പ്രധാന വാർത്തകൾ
സിലബസിന് പുറത്തുനിന്ന് ചോദ്യം വന്നാൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പരാതി ഉന്നയിക്കാമെന്ന് സിബിഎസ്ഇകേരളത്തിന് പുതിയ വൈറോളജി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്: ഉദ്ഘാടനം നാളെഏവിയേഷൻ വിഭാഗത്തിൽ സീനിയർ ടെക്നിക്കൽ കൺസൾട്ടന്റ് നിയമനം: അപേക്ഷാ തിയതി നീട്ടിവിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കേരള മീഡിയ അക്കാദമിയുടെ ക്വിസ് പ്രസ്സ്: ഒന്നാംസമ്മാനം ട്രോഫിയും ഒരു ലക്ഷം രൂപയുംബിരുദം മുതലുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ‘സ്നേഹപൂർവം’ പദ്ധതിക്ക് അപേക്ഷിക്കാംഎയ്ഡഡ് ഹയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിൽ നോൺ വൊക്കേഷണൽ അധ്യാപക ഒഴിവ്പട്ടിക വിഭാഗക്കാർക്ക് മെഡിക്കൽ, എൻജിനീയറിങ് എൻട്രൻസ് ക്രാഷ് കോഴ്സ്‘മാർച്ച്‌’ പരീക്ഷാ ഹാളിലേക്ക്: എസ്എസ്എൽസി, ഹയർ സെക്കൻഡറി ക്രമീകരണങ്ങൾ പൂർത്തിയായിPM-YASASVI 2024: വിദ്യാഭ്യാസ ആനുകൂല്യത്തിന് അപേക്ഷിക്കാംഅസി.പ്രഫസർ, ലാബ് ടെക്നീഷ്യൻ, ഹിന്ദി അദ്ധ്യാപകൻ, ഡാറ്റ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾ

എൽഎസ്എസ്, യുഎസ്എസ് പരീക്ഷാ സിലബസ് ചുരുക്കണമെന്ന് ആവശ്യം

Jan 14, 2024 at 10:00 am

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:ഫെബ്രുവരി 28നാണ് ഈ അധ്യയന വർഷത്തെ എൽഎസ്എസ്, യുഎ സ്എസ് സ്കോളർഷിപ്പ് പരീക്ഷകൾ നടക്കുന്നത്. എന്നാൽ ഈ പരീക്ഷകൾക്ക് മാർച്ച് വരെയുള്ള പാഠഭാഗങ്ങൾ കുട്ടികൾ പഠിക്കണം. ഫെബ്രുവരി അവസാനം നടക്കുന്ന പരീക്ഷയിൽ മാർച്ച് മാസത്തിൽ പഠിപ്പിക്കാൻ പോകുന്ന ഭാഗങ്ങൾകൂടി ഉൾപ്പെടുത്തിയത്തോടെ കുട്ടികൾ വെട്ടിലായി. സ്കൂളിൽ ഫെബ്രുവരിയിൽ പഠിപ്പിച്ചു തീർക്കേണ്ട സിലബസ് ഭാഗങ്ങൾക്ക് പുറമെ മാർച്ചിലെ കൂടി ഫെബ്രുവരിയിൽ തീർക്കേണ്ടി വരും. മാർച്ചിൽ പഠിച്ചുതീരേണ്ട വിഷയങ്ങൾ ഫെബ്രുവരിയിൽ പഠിപ്പിച്ചു തീർക്കുക അസാധ്യമാണെന്ന് അധ്യാപകർ പറയുന്നു. മാർച്ചിലെ പാഠഭാഗങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തുബോൾ നിർണായകമായ ശാസ്ത്രവിഷയ ഭാഗങ്ങൾ പഠിക്കാൻ വി ദ്യാർഥികൾ ബുദ്ധിമുട്ടുമെന്നാണ് അധ്യാപകരും രക്ഷിതാക്കളും ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നത്. കോവിഡിന് മുൻപുവരെ ജനുവരിവരെയുള്ള പാഠ ഭാഗങ്ങളാണ് എൽഎസ്എസ്, യുഎസ്എസ് പരീക്ഷ സിലബസിൽ ഉപ്പെടുത്തിയിരുന്നത്. കോവിഡിന് ശേഷം പരീക്ഷകൾ അടുത്ത അധ്യയന വർഷത്തേക്ക് മാറ്റിയപ്പോൾ സിലബസിൽ മാർച്ച് വരെയുള്ള പാഠഭാഗങ്ങൾ കൂടി ഉൾപ്പെടുത്തുകയായിരുന്നു. എന്നാൽ ഈ വർഷം എൽഎസ്എസ്, യുഎസ്എസ് പരീക്ഷകൾ നേരത്തെയാണ് നടത്തുന്നത്. കോവിഡിന് മുൻപ് ഉള്ളതുപോലെ സില ബസ് ചുരുക്കണമെന്നാണ് വി ദ്യാർഥികളുടെയും അധ്യാപകരുടെയും ആവശ്യം.

Follow us on

Related News