പ്രധാന വാർത്തകൾ
അഗ്നിവീർ: വ്യോമസേനയിൽ അവസരംKEAM 2024 പരാതി നൽകാനുള്ള തീയതി നീട്ടി, ഭിന്നശേഷിക്കാരുടെ പരിശോധനKEAM 2024: ആർക്കിടെക്ചർ, മെഡിക്കൽ, മെഡിക്കൽ അനുബന്ധ കോഴ്സുകൾക്ക് പുതുതായി അപേക്ഷിക്കാംകേരള മാനേജ്‌മെന്റ്‌ ആപ്റ്റിറ്റ്യൂഡ് ടെസ്റ്റ് (സെഷൻ II): ജൂൺ 30ന്സിവിൽ സർവീസ് ആദ്യഘട്ട പരീക്ഷ 16ന്: കേരളത്തിൽ പരീക്ഷ എഴുതാൻ 23666 പേർസ്‌കൂള്‍ ബസിന് തീപിടിച്ചു: ഒഴിവായത് വൻ ദുരന്തംവായനദിനം എത്തി: സ്കൂളുകളില്‍ ലൈബ്രേറിയന്‍ തസ്തിക അനുവദിക്കുകകാലിക്കറ്റിൽ പിജി പ്രവേശനം: 22 വരെ അപേക്ഷിക്കാംട്രാൻസ്ഫർ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് സമർപ്പിക്കുന്നതിന് സാവകാശം നൽകണം :മന്ത്രി ആർ.ബിന്ദുബിരുദ പ്രവേശനം: അപേക്ഷയിലെ തിരുത്തലുകൾ 17നകം

ജനാധിപത്യത്തിന്റെ കയ്യൊപ്പ് ചേർക്കാൻ ഇനി 17കാരും: 17 വയസ്സ് പൂർത്തിയായാൽ വോട്ടർ പട്ടികയിൽ പേര് ചേർക്കാൻ അപേക്ഷിക്കാം

Dec 13, 2022 at 6:00 pm

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP  https://chat.whatsapp.com/DJyDol6Ntu898w1sWLREHb

പത്തനംതിട്ട: \’ഞങ്ങൾ അപേക്ഷിച്ചു കഴിഞ്ഞു, ഇനി 18 ആകുമ്പോൾ തനിയെ വോട്ടറായിക്കോളും\’ പ്ലസ് ടു വിദ്യാർത്ഥികൾ അഭിമാനത്തോടെ പറയുന്നു. ഭാവി വോട്ടർമാർ എന്ന വിളിപ്പേര് ഇനി ഇവരിൽ നിന്നും മാറുകയാണ്. ജനപ്രാതിനിധ്യ നിയമത്തിൽ രണ്ടുമാസം മുമ്പ് വരുത്തിയ ഭേദഗതി പ്രകാരമാണ് പ്ലസ്ടു കാരിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനെ എത്തിക്കുന്നത്

സ്കൂളുകളിൽ ഇതിനായി ഇലക്ഷൻ ലിറ്ററസി ക്ലബ്ബുകൾ രൂപം കൊടുത്തു കഴിഞ്ഞു. പരമാവധി പ്ലസ്ടുക്കാരെ വോട്ടർപട്ടികയിലേക്ക് എത്തിക്കാനായാണിത്. 18 വയസ്സ് കഴിഞ്ഞാൽ മാത്രമേ വോട്ടർ പട്ടികയിൽ പേര് ചേർക്കാൻ അപേക്ഷ നൽകാൻ സാധിക്കുമായിരുന്നുള്ളൂ. പുതിയ ഭേദഗതി പ്രകാരം 17 വയസ്സിൽ 18 ആകുമ്പോഴേക്കും വോട്ടർ പട്ടികയിൽ പേര് താനേ ഇടപിടിക്കുകയും ചെയ്യും. മൊബൈലിൽ വോട്ടർ ഹെല്പ് ലൈൻ ആപ്പ് വഴിയോ, http://.nsvp.in എന്ന വെബ്സൈറ്റിലൂടെയോ ഫോറം- 6 പൂരിപ്പിക്കാം. കൂടാതെ ബൂത്ത് ലെവൽ ഓഫീസർമാർ വഴിയും അപേക്ഷ നൽകാവുന്നതാണ്.

Follow us on

Related News