പ്രധാന വാർത്തകൾ
സിലബസിന് പുറത്തുനിന്ന് ചോദ്യം വന്നാൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പരാതി ഉന്നയിക്കാമെന്ന് സിബിഎസ്ഇകേരളത്തിന് പുതിയ വൈറോളജി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്: ഉദ്ഘാടനം നാളെഏവിയേഷൻ വിഭാഗത്തിൽ സീനിയർ ടെക്നിക്കൽ കൺസൾട്ടന്റ് നിയമനം: അപേക്ഷാ തിയതി നീട്ടിവിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കേരള മീഡിയ അക്കാദമിയുടെ ക്വിസ് പ്രസ്സ്: ഒന്നാംസമ്മാനം ട്രോഫിയും ഒരു ലക്ഷം രൂപയുംബിരുദം മുതലുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ‘സ്നേഹപൂർവം’ പദ്ധതിക്ക് അപേക്ഷിക്കാംഎയ്ഡഡ് ഹയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിൽ നോൺ വൊക്കേഷണൽ അധ്യാപക ഒഴിവ്പട്ടിക വിഭാഗക്കാർക്ക് മെഡിക്കൽ, എൻജിനീയറിങ് എൻട്രൻസ് ക്രാഷ് കോഴ്സ്‘മാർച്ച്‌’ പരീക്ഷാ ഹാളിലേക്ക്: എസ്എസ്എൽസി, ഹയർ സെക്കൻഡറി ക്രമീകരണങ്ങൾ പൂർത്തിയായിPM-YASASVI 2024: വിദ്യാഭ്യാസ ആനുകൂല്യത്തിന് അപേക്ഷിക്കാംഅസി.പ്രഫസർ, ലാബ് ടെക്നീഷ്യൻ, ഹിന്ദി അദ്ധ്യാപകൻ, ഡാറ്റ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾ

പൂനെ ഫിലിം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിൽ പിജി സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്സുകൾ

Jan 27, 2024 at 8:00 am

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:പൂനെ ഫിലിം ആൻഡ്‌ ടെലിവിഷൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂറ്റിൽ വിവിധ കോഴ്സുകളിലെ പ്രവേശനത്തിന് ഇപ്പോൾ അപേക്ഷിക്കാം. ഒരുവർഷ പിജി സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്സുകളിലേക്കാണ് പ്രവേശനം. ഫെബ്രുവരി 4വരെ http://ftii.ac.in വഴി ഓൺലൈനായി അപേക്ഷ നൽകാം. https://forms.gle/qXctAxfXvkyyTSa59 ഓരോ കോഴ്സിനും 11 സീറ്റ് വീതം ഉണ്ട്. എല്ലാ കോഴ്സുകളും എഐസിറ്റിഇ അംഗീകാരമുള്ളതാണ്. ഏതെങ്കിലും വിഷയത്തിൽ ബാച്‌ലർ ബിരുദം അല്ലെങ്കിൽ തുല്യയോഗ്യത ഉള്ളവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. പരീക്ഷാഫലം കാത്തിരിക്കുന്നവർക്കും അപേക്ഷ നൽകാം. 2,000 രൂപയാണ് അപേക്ഷ ഫീസ്. പട്ടിക, ഭിന്നശേഷി വിഭാഗക്കാർക്കും എല്ലാ വിഭാഗങ്ങളിലെയും പെൺകുട്ടികൾക്കും 600 രൂപ ഫീസ് മതി. ഏതെങ്കിലും ഒരു കോഴ്സിലേക്കു മാത്രമേ അപേക്ഷിക്കാനാവൂ. ഓരോ കോഴ്സിനും ട്യൂഷൻ ഫീ 83,454 രൂപ, ഹോസ്റ്റൽ വാടക / ഡിപ്പോസിറ്റ് 55,792 രൂപ. ആകെ 1,39,246 രൂപ. വിശദാംശങ്ങൾ സൈറ്റിൽ. ചെന്നൈ, മുംബൈ, ഡൽഹി അടക്കം 7 കേന്ദ്രങ്ങളിൽ എഴുത്തുപരീക്ഷ ഫെബ്രുവരി 11നു രാവിലെ 10 മുതൽ 3 മണിക്കൂർ. കേരളത്തിൽ പരീക്ഷാ കേന്ദ്രമില്ല.

കോഴ്സുകൾ
🔵ടിവി ഡയറക്‌ഷൻ
🔵വിഡിയോ എഡിറ്റിങ്
🔵ഇലക്ട്രോണിക് സിനിമറ്റോഗ്രഫി
🔵സൗണ്ട് റിക്കോർഡിങ് ആൻഡ്‌ ടെലിവിഷൻ എൻജിനീയറിങ്

ടെസ്റ്റിൽ 2 പേപ്പർ. ഒന്നാം പേപ്പറിൽ മൾട്ടിപ്പിൾ ചോയ്സ്, മൾട്ടിപ്പിൾ സിലക്ട് രീതികളിലെ ചോദ്യങ്ങൾക്ക് 20 മാർക്കു വീതം, 40 മാർക്ക്. രണ്ടാം പേപ്പറിൽ വിവരണരീതിക്ക് 60 മാർക്ക്. ആകെ 100 മാർക്ക് സിലക്‌ഷൻ രീതി എഴുത്തു പരീക്ഷയിൽ മികവുള്ളവർ പുണെയിൽ നടത്തുന്ന ഓറിയന്റേഷൻ, ഇന്റർവ്യൂ ഘട്ടങ്ങളും വിജയകരമായി കടക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഇവ മൂന്നിലെയും പ്രകടനം വിലയിരുത്തി, 2:5:3 ക്രമത്തിൽ വെയിറ്റ് നൽകി, കേന്ദ്രമാനദണ്ഡ പ്രകാരമുള്ള സംവരണം പാലിച്ച് അന്തിമ ലിസ്റ്റ് തയാറാക്കും. സംശയപരിഹാരത്തിനു ഫോൺ: 020-25580011, tventrance.2023@ftii.ac.in.

Follow us on

Related News