പ്രധാന വാർത്തകൾ
സിലബസിന് പുറത്തുനിന്ന് ചോദ്യം വന്നാൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പരാതി ഉന്നയിക്കാമെന്ന് സിബിഎസ്ഇകേരളത്തിന് പുതിയ വൈറോളജി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്: ഉദ്ഘാടനം നാളെഏവിയേഷൻ വിഭാഗത്തിൽ സീനിയർ ടെക്നിക്കൽ കൺസൾട്ടന്റ് നിയമനം: അപേക്ഷാ തിയതി നീട്ടിവിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കേരള മീഡിയ അക്കാദമിയുടെ ക്വിസ് പ്രസ്സ്: ഒന്നാംസമ്മാനം ട്രോഫിയും ഒരു ലക്ഷം രൂപയുംബിരുദം മുതലുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ‘സ്നേഹപൂർവം’ പദ്ധതിക്ക് അപേക്ഷിക്കാംഎയ്ഡഡ് ഹയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിൽ നോൺ വൊക്കേഷണൽ അധ്യാപക ഒഴിവ്പട്ടിക വിഭാഗക്കാർക്ക് മെഡിക്കൽ, എൻജിനീയറിങ് എൻട്രൻസ് ക്രാഷ് കോഴ്സ്‘മാർച്ച്‌’ പരീക്ഷാ ഹാളിലേക്ക്: എസ്എസ്എൽസി, ഹയർ സെക്കൻഡറി ക്രമീകരണങ്ങൾ പൂർത്തിയായിPM-YASASVI 2024: വിദ്യാഭ്യാസ ആനുകൂല്യത്തിന് അപേക്ഷിക്കാംഅസി.പ്രഫസർ, ലാബ് ടെക്നീഷ്യൻ, ഹിന്ദി അദ്ധ്യാപകൻ, ഡാറ്റ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾ

യുജിസി അംഗീകൃത സെറ്റ് നേടിയവർക്ക് കോളേജ് അധ്യാപകരാകാം: സർക്കാർ ഉത്തരവ് പിൻവലിച്ചു

Dec 16, 2023 at 10:53 pm

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:സംസ്‌ഥാനത്ത് കോളജ് അധ്യാപക നിയമനത്തിന് യുജിസി അംഗീകൃത സെറ്റ്, സ്ലെറ്റ് യോഗ്യതകൾ പരിഗണിക്കുമെന്ന ഉത്തരവ് സർക്കാർ പിൻവലിച്ചു. മറ്റു സംസ്ഥാനങ്ങളിൽനിന്ന് നേടിയ സ്റ്റേറ്റ് എലിജിബിലിറ്റി ടെസ്‌റ്റ് (സെറ്റ്), സ്റ്റേറ്റ്ലെവൽ എലിജിബിലിറ്റി ടെസ്റ്റ് ( സ്ലെറ്റ്) യോഗ്യത നേടിയവർക്ക് അസി. പ്രഫസർ നിയമനത്തിന് അർഹതയുണ്ടെന്ന ഉത്തരവാണ് പിൻവലിച്ചത്. യുജിസി അംഗീകൃത സെറ്റ്, സ്ലെറ്റ് പരീക്ഷകൾ നിലവിൽ സംസ്‌ഥാനത്ത് നടക്കുന്നില്ല. ഹയർ സെക്കൻഡറി അധ്യാപക യോഗ്യതക്കായി നടത്തുന്ന സെറ്റ് പരീക്ഷയും യുജിസി അംഗീകൃത സെറ്റ്പരീക്ഷയും വ്യത്യസ്തമാണ്. സംസ്ഥാനത്ത് നിലവിൽ യുജിസി അംഗീകൃത സെറ്റ് പരീക്ഷ നടക്കുന്നില്ല. മറ്റു സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നടക്കുന്ന സെറ്റ് പരീക്ഷക്ക് അതത് സംസ്‌ഥാനങ്ങളിലെ കോളജ് അധ്യാപക നിയമനത്തിന് മാത്രമേ യോഗ്യതയായി പരിഗണിക്കാവൂ എന്ന് യുജിസി ചട്ടമുണ്ട്. മറ്റു സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ യുജിസി അംഗീകൃത സെറ്റ് പാസായവർക്ക് കേരളത്തിലെ കോളേജ് അധ്യാപക നിയമനത്തിന് പരിഗണിക്കും എന്ന ഉത്തരവ് ഡിസംബർ 12നാണ് പുറത്തിറങ്ങിയത്. ഈ ഉത്തരവ് ഉത്തരവ് പിൻവലിക്കുന്നു എന്നാണ് പുതിയ ഉത്തരവ്. ഇതര സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ യുജിസി നെറ്റിന് സമാന്തരമായി നടത്തുന്ന സെറ്റ്, സ്ലെറ്റ്’ പരീക്ഷക്ക് കേരളത്തിലും അംഗീകാരം നൽകി അതുവഴി കോളജ് അധ്യാപക നിയമനം നേടാൻ ചിലർ നടത്തിയ നീക്കമായിരുന്നു ഉത്തരവിന് പിന്നിലെന്ന ആരോപണം ശക്തമായത്തോടെയാണ് ഉത്തരവ് പിൻവലിച്ചത്.

Follow us on

Related News