‌ഥലംമാറ്റ നടപടി പൂർ ത്തിയാക്കാനാകൂ.

Follow us on

Related News