പ്രധാന വാർത്തകൾ
പ്ലസ് വൺ ക്ലാസുകൾക്ക് ഇന്ന് തുടക്കം: എല്ലാവർക്കും സീറ്റുണ്ടെന്ന് മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടിസംസ്ഥാനത്ത് പ്ലസ് വണ്‍ ക്ലാസുകള്‍ നാളെ മുതൽ: പ്രവേശനം ലഭിക്കാതെ ആയിരക്കണക്കിന് വിദ്യാർത്ഥികൾ പുറത്ത്ലോക ലഹരിവിരുദ്ധ ദിനം: 26ന് സ്കൂളുകളിൽ ലഹരി വിരുദ്ധ പാർലമെന്റ്പ്ലസ് വൺ പ്രവേശന പ്രതിസന്ധി: 25ന് വിദ്യാർത്ഥി സംഘടനകളുമായി ചർച്ചപ്ലസ് വൺ സീറ്റ് ക്ഷാമം: നാളെ മുതൽ എസ്എഫ്ഐ സമരത്തിന്കിറ്റ്സിൽ ഗസ്റ്റ് ഫാക്കൽറ്റി ഒഴിവുകൾ: അപേക്ഷ 29വരെസ്കോൾ- കേരള ഹയർസെക്കണ്ടറി രണ്ടാം വർഷ പ്രവേശനം; തീയതി നീട്ടിപിജി പ്രവേശനം അപേക്ഷ 28 വരെ, പരീക്ഷാ കേന്ദ്രത്തിൽ മാറ്റം: കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാല വാർത്തകൾബിഎ അഫ്‌സൽ – ഉൽ – ഉലമ ട്രയൽ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ്: കണ്ണൂർ സർവകലാശാല വാർത്തകൾകണ്ണൂർ സർവകലാശാല യുജി പ്രവേശനം, ബിഎഡ് പ്രവേശനം, പ്രവേശന പരീക്ഷ

എൻ.ബി.എ അക്രഡിറ്റേഷൻ; അഭിമാനാർഹ നേട്ടവുമായി കോഴിക്കോട് എൻ.ഐ.ടി

Dec 14, 2022 at 2:00 pm

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP  https://chat.whatsapp.com/DJyDol6Ntu898w1sWLREHb

കോഴിക്കോട്: എൻഐടി നടത്തുന്ന പ്രധാന അഞ്ച് ബി.ടെക് കോഴ്സുകൾക്ക് എൻബിഎ അക്രഡിറ്റേഷൻ. കോഴിക്കോട് എൻഐടി നടത്തുന്ന സിവിൽ എഞ്ചിനീയറിങ്ങ്, മെക്കാനിക്കൽ എൻജിനീയറിങ്, ഇലക്ട്രിക്കൽ ആൻഡ് ഇലക്ട്രോണിക്സ് എൻജിനീയറിങ്, ഇലക്ട്രോണിക്സ് ആൻഡ് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ എൻജിനീയറിങ്, കമ്പ്യൂട്ടർ സയൻസ് ആൻഡ് എൻജിനീയറിങ് എന്നിവയ്ക്കാണ് ഏറ്റവും മികച്ച ആറു വർഷത്തെ (2022-2028) അക്രഡിറ്റേഷൻ ലഭിച്ചത്.

കഴിഞ്ഞമാസം നാഷണൽ ബോർഡ് ഓഫ് അക്രഡിറ്റേഷൻ നടത്തിയ വിലയിരുത്തലിലാണ് കോഴിക്കോട് നാഷണൽ എൻ.ഐ.ടിയുടെ അഭിമാനാർഹമായ നേട്ടം.രാജ്യത്തെ 11 മുതിർന്ന പ്രൊഫസർമാര് അടങ്ങുന്ന വിദഗ്ധ സമിതി 2022 നവംബർ 11 മുതൽ 13 വരെ നടത്തിയ പരിശോധനയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ബിരുദ പ്രോഗ്രാമുകൾക്ക് അക്രഡിറ്റേഷൻ നൽകിയത്. കഴിഞ്ഞ മൂന്നു വർഷക്കാലയളവിലെ ഗുണനിലവാര മാനദണ്ഡങ്ങൾക്ക് പ്രത്യേകംഊന്നൽ നൽകിക്കൊണ്ടായിരുന്നു 5 പ്രോഗ്രാമുകളുടെയും വിലയിരുത്തൽ നടന്നത്.

കോവിഡ് മഹാമാരി കാലത്ത് രാജ്യത്തെ എല്ലാ അക്കാദമിക് സ്ഥാപനങ്ങളും വെല്ലുവിളികളും നേരിട്ട സമയത്താണ് കോഴിക്കോട് എൻ.ഐ.ടിയുടെ ഈ അപൂർവ്വ നേട്ടം. 2021ൽ എൻ.ബി.എ അവതരിപ്പിച്ച പുതിയ ഫോർമാറ്റിന് അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് മൂല്യനിർണയം നടത്തിയത്. മുൻകാല ഫോർമാറ്റുകളെ അപേക്ഷിച്ച് ഇത് പ്രായോഗികമായി നേടിയെടുക്കാൻ പ്രയാസവുമാണ്. 2019 ജനുവരി മുതൽ നിലവിൽ വന്ന സ്വതന്ത്ര സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനമായ എൻ.ബി.എ സാങ്കേതിക സ്ഥാപനങ്ങൾ നടത്തുന്ന പ്രോഗ്രാമുകളുടെ അക്രഡിറ്റേഷൻ ചെയ്യുന്ന ആധികാരിക സ്ഥാപനമാണ്. ഈ നേട്ടം കൈവരിക്കുന്ന രാജ്യത്തെ അപൂർവ്വം സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് കോഴിക്കോട് എൻ.ഐ.ടി എന്നും അധ്യാപനത്തിനും ഗവേഷണത്തിനും കോഴിക്കോട് എൻ.ഐ.ടി ഉറപ്പാക്കുന്ന മികച്ച നിലവാരം ആവർത്തിച്ചു ഉറപ്പിക്കുന്നതാണ് ഈ നേട്ടമെന്നും ഡയറക്ടർ പ്രൊഫ.പ്രസാദ് കൃഷ്ണ പറഞ്ഞു.

Follow us on

Related News

കാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാലയുടെ ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ സെന്ററുകൾ അടച്ചുപൂട്ടി: വിദ്യാര്‍ഥികളെ ബാധിക്കില്ലെന്ന് സർവകലാശാല

കാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാലയുടെ ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ സെന്ററുകൾ അടച്ചുപൂട്ടി: വിദ്യാര്‍ഥികളെ ബാധിക്കില്ലെന്ന് സർവകലാശാല

തേഞ്ഞിപ്പലം:കാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാലയുടെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിലെ ഇൻഫർമേഷൻ സെൻ്ററുകൾ...